ผู้เขียน หัวข้อ: BT 50 PRO ด่วนที่สุดครับ  (อ่าน 30818 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: BT 50 PRO ด่วนที่สุดครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:00:25 »
รุ่นสึกว่า ตัวเกียร์ ธรรมดา จะไม่มี airbag ด้วยนะครับ ABS ก็ไม่มี

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 00:10:11 »
ผมขับต่างจังหวัดยังเลือก At เลย เพราะอุปกรณ์ความสะดวกสบายมีมากคุ้มกับเงินที่จ่ายเพิ่ม
ครัชรุ่นนี้สู้เท้ามากกว่ากระบะทั่วไป ขับรถติด ๆ เป็นเรื่องแน่
เกียร์ออโต้แรงไม่ต่างจาก Mt มาก ถ้า Mt เปลี่ยนเกียร์ไม่ดีเผลอ ๆ จะโดนออโต้แซง
ส่วนเทียบกับ Dmax ผมลองทั้งสองตัวติด ๆ กัน ผมชอบ BT มากกว่า Dmax มากในเรื่องความเฟิร์มของรถ ดีไซน์ภายใน แล้วก็ความที่มันขับแล้วรู้สึกเหมือนรถเก๋งหรือ SUV ดี ๆ มาก ๆ ผิดกับ Dmax ที่ยังรู้สึกว่ายังเป็นรถกระบะอยู่ (คล้าย gen เดิม)

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 00:54:11 »
ผมขับต่างจังหวัดยังเลือก At เลย เพราะอุปกรณ์ความสะดวกสบายมีมากคุ้มกับเงินที่จ่ายเพิ่ม
ครัชรุ่นนี้สู้เท้ามากกว่ากระบะทั่วไป ขับรถติด ๆ เป็นเรื่องแน่
เกียร์ออโต้แรงไม่ต่างจาก Mt มาก ถ้า Mt เปลี่ยนเกียร์ไม่ดีเผลอ ๆ จะโดนออโต้แซง
ส่วนเทียบกับ Dmax ผมลองทั้งสองตัวติด ๆ กัน ผมชอบ BT มากกว่า Dmax มากในเรื่องความเฟิร์มของรถ ดีไซน์ภายใน แล้วก็ความที่มันขับแล้วรู้สึกเหมือนรถเก๋งหรือ SUV ดี ๆ มาก ๆ ผิดกับ Dmax ที่ยังรู้สึกว่ายังเป็นรถกระบะอยู่ (คล้าย gen เดิม)

ความรู้สึกเหมือนผมเป๊ะๆเลย BT ด้อยกว่าตรงไม่มีจอไว้ดูหนังเท่านั้น แถมแฟนยังไม่ชอบ Dmax บอกดูแล้วเหมือนรุ่นเดิมเลย ปกติเคยขับเคยนั่งแต่ Dmax กับ Vigo

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:00:16 »
 ;D
เหลือแค่รอ กับ รอ ครับผม
จองเรียบร้อยแล้วครับ

MAZDA BT-50PRO 2.2 HIRACER AT

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:24:31 »
ตอบส่วนของเจ้าของกระทู้
ถ้าคิดจะจบกับมาสด้า ไปเล่น 2.2 A/T ดีกว่าครับ
เพราะ M/T ของมาสด้าตัดออฟชั่นความปลอดภัยซะหมดเลย

ถ้าชอบขับ M/T ไป Ranger ดีกว่าครับออฟชั่นเหมือนตัว A/T
ใช่ครับ เพื่อนผมออก Ranger ราคา 781,xxx มี abs, air bag คู่
ส่วนยี่ห้ออื่นในราคานี้ ไม่มี air bag คู่ครับ ผมชอบ ford ก็ตรงนี้แหละ