ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว Nissan Big Urvan  (อ่าน 17335 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: มาแล้ว Nissan Big Urvan
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 19:53:04 »
พวงมาลัย มีนาชัดๆ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 20:19:11 »
บ่องตงอยากให้พี่จิมมี่ รีวิวคันนี้จุงเบย

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 21:10:13 »
ออพชั่น+ราคาเท่ากับ Toyota Commuter เป๊ะๆเลย :o ว่าแต่ทำไมเบาะตรงกลางแถวหน้าสุดดูแคบๆยังไงไม่รู้แฮะ

แต่ผมว่าคงจะขายไม่ได้เท่าพี่โตล่ะ เพราะปัจจัยตัวแบรนด์, การซ่อม&อะไหล่(ตัดเรื่องศูนย์ฯออกเพราะแทบจะไม่เห็นรถตู้คันไหนเข้าศูนย์ฯเลย)และราคาขายต่อ :P

จะขายไม่ออกตรงเครื่องดีเซลเนี่ยแหละ
ของพี่โต วินซื้อแต่เครื่องเบนซิน  ;D ;D

Toyota Motor Thailand ไม่มีรุ่นเบนซินขายนะครับ ที่เห็นรุ่นเบนซินวิ่งๆกันอยู่นั้นนำเข้าโดยเกรย์ทั้งนั้น

เครื่องเบนซินโตโยต้านำเข้าเองนะครับมาจากโรงงาน  เครื่อง 2 TR  FE  เครื่องตัวเดียวกับที่อยู่ใน  VIGO เบนซิน
  ส่วนตัวเบนซินที่เป็นเกียร  AUTO ต้องนำเข้าจากเกรย์  ตัวนำเข้ากรองเครื่องจะเป็นกรองกระดาษ

ในเวป TMT ไม่มีรายละเอียดรุ่นเครื่องเบนซินนะครับ ตัวเครื่องเบนซินมันมีแต่ ventury เจ้า commuter มันไม่มีนี่ครับ

http://www.toyota.co.th/models/commuter/pdf/hiace_commuter_catalog.pdf

ตัว catalog มันก็มีแต่เครื่องดีเซลอ่ะครับ

เคยไปอ่านมาจากไหนไม่รู้ ;D

โตโยต้าเค้ารับสั่งเป็นล๊อตๆครับ ไม่ได้ขายปลีก

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 22:08:59 »
แล้วดีเซลมันไม่ดีตรงไหน ???
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 22:21:07 »
วิ่งเยอะๆ ติดแก๊ส ประหยัดกว่าครับ

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 22:24:05 »
big Urvan ดีกว่า Commuter ตรงสีมากกว่ากระจกข้างน่าจะบานเต็ม

เร็วๆนี้เราเราคงได้เห็น Commuter ตาสองชั้นแน่ๆ

อยากรู้จังว่า pcdล้อมัน 6รู 114.3หรือ139.6

อีกอย่างเห็นว่าเน้นขายส่วนบุคคลด้วยอยากให้เอารุ่นตัวแคบที่นั่งน้อย

แต่อ๊อฟชั่นเต็มเกียร์ออโตมาขายคู่กันไปด้วย  คนใช้ส่วนตัวจะได้ไม่ดูวินเกินไป

ออฟไลน์ Public P

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 22:49:02 »
วิ่งเยอะๆ ติดแก๊ส ประหยัดกว่าครับ
ผมก็ชอบรถตู้ดีเซลครับน่าจะปลอดภัยกว่าเพราะจะได้ไม่มีถังแก็สใต้เบาะนั่ง  ยิ่งรถตู้บางคันขับอย่างกับเป็นลูกศิษย์ Michael Schumacher เวลามีเหตุไม่คาดคิดจะได้ไม่น่ากลัวเกินไป

ออฟไลน์ delfino

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 23:49:14 »
มาช้าไปนะ ผมใช้commuter diesel อยู่ รับทัวร์ ลูกค้าไม่มีบ่นเรื่องต่อคิวเติมก๊าซเหมือนรถเพื่อนๆ บ่นแต่ช่วงล่างกระโดดเป็นม้านี้แหละครับ ถ้าพี่จิมมี่รีวิว อยากลองนั่งไปด้วยเหมือนกัน

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 00:16:36 »
ได้ไปงานเปิดตัวมาด้วยครับ ตัวรถดูใหญ่มาก ส่วนห้องโดยสารนั้น
ชอบหมดยกเว้นพวงมาลัย เพราะตอนแถลงข่าวภาพภายในออกมาปั๊ป ผมสะดุด ในใจคิด"อัลไลของเองงงง"

ห้องโดยสารถือว่ากว้างครับ ผู้หญิงส่วนสูงประมาณตุ๊กกี้ยืนได้สบายครับ
ส่วนคอนโซลดูเหมือนแคบ แต่พอลองนั่งแล้วโอเค ใช้ได้ครับ

//อยากได้พวงมาลัยซิลฟี่!!!!!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 03:07:51 »
เร็ว ๆ ครับ จะลงแดงแล้ว

อันนี้้เวอร์ไป
แล้วมาสั่งผมแบบนี้ สมควรแล้วหรือ?

รถเพิ่งเปิดตัว ผมก็ยังไม่ว่างช่วงนี้

มีให้อ่านแน่ แค่ยังไม่ใช่ช่วงนี้ครับ โอเคไหม?

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:05:04 »
ผมก็ชอบรถตู้ดีเซลครับน่าจะปลอดภัยกว่าเพราะจะได้ไม่มีถังแก็สใต้เบาะนั่ง  ยิ่งรถตู้บางคันขับอย่างกับเป็นลูกศิษย์ Michael Schumacher เวลามีเหตุไม่คาดคิดจะได้ไม่น่ากลัวเกินไป

ผมเคยนั่งวินสะพานดำ คันนึง แกบอกขวัญใจของแกตลอดกาล คือ มิกา ฮัคคิเนน ได้ยินผมรีบคว้าเข็มขัดมาคาดเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:54:52 »
 Commuter ถ้าวิ่งวินต้องยอมรับเรื่องการดีด เด้ง นะครับ เพราะเผื่อการรองรับน้ำหนักผู้โดยสารครับ น้ำหนักผู้โยสารรวมคนขับน่าจะ 900 กิโลกรัมบวกลบแล้ว
 แต่ถ้าเป็น Commuter แบบนำเที่ยว ส่วนใหญ่จะเซ็ตช่วงล่างให้นุ่มขึ้นระดับนึงเลย แต่มีบางบริษัทด้านหลังทำเป็นคอยล์สปริงเลย เท่าที่ผมลองเหมาพาลูกค้าวิ่งทางไกลๆ นิ่มขึ้นเยอะครับ

Big Urvan จะไปลองแน่นอนครับ กำลังหารถตู้ใช้เองอยู่ ( เทียบกับ H1 รุ่น Touring อีกรุ่น )
  กำลังคิดหนักเรื่อง
  H1 ประตูสไลด์ 2 ด้าน ( อยากได้มาก ) ชั่งน้ำหนักกับระบบ ABS EBD BA ซึ่งโดนตัดเรียบ แถมมีสีเดียว จะรอดูในงานอีกทีว่าจะ MC อะไรหรือไม่
  Urvan ประตูข้างเดียว แต่ ABS EBD BA มาครบ มีสีให้เลือกมาก

ออฟไลน์ Public P

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 12:26:59 »

ผมเคยนั่งวินสะพานดำ คันนึง แกบอกขวัญใจของแกตลอดกาล คือ มิกา ฮัคคิเนน ได้ยินผมรีบคว้าเข็มขัดมาคาดเลย
อ่านแล้วฮาเลยครับ ทำเหมือนผมเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 12:52:06 »

อ่านแล้วฮาเลยครับ ทำเหมือนผมเลย

ขอกร๊ากกก ด้วยคน

เป็นผมๆ ดูลาดเลาแล้วขอลงจากรถดีกว่า

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 22:25:09 »
อย่างนี้ต้องต้องลองขับครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ aood!e

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:08:12 »
อยากรู้ผลการกินน้ำมัน กลับ ราคาอะไหล่  แต่ถ้าประหยัดจริง  แต่อะไหล่แพง ระยะยาวกินน้ำมันเครื่อง เหมือนเคย คบไอ้โม่งเหมือนเดิม
แต่ถ้า คิดว่า 12โลลิตรที่เคลมไว้ ได้จริง สุดยอด แต่โตโยต้า ได้เพียง10.5เอง อยากให้มาที่หลังดังกว่าครับ 
แต่หลังกว่านี้ก็ย่อมดังกล่าวเช่นกัน ได้ข่าว จาก เซลล์Toyota ปลายปีเครื่อง3.0 แน่นอน ดังกล่าวอีก555