ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไรคนขับรถหรูราคาแพงถึงไม่มีคนขับรถก่อกวน  (อ่าน 20108 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ในนี้ก็มีคนขับรถแพงหลายคนนิ ช่วยตอบหน่อย ว่าเป็นอย่างที่คนเค้าพูดกันไหม มีปืน เส้นใหญ่ อะไรแบบนี้อะ

รถบางคันไม่แพงก็พกปืนนะคับ ระวังไว้ให้ดี พวก D-segment นี่ก็อันตรายนะคับ Accord Camry Teana

แต่บอกได้ว่าส่วนตัว คนที่ขับรถแพงๆมักจะสีเส้นพอสมควรคับ
ส่วนใหญ่ถ้าจะโดนโบกก็เอาแต่ใบสั่ง ไม่เอาเสียตัง เพราะ ใบสั่งให้คนไปเคลียร์เอา
จนบางครั้ง ตำรวจเค้าบอก ไม่เขียน เพราะ เขียนไปก็ไปเอาออกอยู่ดี เสียเวลา
D-sagmentบางคันอาวุธครบมือนะครับพวก ประทัด ระเบิด มีด ปืนยาว ปืนสั้นด้วย! สัมผัสกับรถเพื่อนมาเขาบอกไว้ป้องกันตัว เพื่อเวลามีพวกกระบะซิ่งหาเรื่อง ว่าไปพวกกระบะแต่งนี่พอๆกับแว๊นมอไซด์เลย แค่ยกระดับตัวเองเป็นเกรียนไฮโซ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ที่แน่ๆ ผมไม่ค่อยยุ่งกะ land cruiser กะ คาราเวล อ่ะครับ บรื๋ย กลัวเจอตอ (ขนาดที่บ้านมีคาราเวลเหมือนกันเวอลาขับคันอื่นแล้วไปเจอคาราเวลก็เลี่ยงๆเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่พวกที่่ใช้จะเป็น.......กันทั้งนั้น) เกิดเขาไม่พอใจ จะมีเสียงเปรี้ยงปร้างออกมาเอา

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รถแพง รถแรง มักมีปืนคับ อิอิ  ;D
+1 อีกอย่างมันไม่กล้าหรอกมีแต่แพ้ๆกับแพ้เดี๋ยวโดนก๊อตซิล่าพ้นไปดำเป็นตอตะโก 555

ออฟไลน์ KIAT

ปืนกระบอกไม่กี่หมื่น ใครก็มีได้หมดแหละครับ แต่คนดีเค้าไม่ใช้ มีแต่โจรและคนขาดสติเท่านั้นที่ใช้บนถนน  :P

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ที่แน่ๆ ผมไม่ค่อยยุ่งกะ land cruiser กะ คาราเวล อ่ะครับ บรื๋ย กลัวเจอตอ (ขนาดที่บ้านมีคาราเวลเหมือนกันเวอลาขับคันอื่นแล้วไปเจอคาราเวลก็เลี่ยงๆเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่พวกที่่ใช้จะเป็น.......กันทั้งนั้น) เกิดเขาไม่พอใจ จะมีเสียงเปรี้ยงปร้างออกมาเอา

อันนี้คอนเฟริม์  VW Caravell พวกคนมีเส้นใช้ทั้งนั้น บ้านผมก็คิดจะซื้อ
ยิ่งสีดำ ทะเบียนสวยๆ ห้ามเข้าใกล้คับ มีปืนเกือบทุกคัน ระวังไว้ก็ดี
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
พ่อผมเรียกเจ้าพวกนี้ว่ารถผู้ยิ่งใหญ่ และก็เจ้าพวก Alphard กับ Vellfire ด้วยนะ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ถ้าขับปกติธรรมดา มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมทาง ไม่ได้คิดว่าข้ามาคนเดียว ผมก็ไม่ไปยุ่งครับ แต่ถึงผมอยากยุ่ง ก็คงยุ่งไม่ได้ เพราะวิ่งตามไม่ทัน แต่ผมเคยนะ ขับแซงรถสปอร์ต คิดว่าน่าจะเป็นเฟอร์รารี่ แซงธรรมดา เขาวิ่งเลนกลาง ผมวิ่งเลนขวา ไม่มีปาด ผมโดนแซงกลับ พร้อมกับคนขับรถคันนั้นทำมือนิ้วโป้งคว่ำลง แม่งประสาทป่าววะ

ออฟไลน์ mathician

ถ้าขับปกติธรรมดา มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมทาง ไม่ได้คิดว่าข้ามาคนเดียว ผมก็ไม่ไปยุ่งครับ แต่ถึงผมอยากยุ่ง ก็คงยุ่งไม่ได้ เพราะวิ่งตามไม่ทัน แต่ผมเคยนะ ขับแซงรถสปอร์ต คิดว่าน่าจะเป็นเฟอร์รารี่ แซงธรรมดา เขาวิ่งเลนกลาง ผมวิ่งเลนขวา ไม่มีปาด ผมโดนแซงกลับ พร้อมกับคนขับรถคันนั้นทำมือนิ้วโป้งคว่ำลง แม่งประสาทป่าววะ

ฮามาก 555+

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าประสาทจริงๆหนะแหละขับเฟอแต่ไปยุ่งกับคันธรรมดาที่เค้าขับกันปกติ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถแพง
1. เจ้าของอาจเป็น "ผู้กว้างขวาง" โอกาสตายสูง
2. รถแพงๆ ปาดไป ก็อาจกดหนีไม่ไหว รถเขาแรง
3. ชนขึ้นมา อาจไม่มีปัญญาชดใช้ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ถ้าขับ ตจว. มักเจอบ่อย

เวลาผมขับ ดาว 3 แฉก   ก็ไม่ได้เหยียบอะไรมากมาย   ขับเลนส์ขวา

รถส่วนใหญ่ที่แช่ขวาอยู่มักจะหลบให้แซง   

พอเราแซงที กดคันเร่งทีนึง น้ำมันลดฮวบเลย -*-

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

อันนี้คอนเฟริม์  VW Caravell พวกคนมีเส้นใช้ทั้งนั้น บ้านผมก็คิดจะซื้อ
ยิ่งสีดำ ทะเบียนสวยๆ ห้ามเข้าใกล้คับ มีปืนเกือบทุกคัน ระวังไว้ก็ดี

อาที่บ้านผมสีขาว ครับ เลยไม่ค่อยดูดุ มองผ่านๆด้านหลังแว๊บ คนชอบคิดว่า comuter  ;D สีเทาดำ กะน้ำตาลก็สวยนะครับ ผมยังอยากได้เลย แต่พ่อไม่ชอบ เค้าชอบสีขาว

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
แหม่ จะมีใครรู้บ้างไหมว่ารถที่หลายคนหลงไหลอย่าง R35 นี่ไม่สามารถจอดที่ Red Carpet for Supercar
ในพารากอนได้นะครับ 555 ขำไม่ออก อันนี้เรื่องจริงครับ ยามบอกว่ามันก็คือนิสสัน มันคือรถญี่ปุ่น ไม่ใช่
ซุปเปอร์คาร์จากยุโรปเพราะฉะนั้นห้ามจอดครับตรงนี้ครับ  :D 

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Alcatraz

แหม่ จะมีใครรู้บ้างไหมว่ารถที่หลายคนหลงไหลอย่าง R35 นี่ไม่สามารถจอดที่ Red Carpet for Supercar
ในพารากอนได้นะครับ 555 ขำไม่ออก อันนี้เรื่องจริงครับ ยามบอกว่ามันก็คือนิสสัน มันคือรถญี่ปุ่น ไม่ใช่
ซุปเปอร์คาร์จากยุโรปเพราะฉะนั้นห้ามจอดครับตรงนี้ครับ  :D 

น่าลองเจอ LFA เข้าไปดู ดูซิว่าจะยังบอกว่าเป็นรถญี่ปุ่นอยู่อีกรึป่าว ราคาคันนึงเท่า super car 2-3 คันรวมกันเผลอๆมากกว่าด้วย

น่าลองเจอ LFA เข้าไปดู ดูซิว่าจะยังบอกว่าเป็นรถญี่ปุ่นอยู่อีกรึป่าว ราคาคันนึงเท่า super car 2-3 คันรวมกันเผลอๆมากกว่าด้วย
ก่อนเลี้ยวเข้าก็กดเครื่องหนักๆเลยครับ ให้ได้ยินว่าเสียงเพราะกว่าซุปเปอคาร์ทั่วไปอีก เสียงมันดังแผดได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ tae_polestar

อันตรายหมดอ่าเดวนี้ คนที่เค้าขับกันเล่นๆ หนุกๆ เค้าจาแบบ ยกนิ้วโป้งให้ว่าเจ๋ง  แรงส์ เยี่ยม

ไอแบบทุกวันนี้มันไม่ใช่แระ หาว่ากวนประสาท เดกวัยรุ่นคนที่ทันใช้เปิดทางด่วนขั้นที่2 ใหม่ๆ จารุ้ดีค้าบ หุหุ  เดวนี้ไม่ได้ ตายแน่นอน 55

The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ wittymazdaFC

เห็นมาด้วยตา  อยากบอกว่าคือเรื่องจริง  ( เหตุผล ละไว้  ใน ฐานที่เข้าใจ ) :'( :'( :'(
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ dht_tubes

เพราะคนธรรมดาส่วนมาก ต้องรู้ตัวครับว่า สังคมนี้อยู่กันแบบไหน

จำเป็นต้องรู้หลบรู้หลีกให้เป็นเพราะมีคนคอยอยู่ที่บ้าน ห้ามเจ็บห้ามตาย ลูกเมียเดือดร้อน

ไม่มีใครอยากมีเรื่องบนถนนครับ เสียเงินเสียเวลา ดังนั้นคนจำพวกนี้ จำพวกนี้ไม่ได้หมายถึงคนที่มีเงินขับรถแพงๆทุกคนนะครับ คนขับรถแพงๆ นิสัยดีๆ มีเยอะไป

หมายถึงคนที่วัด หรือ ตัดสินคนอื่นด้วยเรื่องแบบนี้ใครไปเจอเข้า ต่อให้ขับดีแค่ไหน โดนเข้าซักที แล้วไม่มีทางสู้ มันก็ต้องหลบให้ กลัวหล่ะครับว่าง่ายๆ

ผมคนนึงหล่ะที่ยอมรับว่ากลัวครับ กลัวต้องมาตาย หรือ พิการอย่างไร้ค่าบนถนน

ออฟไลน์ redsun

ไปชนเค้าที มีประกันชั้น 1 ก็ไม่พอจ่าย
แุถมโดนยิงหัวกระจุยเอาง่ายๆ  :-X

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **

.. เลยครับ ที่จอดรถตรงนั้นเค้ามีระบุยี่ห้อ ต่อให้ขับ McLaren ไปเค้าก็ไม่ให้จอด จุดตรงนั้นนอกจาก Supercar ก็คือ ให้รถที่ขายบน Paragon จอด ยกเว้น BMW ไม่ได้เกี่ยงว่าอะไรเลย ขับ Cayenne ไปซึ่งไม่ใช่ Supercar ก็ยังได้จอด เพราะว่า Porsche มีโชว์รูมอยู่ข้างบน ไปถามข้อมูลได้ที่ Paragon เค้าก็มีบอกชัดๆ ว่าอะไรจอดได้จอดไม่ได้
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ mewzabahl

เดาว่า มันไม่กล้าเล่นกับคนรวย   เส้นมันคนละระดับ  ครับ
ความเห็นส่วนตัว

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

.. เลยครับ ที่จอดรถตรงนั้นเค้ามีระบุยี่ห้อ ต่อให้ขับ McLaren ไปเค้าก็ไม่ให้จอด จุดตรงนั้นนอกจาก Supercar ก็คือ ให้รถที่ขายบน Paragon จอด ยกเว้น BMW ไม่ได้เกี่ยงว่าอะไรเลย ขับ Cayenne ไปซึ่งไม่ใช่ Supercar ก็ยังได้จอด เพราะว่า Porsche มีโชว์รูมอยู่ข้างบน ไปถามข้อมูลได้ที่ Paragon เค้าก็มีบอกชัดๆ ว่าอะไรจอดได้จอดไม่ได้

เอาที่ผมทราบและเห็นนะ Mc นี่จอดได้ครับ รถที่มีโชว์รูมบนนั้นจอดได้ครับ แน่นอน Porsche มี จึงจอดได้ครับ
BMW น่าจะมีของมิลเลฯอยู่บนนั้น จอดได้แต่คงต้องเป็นรุ่นใหม่หน่อย อันนี้ไม่แน่ใจ
Lotus ได้ครับ
Lambo มีนิชคาร์
ส่วน LFA นี่ถ้าจำไม่ผิดจอดได้และมีคนเคยจอดแล้ว แต่ไม่ได้จอดตรงกลางครับ กระเด็นไปข้างๆ :D
และเบนซ์ต้องรุ่น cl500 sls อะไรประมาณนี้จอดได้
ผิดถูกประการใดก็แย้งได้ครับ ยินดีครับ
ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ พาไปเที่ยวทะเลซะแล้ว :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ความเห็นส่วนตัวผมนะ
เวลาเห็นรถหรูๆปุ๊ป จะนึกถึงพวกนักการณ์เมืองขึ้นมาทันที
ดังนั้น อย่าไปยุ่งกะเขาดีกว่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ MystogaN

BMW 7 Series จอดได้ครับเห็นบ่อยๆ บางทีเรียงกัน 4-5 คันเลย

นานๆ ทีก้อจะเหน 3-Coupe บ้าง ส่วนรุ่นอื่นไม่เคยเหนครับ

ออฟไลน์ drugprofile

เคยขับ Supra ของลูกค้าฝรั่ง จากเต๊นท์ที่กทม.กลับเข้ามาพัทยา

เครื่องมันก็หน่อมแน้มมาก ทรงรถแบบนี้ดันเป็นเครื่อง2เจ"ไม่โบ" เกียร์ออโต้........Shit....

เจอตลอดทางเลยครับ   บนบูรพาวิถี ขนาดผมขับอยู่เลนซ้ายสุด ความเร็วร้อยเดียว พอร์ชมาตีข้างบีบแตรเรียก

ผมก็โบกมือเป็นสัญญาณว่าไม่เอา แล้วยิ้มให้ พวกก็กดแสดงพลังหายไปอย่างเร็ว

เข้าบายพาสชลบุรี-พัทยา เซฟิโร่อินเตอร์ใหญ่ก็มาจี้ตูด ผมก็โบกมือเหมือนเดิม

จอดไฟแดงพัทยาใต้คันแรก ก็เจอะรถกระบะที่จอดตีคู่เบิ้ลเครื่องเรียก ผมก็ยิ้มแล้วโบกมือเหมือนเดิม

มีรถทรงนี้แล้วเครื่องไม่แรง...............อึดอัดมากกกกก
:P

ชอบเรื่องนี้จังครับ..  :D อ่านๆ ดู เหมือนกับว่า รถแพงๆ เขาหาคนซ้อมมือ บนถนนไทย ยาก.. เลยพยายามหาเพื่อน..  ;D

ออฟไลน์ gayji

รถแพงนี่ อะไหล่แพงจริงนะครับ และผมว่าโดยจิตวิทยา ก็ไม่รู้ว่าจะแพงกันขนาดไหน หลีกๆ ไว้ก่อน ชัวร์กว่า

Cls ไฟหน้า นี่หลักแสนถึงสองแสน ชนที ประกันค้อนขวับ ถ้าไม่มีประกันก็อ้วกครับ

ส่วนผม ถ้าเจอรถสวยๆ ที่อยากดู จะเปิดทางให้ครับ จะได้ดูนานๆ

เคยขับ Supra ของลูกค้าฝรั่ง จากเต๊นท์ที่กทม.กลับเข้ามาพัทยา

เครื่องมันก็หน่อมแน้มมาก ทรงรถแบบนี้ดันเป็นเครื่อง2เจ"ไม่โบ" เกียร์ออโต้........Shit....

เจอตลอดทางเลยครับ   บนบูรพาวิถี ขนาดผมขับอยู่เลนซ้ายสุด ความเร็วร้อยเดียว พอร์ชมาตีข้างบีบแตรเรียก

ผมก็โบกมือเป็นสัญญาณว่าไม่เอา แล้วยิ้มให้ พวกก็กดแสดงพลังหายไปอย่างเร็ว

เข้าบายพาสชลบุรี-พัทยา เซฟิโร่อินเตอร์ใหญ่ก็มาจี้ตูด ผมก็โบกมือเหมือนเดิม

จอดไฟแดงพัทยาใต้คันแรก ก็เจอะรถกระบะที่จอดตีคู่เบิ้ลเครื่องเรียก ผมก็ยิ้มแล้วโบกมือเหมือนเดิม

มีรถทรงนี้แล้วเครื่องไม่แรง...............อึดอัดมากกกกก
:P

ชอบเรื่องนี้จังครับ..  :D อ่านๆ ดู เหมือนกับว่า รถแพงๆ เขาหาคนซ้อมมือ บนถนนไทย ยาก.. เลยพยายามหาเพื่อน..  ;D
ชอบเหมือนกันครับ ถึงต่อให้มีเครื่องพร้อมเทอโบ แล้วโบกมือไม่ๆแบบนี้มันดูดีมากเลยครับ ไม่ดูแว้นบนถนน มันก็ไม่รู้ว่ารถเราแรงแค่ไหน ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แล้วที่สำคัญเราปลอดภัย

ออฟไลน์ prokhall

สะท้อนสังคม ได้อย่างดีเลยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เคยแต่เจอ GTR มาจี้ อิมอ่ะนะ พอไม่เล่นด้วย พี่ก็ซัดหายเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011