ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก  (อ่าน 9419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 01:48:13 »

อีกอัน

นึกภาพไม่ออกเลย ถ้ามันไปเจอของแข็ง อาวุธครบมือ เส้นใหญ่ มันจะซ่าได้อย่างนี้มั้ย

ป.ล. พรุ่งนี้ต้องขึ้นทางด่วน จากแสมดำ ไปสุวรรณภูมิ ขอแบบนี้สักคันนะ เห็นแล้วแบบว่า......

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:02:34 »
มันคงเครียดญาติเสียมาแหละครับแล้วอาจจะโดนคันนี้พยายามแซง หรือมีปัญหากวนกันมาก่อน เจอไอ้พวกนี้น่ารำคานมากครับ ผมกดหายหมดน่ารำคานจริงๆบางครั้งขับติดคันหน้าอยู่ก็โคตรจี้เลยอันตรายมากๆอยู่ใกล้พวกนี้

ถ้าเป็นผมโดนกวนแบบนี้ ผมจะกดไปติดคันหน้าเลยให้เทียบๆพอดีหน้าเท่ากันกับรถตู้ พอชิดรถคันหน้าปุ้บมุดออกรูซ้ายทางขึ้นสิรินทร ให้รถคันหน้าบังมัน แล้วกดให้หายเลย เคยใช้แผนนี้ตอนโดนกำแพงขับกันช้าเท่ากันนานมากกเหมือนพยายามจะแซงกันแต่แซงกันไม่ได้ซักทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 02:11:38 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ chean

• Full Member
Re: ดูรถตู้มันขับครับ ขับได้...มากกกกก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:10:31 »
ผมสังเกตุ  เขาจะเล่นงานแต่คุณนะ  ฟอร์จูนเนอร์สีน้ำเงิน  ก็แซงไปแบบชิวๆ

แถมคลิปแรก  ตอนคุณแซงไป  รถตู้เหมือนจะเปิดมาทักทายคุณด้วยนะ

จขกท. มีเรื่องปาดหน้า หรืออะไรกันมาก่อนหรือป่าวครับ 

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:14:07 »
ผมสังเกตุ  เขาจะเล่นงานแต่คุณนะ  ฟอร์จูนเนอร์สีน้ำเงิน  ก็แซงไปแบบชิวๆ

แถมคลิปแรก  ตอนคุณแซงไป  รถตู้เหมือนจะเปิดมาทักทายคุณด้วยนะ

จขกท. มีเรื่องปาดหน้า หรืออะไรกันมาก่อนหรือป่าวครับ 

ในคลิ๊ปนี้ ไม่ใช่ผมครับ คลิ๊ปนี้ไปเจอมาจากเพจหนึ่ง

แต่ถ้าเจอแบบนี้ ผมเตรียมวิธีของผมไว้แล้วครับ  :D :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:25:49 »
ผมว่าก่อนหน้านี้คงจะต้องมีอะไรสักอย่างแน่ๆครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:59:41 »
คลิปแรก ดูเหมือนปรกติ ที่รถตู้เข้าโค้งแล้วออกจะกินขวานิดๆ หลังจากนั้น ก็พยายามวิ่งเข้าเลนซ้าย เพื่อเปิดเลนขวาให้เจ้าของคลิปได้แซงไปสำเร็จ

คลิปที่สอง ดูเหมือน โดนรถตู้แกล้งแน่นอน แต่ ทำไมเขาถึงแกล้งล่ะ ต้องมีที่มาที่ไป

ที่งง ก็คือ ทำไม เจ้าของกระทู้ ไม่แซงให้ขาดไปเลยล่ะ จะได้ทิ้งปัญหาไว้ตามข้างหลัง

หรือว่า รถเจ้าของคลิปไม่มีแรง..ฮิ..ฮิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 03:43:22 โดย นครอัญมณี »
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 04:43:29 »
พูดตรงๆ ดูจากคลิป 2 ซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นเหตุการณ์ก่อนคลิป 1 มากกว่า  เหมือนกับช้าแช่ขวามานี่หว่า เรื่องอาจเกิดตรงนี้ก็ได้ หลังจากช้าแช่ขวาแล้วรถตู้ปาดหน้าแล้วชัวร์ คงบีบแตรใส่ยาว แล้วหลังจากนั้นก็ตามคลิป

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 04:46:37 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:30:12 »
พูดตรงๆ ดูจากคลิป 2 ซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นเหตุการณ์ก่อนคลิป 1 มากกว่า  เหมือนกับช้าแช่ขวามานี่หว่า เรื่องอาจเกิดตรงนี้ก็ได้ หลังจากช้าแช่ขวาแล้วรถตู้ปาดหน้าแล้วชัวร์ คงบีบแตรใส่ยาว แล้วหลังจากนั้นก็ตามคลิป

+1 ครับ
ขับช้า แช่ขวา แน่นอน

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:05:18 »
ดูจากคลิป สอง รถทุกคัน รถตู้มันก็ปล่อยให้แซงปกตินะครับ แถมไม่กวนด้วย

จะเห็นก็แต่คันในคลิปที่เจ้าของกระทู้  จะแซง รถตู้ไม่ให้แซง  ผมคิดว่า คงมีที่ไปที่มาแหละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:06:57 »
ผมดูจากในเฟจ มันมีแค่คลิปเดียว สงสัยเอามารวมกันแล้ว

เพราะเหตุการณ์คลิปที่2 เกิดเหตุการณ์ก่อนคลิปที่ 1

ไม่รู้ว่าไปมีอะไรกันก่อนหน้าคลิปทั้ง 2 รึเปล่า

แต่รถตู้น่ะ ถ้าเจอคนจริง มีปืนละก็ ไม่รอด คนโดยสารมาด้วยจะทำไงหล่ะทีนี้ อันตรายแย่

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:37:59 »
สองคัน เพื่อนกัน??

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:02:24 »
อยากเจอแบบนี้มั้ง  ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:09:59 »
สองคัน เพื่อนกัน??

พี่จะพิมพ์ว่า "พอกัน" รึป่าวครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:34:04 »
ดูจากคลิป (2>1) เหมือนจะไล่กันตั้งแต่บนยกระดับบรมราชชนนีจนเกือบถึงสะพานพระราม 8 รถตู้แกล้งแต่คันที่ถ่ายคันเดียว ต้องมีอะไรกันก่อนหน้านี้แน่นอน

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:06:41 »
ฮาาา ลายเซ็น ครับ

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:19:14 »
ฮาาา ลายเซ็น ครับ

เหมือนกันผมนั้งฮาเลย

ออฟไลน์ The Godfather

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:00:00 »
น่ากลัวจัง ถ้าใครอยากแซงเรา เราให้แซงเลยครับ กลัวถูกยิง ^_0

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:40:14 »
พอกันทั้งคู่ในคลิป ไอ้คนแซงตู้ก็ขับเร็วอารมตามไปสะงั้น ไอ้ตู้ก็หาเรื่องไม่สนใจผู้โดยสารเลย

สุดท้ายถ้าเป็นผม ผมเลือกอัดหนีไปเลยดีกว่าครับ เพราะตู้พวกนี้ มันเต็มที่ 160 ก็โคลงแล้ว

อัดทิ้งไปสักนาทีสองนาทีมันก็เลิกละ

ออฟไลน์ Mike:D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:14:07 »
ผมไปภูเก็ตมาก็เจอกับตัวเองเลยครับ แซงซ้ายตลอด ถ้าแซงซ้ายไม่ได้ก็แซงขวา ขวาแบบกินเลนรถฝั่งที่สวนมา ขับเร็วมาก เกือบมีเรื่องกับรถหลายคัน แบบว่ามีพรีอุสอยู่ข้างหน้าไม่ได้หลบให้ แกก็แซงซ้ายแล้วก็ไปเบรคหน้าพรีอุส แล้วก็เปิดกระจกมองหน้ากัน ฯลฯ อีกเยอะมาก เล่าไม่หมด

ออฟไลน์ Hahaha

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:20:43 »
มีปัญหากันมาก่อนชัว ไอคันที่ถ่ายคงไปทำอะไรให้เค้าไม่พอใจสักอย่าง เลยโดนแกล้งคืน เพราะผมเคยทำกับพวกสิบล้อรถทัวร์รถตู้ รถแช่ขวาบ่อยๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:02:23 »
ชัวร์ครับ กินเกาเหลากันมาก่อนแน่นอน และ จากในคลิป รถตู้นี่ช่วงล่างก็เริ่มแย่แล้วนะครับ เพราะเห็นเด้งขึ้นลงตลอดเวลา

ปัจจุบัน รถตู้วิน ถ้าไม่วิ่งช้าจนเต่ากัดยาง ก็จะซิ่งนรกแตก

ออฟไลน์ AzLaRN

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:08:47 »

+1 ครับ
ขับช้า แช่ขวา แน่นอน

+1 ขับช้าแช่ขวา ครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:09:58 »
อัดอัดมากครับ   ไม่ได้อึดอัดที่รถตู้ขวางนะครับ   แต่อึดอัดรถที่ขับตามนี่แหละ  จะแซงเค้า  แต่อัตราเร่งแซงไม่ไหวเลยจริงๆ

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:25:41 »
ขับแช่ขวา ก็เลยโดยเข้าให้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:30:14 »
ที่มาเป็นอะไรอย่างไรไม่รู้ได้ บอกได้คำเดียว

สงสารผู้โดยสาร!

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:38:31 »
น่าจะมีแพรนกล้องไปข้างหลังอยากเห็นว่าแถวยาวขนาดไหน เพราะขับช้าทั้งคู่ปาดกันไปปาดกันมาไม่ให้แซง แต่ละคันที่แซงไปดูอัดอั้นมากๆ

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:13:03 »
ถ้าเกิดอีกฝ่ายวางมิด รถตู้ ...

ไอ้คนขับรถตู้เหมือนมีตัวประกันเลยนะ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ kbank

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:18:11 »
เรื่องมันมีที่มาที่ไปมากว่าในคลิปแน่ๆ

โชคร้ายที่รถตู้ไม่มีกล้อง ตัดสินตามหลักฐานเบื่้องต้นรถตู้มันน่า.....จริงๆ

แต่ รถที่ถ่ายคลิป อาจจะน่า....กว่า

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 16:50:16 »
ไล่กันยาวเลยครัีบ ตั้งแต่ประมาณต่างระดับกาญจนาภิเษก จนเกือบขึ้นพระราม 8

10 กิโลได้มั๊ง

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 17:27:32 »
ส่วนตัวผมถ้าเจอคนช้าแช่ขวา ก็จะไม่ไปทำตัวมีปัญหา ปาดหน้าเหยียบเบรค นะครับ

ไม่เข้าใจว่าปาดแล้วมันได้อะไรขึ้นมา