ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยเรามีรถสปอร์ต รูปทรงเฉียบ ป้ายแดงงบไม่เกิน 2.5 ล้าน มันมีอะไรกันบ้าง ครับ  (อ่าน 43964 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
เท่าที่ จำกันได้ในตลาดบ้านเรา รถสปอร์ตป้าย แดง ในงบราคาที่พอเอื้อมถึง ข้อจำกัดคือ 2 ประตูนะครับ อยากทราบ ราคา ทั้ง จากดีลเลอร์ (ศูนย์) และเกรย์

บอกราคา กันหน่อยนะครับ เผื่อท่านใดอยากได้ไว้ขับเล่น กับแฟนซักคัน ฮิๆๆๆๆ ส่วนผม นั้น คงไม่แล้ว แต่ อารมอยากทราบราคา ครับเผื่อท่านใดสนใจครับ

และแนะนำเพิ่มเติมได้ถ้าไม่อยู่ใน list ครับ

1. HONDA CRZ ตัวนี้ เครื่องยนต์ 1500 cc + เทอร์โบ แรงม้า ไม่เกิน 140 HP

และ ปี 2013 ได้ MC ไปแล้วโดยเพิ่ม ปุ่ม สปอร์ตพลัส และเพิ่มแรงม้าอีกเกือบ 10 ตัว พร้อมชุดแต่งลายใหม่

ราคาก่อนตัว MC 1.97 ล้าน ครับ ออฟชั่นของไทยโดนตัดนิดหน่อย เพราะ กดราคาต่ำกว่า 2 ล้าน เช่นไฟหน้าเปิดปิด

อัตโนมัติ กุญแจ keyless ไฟหน้า LED เป็นต้นครับ ราคาเกรย์ แอบแพงกว่าครับ แต่ออปชั่นให้มาเต็มครับ 2.2 ล้าน

2. TOYOTA GT - 86 ตัวนี้ เครื่อง BOXER 2000 cc NA แรงม้า 197 HP  ตัวล่างสุด เป็นเกียร์ MT 6 จังหวะครับ ตัด

ออฟชัน SHIFT เกียร์ ออก และเฟืองท้ายธรรมดา กับค่าตัว ตัวล่างสุด 2.49 ล้าน รถศูนย์นะครับ ส่วนเกรย์ แว่วมาว่า ต่ำ

กว่า 100,000 บาท ส่วน subaru BRZ  เกินงบครับ..............

3. Peugeot RCZ 1.6 ลิตร THP156 ให้พละกำลัง 156 แรงม้า พร้อม เกียร์ธรรมดา 6 สปีดหรืออัตโนมัติ 6 สปีด

กับราคา ค่าตัวลดจากเกือบ 3 ล้าน ลง มาอยู่ ประมาณ 2.4 ล้านแล้วครับตอนนี้ สำหรับราคารถเกรย์ ของศูนย์ ไม่ทราบ

4. เมื่อน้องเล็ก จาก NISSAN ครับ มีดีตรงที่แปลกออกแนวสปอร์ตราคาประหยัด ครับ ซึ่งตอนนี้ มีขายใน อินโดนีเซีย

ผมสังเกตุ ระยะหลังๆมานี้ รถมักจะไปเปิดตัวที่ อินโดนีเซีย กันมาก รวมถึงฐานการผลิต อินโด จะมีรถ ตัวถังใหม่ๆ

มากกว่าบ้านเรานะครับ ถ้านำเข้ามา ราคา อาจ  แตะระดับ 1 ล้านไบาท ก็ไม่แน่ พกมากับเครื่อง HR15DE ขนาด 1500

cc ให้กำลังสูงสุด114 แรงม้า + เกียร์อัตโนมัติอัตราทดแปรผันต่อเนื่อง CVT ราคา เกรย์นำเข้าส่วนใหญ่เป็นตัวท็อป

190  hp มีเทอร์โบ ราคา 2.1 ล้านกันเลยทีเดียว

5. พึ่งเปิดตัวในไทยมาหมาดๆ เอกลักษณ์ 3 ประตู สไตล์การเปิดแบบ SONIC มันคือ Hํyundai Veloster กับ อีกรุ่น

Hํyundai Veloster Sport Turbo เครื่องยนต์ 1600 cc 130 HP ในรุ่น turbo 180 HP เกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด พร้อม

sequential shift กับราคาเริ่มต้น รถศูนย์ 1.299 ล้าน กับ 1.739 ล้าน ในรุ่น turbo ครับ ข้อมูลนี้ ผมเคยใช้เปรียบเทียบ

เลยนำเสนอพี่ๆดู เผื่อมีใครสนใจ หรือท่านใด มี รถเพิ่มจะดียิ่งขึ้นในงบไม่เกิน 2.5 ล้าน และเป็นรถป้ายแดงครับ ลอง

ค้นหากันดูนะครับ

6. มาแถมให้อีกคันครับ Mini Cooper coupe เครื่องยนต์แบบ 4 สูบ 1600 cc 122 Hp ระบบเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด ค่าตัว MINI

Cooper Coupe ราคาเกรย์ 2,300,000 บาทครับ ในส่วน MINI Cooper S Coupe ราคาไปไกลเลยครับ ผ๋ม........

อยู่ที่แต่ละท่านแล้วครับ ว่า ชอบตัวไหน ยังมีสปอร์ตอีกหลายรุ่น แต่เกินงบไปแตะ 3 ล้าน เลยแนะนำที่พอจะนึกออก ส่วนตัว เคยหาข้อมูล ราคา จากศูนย์

และเกรย์ ครับ แต่ไปได้คันอื่น ฮ่าๆๆๆ  ลองดูครับ ผิดพลาดเรื่องใด ขออภัยกันด้วยนะครับ

แต่ช๊อย มันไม่มาก เท่ากรุงเทพ และราคา กรุงเทพน่าจะถูกกว่า มากครับ ยังไง ลองเปรียบเทียบราคา และ เสนอกันดูนะครับ

แถมให้อีก 2 คัน แต่นอกกลุ่ม นะครับ หน้าตา ดู เหมือนรถทั่วไปแต่แอบ แรงระดับโลก นะครับ ไม่บอกไม่รู้กันนะนี่..........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 10:29:45 โดย bleem »

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ถ้าข้างบนที่กล่าวมา ผมอยากได้ 86 ที่สุดแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
ถ้าเอาจริงๆจริงๆ

Veloster มี 3 ประตู กับ Juke มี 4 ประตู คงหลุดข้อจำกัดไป

แต่ Veloster ผมอนุโลมให้ครับ มันเป็น 3 ประตูที่แนวมากๆ

ออฟไลน์ chaiz

ขับชิวๆ เอา veloster เลยครับ สปอร์ตแบบใช้งานจริงได้ดีนะผมว่า
สปอร์ตสุดโต่ง ก็ 86
สปอร์ตนิดๆ CRZ แต่ราคามันดูแพงไป
สปอร์ตโดดเด่นดึงดูดสายตา RCZ
ส่วน juke ในแง่สปอร์ต ผมเฉยๆนะ

ออฟไลน์ 0%

rcz สวยสุด ดูมีราคาสุด

ออฟไลน์ Oatsenal

Toyota 86 น่าเล่น สุดครับตอนนี้

ออฟไลน์ Buffy

Mazda MX-5 เจ้าเกรย์ ราคาน่าต่ำกว่าสองล้านห้าครับ

Mini Cooper Coupe จัดว่าเป็นรถ sport ไหมครับ เห็นเกรย์ขายกันสองสี่

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
scirocco จองในงาน รับชุดแต่ง R-Line 2แสนกว่าบาท สวยนิ้งเลยครับ ทำเอาคนซื้อก่อนอย่างผมแทบคลั่งเพราะเสียดายโปรนี้  >:(  แถมขับสนุกดีครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
สำหรับผม 86 เท่านั้นครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ kan.kom

86 มันมีตำนานจากรุ่นพี่ ดีไม่ดี ไม่รู้ แต่ถ้าเทียบจากที่ว่ามาทั้งหมด ผมขอ 86 แบบไม่ลังเลครับ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
ถ้าภาพลักษณ์ก็ RCZ แต่ถ้าขับสนุกผมเอา 86  ;)

อยากให้มีข้อมูลพวกซีดานบ้างจัง อยากรู้คับๆ ;D

np72

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ bleem

scirocco จองในงาน รับชุดแต่ง R-Line 2แสนกว่าบาท สวยนิ้งเลยครับ ทำเอาคนซื้อก่อนอย่างผมแทบคลั่งเพราะเสียดายโปรนี้  >:(  แถมขับสนุกดีครับ

ผมเพลีย ไปนานแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  ราคายังไม่กล้าเปิดอ่าน กลัว เซ็ง รอบ 2 มันจัดเต็มจริงๆๆ ทั้ง GOLF  Scirocco  

แต่ 2 ตัวนี้ เป็นรถ ที่ไม่ถือเป็นรถสปอร์ตนะครับ มาแนวเดียวกับ SKODA FABIA RS เลย ถือว่าพี่น้องร่วมค่าย กันเลย แต่ราคาในงานหน้าจะเป็น รุ่น ก่อน

เปลี่ยนโฉมใหม่ นะครับ และ ท่าว่าจะโละแล้ว เลยลดราคามาแตะเพียง 2 ล้าน หรืออาจต่ำกว่า ถ้าเป็นรถ DEMO ที่สำหรับให้ลูกค้าเทส

รูปร่างหน้าตา เหมือนรถทั่วไปมากกว่า่ครับ แต่อรรถรสการขับขี่ เสียงเครื่องและเกียร์ต้องยอมรับ ของเค้าดีจริงๆ ณ วันนี้ยังไม่ได้ขับ นั่งอย่างเดียว จอดซะ

มากกว่าครับ ฮ่าๆๆๆ แต่ที่ต้องยอมรับ คือ งานภายใน ฝั่งยุโรป เค้าทำ ได้เนี๊ยบ กว่า ทางค่ายญี่ปุ่น มากๆ  ไม่ว่าจะงาน พลาสติก

และงานหนัง การเข้ากรอบ งานเย็บ งานเค้าคุณภาพครับ  .........อันนี้ต้องยอมรับเลยครับ  ส่วนท่านใดสนใจ ลองดูเกรย๋ หลายๆแห่งนะครับ สำหรับ golf และ

Scirocco เพราะตัว ใหม่ออกมา เกรย์ เร่งระบาย ออกกันเพียบ ครับ ยิ่งรถทดลองขับ ยิ่ง ลดแหลก กันเลยทีเดียวครับ ของผมนี่ถ้าเสร็จงาน ก็ จะขายทิ้ง

เลยครับ ติดเรื่อง ทะเบียน และสนใจ GT 86 เช่นกัน แอบฝันไว้ แต่ต้องเก็บตังค์กันอีกนานเลยละครับ

อยากให้ พี่จิมมี่  ลองเปรียบมวยบรรดารถ พวกนี้ นะครับ ผมเชื่อว่าหลายท่านสนใจมากและไม่มีข้อมูล อาศัยความชอบล้วนๆ และผม

เอง ใจง่าย ถอยตามพี่แก มาหลายคันแล้วครับ เพราะ ไม่เคยได้ลองขับเลย ได้แต่ดู รถที่จอด

ไว้ที่ศูนย์ เพราะรถทดลอง แทบจะไม่มี หรือ คิวไม่ว่างเลย ถือว่าพี่แกเทสให้ อีกทาง เราเองยังดูละเอียดไม่พอครับ แค่ ครึ่ง ชม. จะตัดสินใจยากครับ

ที่สำคัญพี่แพนต้องนั่งสบาย อันนั้น คือคำตอบผมเลย หละฮ่าๆๆๆ

- TEANA ครั้งแรก ที่ได้ดูจากเว็ป คลิ๊ปเทสรถ ดูหน้าพี่แพน ตอนแกไม่พูด  และ แกฟินจริงๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ

- PRIUS ไม่มั่นใจระบบ ไฟฟ้า เลย และคำแนะนำจากเว็ป เลยน่าสนใจขึ้นมา

- SWIFT  นี่แบรนด์ซูซุกิ เชียร์น้องให้ซื้อมันส่ายหัวเลย เว็ปแนะนำ ต้องพาไปลองถึงศูนย์ของเค้าดีจริงๆนะ ถ้าเทียบกับ eco แบรนด์อื่นๆ

- GOLF เปลืองงบไปมาก ถ้าไม่จำเป็น  และมันไม่สะดุดตา ถือ ว่า ดีมากครับ แอบแรง ขับแน่นสาดโค้งมั่นใจมาก พี่เค้าบอกผมมานะ ( คนขับ ) เพราะพี่

แกขับแต่กระบะวีโก้ แกว่าของแกแรงที่สุดเท่าที่แกเคยขับมา เก๋งคันไหนๆยังสู้ของแกไม่ได้ ยกเว้นคันนี้ ฮ่าๆๆๆๆ

ต้องกล่าวขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 16:32:37 โดย bleem »

ออฟไลน์ Bankz

• Newbie
  • *
86  ;D

แต่ Veloster ก็สวยละแนวดี

ออฟไลน์ holahola66

Veloster ,CRZ ,Juke  ผมไม่นับเป็นรถสปอร์ตครับ สองตัวแรกนั่น Hatchback ครับ ประมาณ Hot Hatch แบบ Scirocco
ส่วน Juke  มัน SUV นะครับ  :D

ขัดใจใครต้องขอโทษด้วยครับ สำหรับผมรถสปอรต์มันต้องทรงแบบ 86 ,370Z ,mx5 ,z4 ,slk ,sl ,etc.   อะไรประมาณนี้ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ simcity

Scirocco / 86/ Mini Cooper coupe S ครับ

ในงบเท่านี้ 3 คันนี้ น่าสนใจสุด

ออฟไลน์ Equcha

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
รอ  Golf GTI ตัวใหม่ีดีกว่าครับท่าทางจะขับสนุกกว่าเดิม

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
86 เกียร์ Manual แน่นอนสุดครับ ชอบแต่ซื้อไม่ได้ เพราะต้องใส่ของไปทำงานด้วย  :'(
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ f1rstgot

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เทียบกันแบบนี้ 86 ก็ได้เปรียบครับ เพราะมันคือรถสปอร์ตแท้ๆเลย

ใจผมชอบทุกคันเลยนะ แต่ถ้าให้เลือกสักคัน คง86/BRZ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ 6162002

ในลิสต์ ผมว่าเปอร์โย สวยสุด เด่นสุด ครับ  เครื่องยนต์อะไรไม่ค่อยสนใจ เน้นเท่ มีเอกลักษณ์ >_<

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

มือ 2 ลากจดป้ายแดง นับไหมครับ ถ้านับขอส่ง เข้าประกวดดด  ;D
Civic Type R โฉมยุโรปตัวก่อนปัจจุบัน
350z เครื่อง HR
Audi TT ถ้าโชคดีอาจจะหาตัว S ได้
Bmw M3 โฉม e46
C-coupe
Audi A5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 11:11:02 โดย อีกนิดก็แรง »

ออฟไลน์ beerrl

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ vichaitre

• Full Member
มีรถหลายคัน ขับสนุก ไม่แรงเกินไป 86 ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใจเย็นๆครับ CR-Z มีเทอร์โบแล้วหรอครับ

แต่ที่น่ามองนอกจากนี้ก็มี 86 กับ เวลอสเตอร์ครับ อันหลังเรื่องศูนย์ยังน้อย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นผมจะเลือกแค่  ฝาเบียร์  กับ   เวลโลสเตอร์(เทอร์โบ)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ nirvanapoint

ออฟไลน์ fbseo

• Newbie
  • *
http://www.tnpusedcars.com/cars/2013-bmw-z4-e89-sdrive20i-2-0-at-convertible/ ผมชอบคัันนี้ มือสอง ไม่เท่าไหร่เอง