ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป...รอแล้ว รอเล่า...CX-5 ก็คงยังไม่เปิดตัวใน Motor Show นี้ ใช่ไหมครับ...ใครรู้แน่นอนบ้างเอ่ย?  (อ่าน 8333 ครั้ง)

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
ไปอ่านในโบรขัวร์ของ Mazda ก็เขียนว่าในงานจะโชว์เป็น CX-5 Prototype

ประกอบกับข่าวว่าจะตั้งโรงงานผลิตเกียร์ SkyActiv ซึ่งจะผลิตได้ในปี 2559 !!! (หรือต้องรอถึงโน้นนนนเลยเหรอเนี่ย)

ผมหวังเต็มที่ว่าทางมาสด้าประเทศไทยจะเอามาเปิดตัวอย่างเป็นทางการ พร้อมโชว์รถตัวจริง ทั้งเครื่องเบนซินและดีเซล ถึงแม้ว่าอาจจะต้องรอรับรถอีกใน 3-4 เดือนข้างหน้า

ถึงวันนี้ดูแล้วก็ยังไม่มีข่าวยืนยันใดๆ เกี่ยวกับการเปิดตัว CX-5 อย่างเป็นทางการซะที

มีใครพอทราบข้อมูลอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ รอแล้ว รอเล่า และรอต่อไป.... :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 13:56:26 โดย ck_win »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เข้าทำนองเปิดโชว์แต่ไม่ได้เปิดขายครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
รออยู่มากนานเหมือนกัน จนชักรอไม่ไหวแล้ว สงสัยหากมอเตอร์โชว์นี้ยังไม่คืบหน้าคงต้องดูยี่ห้ออื่นแล้วหล่ะ

ออฟไลน์ nemesis

ผมรอจนเซ็งแล้วเนี่ย
ตอนนี้เริ่มเอียงไป Accord ละ option โดนใจ ถึงจะเป็นรถคนละประเภทก็เถอะ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เอาคันจริงมาโชว์ครับ แต่แกล้งบอกว่าโปโตไทด์
และยังไม่เปิดให้จอง เปิดตัวอย่างเป็นทางการ
ประมาณเดือน สิงหา -  กันยา ครับ

ออฟไลน์ ck_win

.
.
.
เอาคันจริงมาโชว์ครับ แต่แกล้งบอกว่าโปโตไทด์
และยังไม่เปิดให้จอง เปิดตัวอย่างเป็นทางการ
ประมาณเดือน สิงหา -  กันยา ครับ

ขอบคุณมากครับ

ยังยาวได้อีก...เฮ้อ

ออฟไลน์ KIAT

เมืองนอกขายเข้าปีที่2แล้วมั้งครับ รอไมเนอเชนก่อน ค่อยมาขายบ้านเรา  :P

ออฟไลน์ MystogaN

เหมือน Mazda3อะครับเมืองนอกกำลังจะ All-New แล้วบ้านเราเพิ่งขายได้ปีกว่าๆ ::)

ออฟไลน์ freefall

ถ้า mazda อยากโตให้เทียบเท่าค่ายรถอื่นต้องรู้จักการทำตลาดให้ดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Jxxx

เหมือน Mazda3อะครับเมืองนอกกำลังจะ All-New แล้วบ้านเราเพิ่งขายได้ปีกว่าๆ ::)

จริงๆ มาได้ 2 ปีแล้วครับ และอายุการตลาดตัวนี้(J68)ในบ้านเราจะมีแค่ 4 ปีเท่านั้น

ถ้า mazda อยากโตให้เทียบเท่าค่ายรถอื่นต้องรู้จักการทำตลาดให้ดีกว่านี้ครับ

ไม่เกี่ยวกับการตลาดเท่าไหร่ครับ มันไม่มีโรงงานแถวนี้ ไลน์ที่ AAT ก็เต็มแล้ว แล้วตอนนี้ ยอดจอง CX-5 ในต่างประเทศหลายประเทศยังผลิตส่งกันไม่ทันอยู่เลยครับ
ส่วนที่ 3 กับ 2 ตัวที่ขายอยู่มาช้า ส่วนหนึ่งเพราะอดีตผุ้ถือหุ้นรายใหญ่ของ Mazda ตอนนั้นด้วยครับ (เกี่ยวข้องกันในส่วนของโรงงานเนี่ยแหละครับ)

ออฟไลน์ panerai

จริงๆ มาได้ 2 ปีแล้วครับ และอายุการตลาดตัวนี้(J68)ในบ้านเราจะมีแค่ 4 ปีเท่านั้น

ไม่เกี่ยวกับการตลาดเท่าไหร่ครับ มันไม่มีโรงงานแถวนี้ ไลน์ที่ AAT ก็เต็มแล้ว แล้วตอนนี้ ยอดจอง CX-5 ในต่างประเทศหลายประเทศยังผลิตส่งกันไม่ทันอยู่เลยครับ
ส่วนที่ 3 กับ 2 ตัวที่ขายอยู่มาช้า ส่วนหนึ่งเพราะอดีตผุ้ถือหุ้นรายใหญ่ของ Mazda ตอนนั้นด้วยครับ (เกี่ยวข้องกันในส่วนของโรงงานเนี่ยแหละครับ)

มันนำเข้ามาจากมาเลย์นิครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังไม่เปิดให้จองอีกหรอเนี่ย

สงสัยต้อง expo กระมังครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มันเป็นปัญหาสืบเนื่องตามที่เขาบอกมานี่ล่ะครับ
ไลน์ AAT1-2 เต็ม ส่วน Ford ก็มีโรงงานใหม่เป็นของตัวเอง

ออฟไลน์ Jxxx

โรงงานที่มาเลย์เพิ่งขยายครับ เดิมทำแต่ Mazda3 ที่ขายแต่ในประเทศเค้า (แต่ตัว MPS จะมาจากญี่ปุ่น) CX-5 ที่ขายที่มาเลย์ตอนนี้ก็มาจากญี่ปุ่นครับ เดี๋ยวคงมาจากโรงงานนี้แหละครับ (เหมือนตอนสมัย 3 ตัวนี้่ที่ขายในมาเลย์แรกๆ ก็มาจากญี่ปุ่น แล้วต่อมาถึงเปลี่ยนมาทำที่โรงงานนี้แทน)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มาตอนที่คนไม่อยากได้แล้ว

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **

นักเลงรถคนหนึ่ง.....ไปดูและสัมผัสคันจริงมาแล้ว...(นำมาทดลองใช้ที่โชว์รูม)
ตอนนี้หันไปหา CRV เรียบร้อยแล้วครับท่าน..!

โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการรับฟังด้วย...

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าถ้าตัวเบนซิล คงไม่ได้ต่างจาก CRV หรอกครับ
ส่วนดีเซลคงต้องรอไปก่อน
ภายใน CX-5 ช่วง คอนโซลหน้าก็ไม่ได้ดูดีต่างจาก CRV
โดยเฉพาะแผงประตูที่เป็นพลาสติก มันก็โล้นๆ ไปด้วยพลาสติกเหมือนกันครับ

ถ้ามาช้าแบบนี้ แล้วไม่มาพร้อมเครื่องดีเซล ก็ไม่ต้องมาก็ได้มั้ง ลูกค้าเค้าไม่รอกันแล้ว

ออฟไลน์ Glare

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้าตัวเบนซิล คงไม่ได้ต่างจาก CRV หรอกครับ
ส่วนดีเซลคงต้องรอไปก่อน
ภายใน CX-5 ช่วง คอนโซลหน้าก็ไม่ได้ดูดีต่างจาก CRV
โดยเฉพาะแผงประตูที่เป็นพลาสติก มันก็โล้นๆ ไปด้วยพลาสติกเหมือนกันครับ

ถ้ามาช้าแบบนี้ แล้วไม่มาพร้อมเครื่องดีเซล ก็ไม่ต้องมาก็ได้มั้ง ลูกค้าเค้าไม่รอกันแล้ว
ผมว่าภายในดีกว่าCRV พอสมควรนะครับ ผมไปติดต่อที่Showroom ที่มาเลย์ขอเทสdrive เลยมีโอกาศถ่ายรูปมานิดหน่อย.  ตัวจริงดูค่อนข้างหรูทีเดียว.

ออฟไลน์ Glare

• Newbie
  • *