ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าแตกต้องทำยังไงดีครับ  (อ่าน 5689 ครั้ง)

y2_young

• บุคคลทั่วไป
ไฟหน้าแตกต้องทำยังไงดีครับ
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:09:47 »
สวัสดีทุกท่านครับ เพิ่งเป็นสมาชิกมาอาทิดเดียว กระทู้แรกในชีวิต ;D เริ่มเรื่องเลยล่ะกัน พอดีคุณพ่อผมเพิ่งซื้อไฟหน้าจากเยอรมันมาของโฟล์ค ทีนี้พนักงานแบกของที่ไหนไม่รู็้ ทำไฟหน้าแตกครับ แต่โคมกระจกไม่แตก แตกเฉพาะส่วนด้านท้าย ส่วนที่เป็นพลาสติกสีดำๆเท่านั้น เลยอยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขไมครับ มีกาวชนิดพิเศษแบบไหนแนะนำบ้าง พอดีเบิกศูนย์คู่หนึ่งแพงมากๆ หลักแสนได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
Re: ไฟหน้าแตกต้องทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:24:02 »
ให้เค้าชดครับ ทำยังงี้ได้ยังไง

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: ไฟหน้าแตกต้องทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:53:37 »
บริษัทขนส่งควรจะต้องชดใช้นะครับ แต่ต้องหาหลักฐานดีๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:41:55 »
อ่านยังไม่เคลียครับ พนักงานของใครครับ พนักงานบริษัทขนส่งหรือพนักงานของเรา

y2_young

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 15:50:11 »
พนักงานบริษัทขนส่งครับ แต่ก่อนที่ทำการจัดส่ง เขาบอกก่อนไว้ว่าจะไม่รับผิดชอบถ้าของเสียหายระหว่างทาง แต่ถ้าของหายจะรับผิดชอบครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 20:34:10 »
ใครทำแตกหละครับ

พนักงานเค้าก็ให้เค้ารักผิดชอบ แล้วก็ไม่น่ารับของมาครับ

ออฟไลน์ yellow

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:22:22 »
เคยเห็นช่างใช้กาวตราช้างติด แล้วก็ทาน้ำยากันน้ำทาทับอีกที ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

y2_young

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:14:07 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตอนนี้ลองเอาไปให้ร้านทำไฟลองซ่อมดู เขาบอกซ่อมได้ไม่มีปันหาครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 13:19:38 »
ถ้าเป็นด้านหลัง (ไม่มีใครเห็น)
โคม เป็น เหล็ก หรืออลูมิเนียม หรือพลาสติก
ลองดู กาว2ตันครับ (เป็นกาวผสม มี 2หลอด A-B เอามาผสมกัน มี2ชนิด กันน้ำกันซึมได้ด้วย
[แห้งช้า--แห้งภายใน 1 ชั่วโมง 24ชั่วโมงใช้งานได้]
(แห้งภายใน5นาที 1ชั่วโมงใช้งานได้-- แห้งเร็ว)

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:33:15 »
แอบอยากรู้ไฟหน้าอะไรหว่าหลักแสนเลย :o

y2_young

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 22:38:23 »
ตอบคุณ localgame มันเปนไฟหน้าที่เมืองไทยยังไม่มีใครเคยเปลี่ยนมาก่อน และระบบมันยุ่งยากเอาเรื่องเหมือนกันครับ ตอนนี้คุณพ่อผมต้องสั่งตัวกล่องควบคุมเพื่ม ซึ่งก็แพงอีกเหมือนกัน เพราะใส่ไปไฟ led มันทำงานไม่สมบูรณ์ครับ เอาเปนว่าประกอบเสร็จแล้วจะเอามาโพสให้ดูครับ และขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ;D

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 18:31:16 »
ตอบคุณ localgame มันเปนไฟหน้าที่เมืองไทยยังไม่มีใครเคยเปลี่ยนมาก่อน และระบบมันยุ่งยากเอาเรื่องเหมือนกันครับ ตอนนี้คุณพ่อผมต้องสั่งตัวกล่องควบคุมเพื่ม ซึ่งก็แพงอีกเหมือนกัน เพราะใส่ไปไฟ led มันทำงานไม่สมบูรณ์ครับ เอาเปนว่าประกอบเสร็จแล้วจะเอามาโพสให้ดูครับ และขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ;D
ครับผม รอชมครับ