ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านช่วงล่างแถว ลำลูกกา-สายไหม ให้หน่อยคับ  (อ่าน 24814 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
พอดีอาเค้าโทรมาถามว่ามีร้านแนะนำหรือป่าว

รถ vios อายุ 7 ปี

เห็นอาบอกว่าเวลาขับรถมันกระเด้งแปลกๆไม่นิ่มๆ 0 TOYOTA บอกว่าต้องเปลี่ยนโช้คใหม่

เลยอยากจจะให้ช่วงแนะนำร้านบริเวณใกล้ๆหน่อยน่ะคับ อาจจะให้เช็คช่วงล่างยกชุดเลย

บางทีอาจจะไม่ใช่เป็นแค่โช้คก็ได้เพราะรถอายุมากแล้ว

ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ XyteBlaster

แถวสะพานใหม่ได้มั้ยครับ ตรงข้ามบิ๊กซีสะพานใหม่ มีอยู่อู่นึง ขนาดกลาง ทำช่วงล่างอย่างเดียว

ราคาโอเค ทำทีเดียวจบ ตอนนั้นทำ ซีวิคตาโต ไปครับ.

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เปิ้ลโช้คอัพ ร้านเล็กๆเป็นเพิงเยื้อง รพ สายไหม เส้นเฉลิมพงษ์ครับ
เคยเปลี่ยนโช็ค วิเคราะห์พอใช้ได้ครับ
'19 Honda Civic EL

ลืมไป อีกร้าน มีแบรนด์หน่อย พรเทพโช็คอัพ เป็นน้องของช่างพรเทพ ในตำนาน
เปิดอยู่ถนนลำลูกกามุ่งหน้า แยกธูปะฯ ประมาณคลอง3 ไปคลอง2 ติดกับ รพเล็กๆ
ชื่อเสียงดี แต่เคยไปทำก็งั้นๆ เจ้าของไม่ใส่ใจ ปล่อยลูกน้องทำ

แถวๆนี้ไว้ใจได้ก็ 2 ที่นี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ลืมไป อีกร้าน มีแบรนด์หน่อย พรเทพโช็คอัพ เป็นน้องของช่างพรเทพ ในตำนาน
เปิดอยู่ถนนลำลูกกามุ่งหน้า แยกธูปะฯ ประมาณคลอง3 ไปคลอง2 ติดกับ รพเล็กๆ
ชื่อเสียงดี แต่เคยไปทำก็งั้นๆ เจ้าของไม่ใส่ใจ ปล่อยลูกน้องทำ

แถวๆนี้ไว้ใจได้ก็ 2 ที่นี้ล่ะครับ

ผมไปทำบ่อยร้านพรเทพ ตามนี้เลยครับ

ลูกน้องพูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ฝีมือใช้ได้ วิเคราะห์ค่อนข้างแม่น ฟันน้อยกว่าร้านอื่นหน่อย
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
เปิ้ลโช้คอัพ ร้านเล็กๆเป็นเพิงเยื้อง รพ สายไหม เส้นเฉลิมพงษ์ครับ
เคยเปลี่ยนโช็ค วิเคราะห์พอใช้ได้ครับ

ถ้ามาถึงเฉลิมพงษ์แล้วก็จัดอู่ช่างเล็กหลังเฉลิมพงษ์ไปเลยครับ ซื้อของเฉลิมพงษ์ราคาถูกมีทุกชิ้นของช่วงล่าง ผมเปลี่ยนโช๊ค4ต้นแท้ ยางแท่นเครื่องแท้ ยางกันฝุ่นซ้ายขวาเทียม และพวกชุดลูกยางต่างๆ ดุมล้อหน้าซ้ายขวาเทียม ดุมล้อหลังซ้ายเทียม รวมๆหมดประมาณหมื่นกว่าๆ เหมือนได้รถใหม่คืนมาเลยครับเลยใช้ต่ออีกปีกว่าๆถึงได้ขาย

ถ้ามาถึงเฉลิมพงษ์แล้วก็จัดอู่ช่างเล็กหลังเฉลิมพงษ์ไปเลยครับ ซื้อของเฉลิมพงษ์ราคาถูกมีทุกชิ้นของช่วงล่าง ผมเปลี่ยนโช๊ค4ต้นแท้ ยางแท่นเครื่องแท้ ยางกันฝุ่นซ้ายขวาเทียม และพวกชุดลูกยางต่างๆ ดุมล้อหน้าซ้ายขวาเทียม ดุมล้อหลังซ้ายเทียม รวมๆหมดประมาณหมื่นกว่าๆ เหมือนได้รถใหม่คืนมาเลยครับเลยใช้ต่ออีกปีกว่าๆถึงได้ขาย
ช่างเล็กแกเป็นช่างจิปาถะครับ ทำได้หลายอย่างรอคิวนานมาก ช่วงล่างสู้ร้านเปิ้ลไม่ได้ ทั้งฝีมือและความรวดเร็ว แนะนำว่าถ้าเปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างให้ซื้อร้าน ป.เฉลิมพงษ์ ไปจ้างร้านเปิ้ลจะดีกว่า

ร้าน ป. บอกให้ผมไปร้านเปิ้ล ถึงได้รู้ว่าดีกว่า แต่ถ้าซ่อมทั่วไป ช่างเล็กดีกว่าครับ

ออฟไลน์ purimpro

• Newbie
  • *
  • Manger Production Powder Coating
เสกโช๊คอัพ มีนบุรีครับ ค้นหาใน Google ก่อนก็ได้

อัดน้ำมันกึ่งแก็สคู่ละ พันถ้วนครับ
รูปภาพก็แค่กด "ถูกใจ" จะมาสู้อะไร กับ"หัวใจ" ผูกอยู่ที่ใจคน

ออฟไลน์ Tatum

• Newbie
  • *
ผมขอทราบร้านช่วงล่างแถวบางใหญ่-บางบัวทองด้วยครับ
จะเอาวีออสไปทำเหมือนกันครับ

ป.ล. ขอแอบอิงท่าน จขกท. ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ให้เปลืองที่ครับ อิอิ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ร้านพรเทพ อีกเสียงคับ