ผู้เขียน หัวข้อ: ACCORD G9 น่าจะใส่ท่อคู่มาให้เลยนะ แบบเห็นกันชนหลัง มีช่องๆอยู่  (อ่าน 8545 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมสังเกตุว่า กันชนหลัง จะมีช่องว้าวไว้ เหมือนจะให้ใส่ท่อคู่  แต่สุดท้ายก็ไม่ใส่มาให้   มันเลยดูแปลกๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เจอตัวจริงบนถนนแล้วรู้สึกท้ายเล็กแปลกๆ ดูเพรียวขึ้นมากๆ

ออฟไลน์ razr

• Newbie
  • *
ผมสงสัยว่าท่อคู่กับท่อเดี่ยวมันดีไม่ดีแตกต่างกันยังไงอ่ะครับ แต่ถ้าใส่ท่อคู่ก็สวยดี ::)

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ผมสงสัยว่าท่อคู่กับท่อเดี่ยวมันดีไม่ดีแตกต่างกันยังไงอ่ะครับ แต่ถ้าใส่ท่อคู่ก็สวยดี ::)

รถสี่สูบเป็นท่อหลอกเอาไว้ให้สวยงาม

ออฟไลน์ AMG GT

รถสี่สูบเป็นท่อหลอกเอาไว้ให้สวยงาม
TEANA ตัว 2.0  ก็ท่อคู่นะครับ  2.5 V6  ก็ท่อคู่

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
เห็นท้ายแล้วนึกถึงอเมซครับ  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รู้สึกจะเป็นมาตั้งแต่ G8 แล้วนะครับ แต่ G8 จะดูเนียน ไม่ลึกเหมือน G9

ออฟไลน์ Nikle_pk

ท้ายใช้ร่วมกับตัว V6 ครับ เลยเว้ามาแบบนั้น
ในรถหลายๆรุ่นบ้านเราก็เป็นครับ ใช่เอาเอง
เพิ่มอีกนิดได้ความสวยขึ้นมาอีกเพียบเลยครับ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ king79

• Jr. Member
  • **
คิดอีกแง่ อาจจะตั้งใจเว้นไว้ให้ใส่หัวเติมแก๊สก็เป็นได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
G8 3.5V6 ท่อคู่ครับ
2.4, 2.0ท่อเดี่ยว ใช้กันชนแบบเดียวกัน
น่าจะลักษณะเดียวกันกับ G9 นี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hutzero

เอาไปติดท่อหลอกเองไม่เกิน 3000  เนียนๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไว้สำหรับ 3.5 V6 ครับ

V6 ขึ้นไปจะต้อง 2 ท่อ

แต่ 4สูบ 2.0ขึ้นไปก็ 2 ท่อได้ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คิดอีกแง่ อาจจะตั้งใจเว้นไว้ให้ใส่หัวเติมแก๊สก็เป็นได้ครับ  ;D

Good Idea มากๆ ครับ แต่ทำฝาปิดหลอกเป็นปลายท่อด้วยนะ

;D ;D ;D