ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก  (อ่าน 9410 ครั้ง)

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
Re: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 19:21:10 »
คลิปแรก ดูเหมือนปรกติ ที่รถตู้เข้าโค้งแล้วออกจะกินขวานิดๆ หลังจากนั้น ก็พยายามวิ่งเข้าเลนซ้าย เพื่อเปิดเลนขวาให้เจ้าของคลิปได้แซงไปสำเร็จ

คลิปที่สอง ดูเหมือน โดนรถตู้แกล้งแน่นอน แต่ ทำไมเขาถึงแกล้งล่ะ ต้องมีที่มาที่ไป

ที่งง ก็คือ ทำไม เจ้าของกระทู้ ไม่แซงให้ขาดไปเลยล่ะ จะได้ทิ้งปัญหาไว้ตามข้างหลัง

หรือว่า รถเจ้าของคลิปไม่มีแรง..ฮิ..ฮิ..

คิดเหมือนท่านผู้นี้ตอบเลย  :)

คลิปแรก ผมว่า ปกติ โค้งกินหน่อยๆ พอโค้งเสร็จ คนถ่าย ก็จะมามุดซ้ายอีก ถ้าตามขวาต่อสักนิด ไม่ใจร้อน เดี๋ยวมันก็แอบให้

ส่วนคลิปที่สอง คงมีเรื่องกันมาก่อน.. แต่ปัญหาคือ ช่วงแรกๆ มีจังหวะ "ให้แซงได้" แต่คนถ่าย กลับไม่แซง เหมือนรอถ่ายแต่วิดิโอ ซึ่ง รถตู้ก็คงรู้ ว่าคันที่ตาม ต้องเล่นแง่ อะไรสักอย่าง..

คงต้องรอฟังความจากทางสองฝั่งดีกว่าครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 19:35:35 »
ถ้าผมขับรถตู้ จะไม่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 20:20:41 »
ถนนจะกลายสมรภูมิรบขึ้นทุกวัน ใจชื้นๆ แบ่งกันครับ เมืองไทยจาได้น่าอยู่ (หรา)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 23:38:23 »
ผมว่ามันต้องมีอะไรก่อนหน้านี้แน่ๆครับ

ในคลิบแรก ตอนจะจบ รถตู้มีเปิดกระจกด้วย สงใสจะแจกอะไรกันเน่เลย  :D

ถ้ามีผู้โดยสารในรถ คงกลัวน่าดูน่ะครับเนี่ย
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:03:36 »
ฮาาา ลายเซ็น ครับ

เหมือนกันผมนั้งฮาเลย
ฮาอีกครั้ง เหมือนกัน

จากที่เคยฮา ไปแล้ว ในหนังที่เคยดู เรื่อง The Dictator จอมเผด็จการ

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 17:27:45 »
ผิดตั้งแต่เริ่มแรก คันที่ติดกล้อง ช้าแช่ขวา โดนไปกระทงนึง
รถตู้ปาดหน้าเพราะช้าแช่ขวา ผมก้อปาดขอโทดนะ แต่มันอดไม่ได้เพราะเล่นขับกัน 80แช่ขวา ความเร็วเท่าเลนกลาง กว่าจะแซงได้ ไล่ก้อไม่หลบ ไม่เร่ง เจอประจำ ถึงต้องปาดให้รุ้ตัว ถ้ามีเร่งขึ้นก้อไม่ปาดหรอกถึงจาหลบช้า ก้อแซงไปก่อนแล้ว และถ้าปาดแล้วมาเปิดไฟไล่ผมเจอหนักกว่านี้ กระทีบเบรกใส่เลยด้วยซ้ำ ในคลิบโดนปาดแล้วก้อเปิดไฟไล่ ผมเห็นนะ อีกอย่างถ้าอยากจะแซง คุนไม่กดเร่งเพิ่มขึ้นเท่าไหร่ก้อเจอกวนแบบนี้ อย่างนี้ถ้าอยากแซงกดไปเลย ไม่งั้นก้อปล่อย ถ้าไม่เล่นด้วยซักพักก้อไปแล้ว ไม่มาเสียเวลาหรอก
ต่อมารถตู้ก้อแช่ขวา โดนไปอีกกระทงนะ

ในคลิปนี้คาดว่าคงโดนเปิดไฟไล่มาก่อนแล้ว อาจจะบีบแตรด้วย เพราะมัยไม่มีเสียง แล้วก้อรถตู้ปล่อย taxi แซงผ่านไปเฉยๆ

ตอนนี้เหมือนจะช้าแช่ขวายังงัยก้อโดนปรับ ถ้ามีปาดหน้า้วชนกัน เจอประมาทร่วมมั้ง ซ่อมไคซ่อมมัน จ่ายค่าปรับคนละคดี คะดีช้าแช่ขวากะ ขับปาดหน้า อาจจะโดนขับรถโดยประมาทอันนี้จ่ายทั้งคู่ ผิดถูกประการใด ชี้แนะข้าน้อยด้วย

ปลคลิบ2 คลิบ1เฉยๆ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 17:42:23 »
ถ้าเป็นผมคงชะลอความเร็วปล่อยให้มันไปก่อนไกลๆเลยครับ หาช่องแซงก็โดนบัง เสียสุขภาพจิต