ผู้เขียน หัวข้อ: 17 เมษายน เริ่มเปิดรับคิวจองเลขทะเบียนทางอินเตอร์เนต  (อ่าน 3482 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ไปเจอมาในเวบจองเลขทะเบียนครับ

แจ้งเป็น กล่องข้อความลอยๆ ว่า 17 เมษายน เริ่มเปิดรับคิวจองเลขทะเบียนทางอินเตอร์เนต

คงจะแก้ปัญหาคนมารอคิวตั้งแต่กลางคืน หรือ เช้ามืดเพื่อจองคิว

ว่าแต่ วันที่เลขต้นๆหมวด กับปลายๆหมวด ระบบจะล่มมั้ยเนี่ย แล้วถ้ามีคนไม่รู้ ไปรอแบบเดิม เค้าจะยอมมั้ย ถ้าเกิดถึงเวลาแล้วต้องไปต่อคิวใหม่?

http://www.roadsafefund.com/index.php/%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%87.html

ออฟไลน์ bleem

ถ้าเป็นรถใหม่ แล้วไม่ชอบป้าย จะแจ้งขอเปลี่ยน ได้ไหมครับ หมายถึงผ่านระบบ อินเตอร์เน็ท นี้นะครับ........

ออฟไลน์ chaiz

เท่าที่เคยหาข้อมูลมา ทำได้นะครับ เอกสารที่ต้องเอาไปก็ สมุดทะเบียน+สำเนา สำเนาบัตร ปชช
ส่วนผ่านอินเตอร์เนตนี่เข้าใจว่าแค่รับคิวเพื่อไปจองทะเบียน ยื่นเอกสาร อีกทีครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
แฟนเพิ่งไปจองหมวก 1กศ มาเมื่อสัปดาห์ก่อน
มีเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ว่าจะเปิดให้จองทางอินเทอร์เนต เร็วๆนี้เหมือนกันครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รถใหม่ผมให้เซลล์ดำเนินการให้ ลุ้นดีครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีแล้วครับ แฟนผมไปรอตั้งแต่ตี4 ได้คิวที่ 20

ออฟไลน์ Amaranthe

ดีเลยครับ อีก 10 - 20 ปี ข้างหน้า ผมอาจจะได้ใช้บริการ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เคยไปตั้งแต่ตีห้า ได้คิวที่ 2 คิวที่ 1 มาตอนตีสี่กว่าๆ
ถ้าจองทางอินเตอร์เนตได้ น่าจะช่วยเรื่องการบริหารจัดการของที่ขนส่ง
ลดความแออัดต่างๆ ด้วยครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011