ผู้เขียน หัวข้อ: มีความจำเป็นต้องซื้อรถแต่เลือกไม่ถูก  (อ่าน 8537 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: มีความจำเป็นต้องซื้อรถแต่เลือกไม่ถูก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 19:51:53 »
เคสนี้ ขอเชียร์ sylphy น่าจะตอบโจษย์ได้ดีที่สุดนะครับ

Cruze diesel โดยรวมถือว่าสมรรถนะดีมากก้จริง แต่จะออกเฟิมๆแน่นๆแข็งๆหน่อย เหมาะสำหรับคนที่ขับนอกเมืองด้วยความเร็วสูงๆมากกว่า

ออฟไลน์ hutzero

Re: มีความจำเป็นต้องซื้อรถแต่เลือกไม่ถูก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 21:50:39 »
ไหงออก V40 ได้   ไม่ไปเล่น D-Segment ล่ะครับ
เช่น Teana พ่อแม่คงประทับใจมากนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 08:02:59 »
D-segment ขับไม่ยากหรอกครับ
ถ้าได้นั่งแล้ว ได้ขับแล้วจะติดใจ คุณภาพค่อนข้าง
ได้มากกว่า C-segment พอสมควร เรื่องความสุนทรีย์ในการนั่งโดยสาร

Teana 200XL เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ
ช่วงนี้มีโปรโมชั่น ลดแลกแจกแถมค่อนข้างเยอะ เนื่องจากปลายอายุตลาดแล้ว
อาจจะได้เห็นที่ราคาแค่ 1.1 ล้านก็ได้ครับ ออกป้ายแดงเลย ถ้าต่อรองดีๆ

หรือต้องการความสดใหม่ก็ไป Accord 2.0EL

ส่วนถ้ากลัวว่าจะขับยากจริงๆ
จากตัวเลือกที่ให้มา ผมแนะนำเป็น Sylphy 1.8V หรือ 1.6V ครับ
เบาะนั่ง พื้นที่ในห้องโดยสาร จะกว้างนั่งสบายมากที่สุดในบรรดาทุกคันที่อยู่ในตัวเลือก

Cruze Focus เหมาะสำหรับขับเองครับ เบาะจะกระชับ โอบดี แต่อึดอัดหน่อย
คงไม่เหมาะสำหรับผู้ใหญ่นั่งสบายๆครับ Cruze Diesel ราคาแรงไปครับ 1.248 ล้าน
ไปเล่น D-segment ดีกว่าครับ สำหรับโจทย์ที่ให้มาของเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ armuay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 21:51:59 »
เทียน่าตัวใหม่มาเมื่อไหร่ครับ