ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน่าเศร้ากับ Honda Civic ภาค 2  (อ่าน 17563 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwanich

• Newbie
  • *
Re: เรื่องน่าเศร้ากับ Honda Civic ภาค 2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 13:07:53 »
น่าสงสารคนมีตังซื้อ ซีวิค

ส่วนตัวคิดว่าเค้าเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ก็รับได้นะครับ
แต่ถ้ารื้อเครื่องมาเป็นชิ้นแล้วใส่กับ โดยฝีมือช่างศูนย์ก็น่ากลัวอยู่

เอาใจช่วยแล้วกันครับ อย่าเพิ่งไปคิดถึงเหตุการที่ยังไม่เกิด

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
Re: เรื่องน่าเศร้ากับ Honda Civic ภาค 2
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 15:48:41 »
เมื่อซักประมาณกลางเดือนที่ผ่านมา พ่อแฟนผมจะซื้อ Civic 1.8 นี่ล่ะ
ดีน่ะที่ผมได้ทราบเรื่องราวพวกนี้ก่อน (ที่จริงก็พอทราบอยู่ว่ามาตรฐาน Honda มันอยู่ในระดับไหน) และประจวบเหมาะกับมีคนรู้จักใช้อยู่คันนึง และเจอปัญหาแอร์เหม็นแก้ไม่หาย (ตอนนี้น่าจะชินจมูกแล้วมั้ง ก๊ากกกกก)
ก็เลยเล่าให้ฟัง สุดท้ายพ่อแฟนก็เลยไปออก Mazda 3 Life สีขาวแทน ได้ Option อัดแน่น แม้เครื่องยนต์ 1.6ตัวนี้จะไร้ซึ่งพละกำลังเลยก็ตาม เอาน่าเจ้าของรถอายุ 50กว่าแล้ว ขับเรื่อยๆ ไม่รีบๆ

ไม่งั้นถ้าแนะนำให้ไปออก Civic แล้วเจอปัญหาแบบนี้หรือปัญหาอื่นก็ตาม ผมคงมองหน้าพ่อแฟนไม่ติดแหงๆ - -"