ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากได้ bt-50 pro แต่แฟนกับลูกชายบอก Ertiga เท่านั้น แล้วจ่ายเงินจองตัดหน้าผมเลย !!  (อ่าน 13359 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ก็เรื่องมีอยู่ว่า.. ผมหน่ะอยากได้ BT-50 Pro 4 ประตู มานานละ แต่ไม่เอาซะทีรอให้ถึงมอเตอร์โชว์ซะก่อนจะได้ส่วนลด ของแถมแบบแยะๆ กะจะไปต่อลองกะเซลด้วย
(เซลรู้จักกัน) พอเข้าแต่พอไปในงาน แฟนกับลูกชาย (6ขวบ) ไปเจอเจ้า Ertiga เข้าให้ จากนั้นก็ไปลองปรับเบาะเล่น ขึ้นไปนอนเล่นหลังจากทำเบาะราบเป็นที่นอน
เซลก็เป็นใจจัดเต็มให้เล่นเลย  เป็นเรื่องละครับผมเดินไปดูโน่นนี่แปบเดียวกลับมา แฟนบอกจอง Ertiga ไปละ 5,000 บ.  แล้วบอกสั้นๆ BT-50 ไม่เอา ลูกชายก็เสริมทันที ใช่ๆ แม่เอาคันพับเบาะนอนนี่หล่ะ ปูผ้าห่มใส่หมอนข้างได้ด้วย รถกระบะไม่เอานะพ่อ...  จบข่าว  ใบ้รับประทาน  

ปล.1 จริงๆผมก็ชอบ Ertiga นะมันอเนกประสงค์สุดๆเบาะนั่งสบายมากๆ แต่ว่า Bt-50 ก็อยากได้ มันใหญ่ มันแรง มัน..... เท่ห์ อ่ะ
ปล.2 บ้านนี้ ภรรยากะลูก เป็นใหญ่ ครับ อ้าง ประชาธิปไตย 2 ต่อ 1 เสียง...  จบ
ปล.3 Ertiga รุ่นท๊อป ราคา 689,000 มี  airbag คู่ มี abs ด้วย // Bt-50 ราคา 751,000  มีความเท่ห์ นำหน้า อุปกรณ์เสริม เอ่อ... ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 00:05:38 โดย kritsnutty »

ออฟไลน์ grev

เคยซื้อรถแล้วความเห็นไม่ตรงะกะแฟนเหมือนกันครับ
แลัตอนนี้ผมก็รู้แล้วว่าผมคิดถูกที่เชื่อเมียครับ  ;D

ออฟไลน์ wongploy

• Newbie
  • *
คิดในแง่ดีจ่ายถูกไปเกือบสองแสนนะคะ

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รักภรรยาก็แบบนี้แหละครับ ทำใจครับ
ผมก็รักนะ แต่ผมไม่ยอม  ;D

ออฟไลน์ MILD

ลองอ่านรีวิวพี่จิมมี่หรือยัง มันก็พอมีแรงอยู่นะครับ อย่าดูถูกรูปทรงมันไปเชียว ;D

ออฟไลน์ 6162002

จะว่าไปก็จริงนะครับ เอาที่นอนปิคนิค วางหมอนข้าง นอนโลด

แม่ผมก็อยากได้ แต่ผมอยากได้โฟกัส T^T

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member

ออฟไลน์ aoddy1

พอกันเลย ผมจะเอา Ranger จองแล้ว พอพาแฟนกับแม่มาด้วยต้องจอง BT50Pro ด้วย แล้ววัดกันว่าคันไหนมาก่อน สรุปได้ BT50pro แต่ผมก็ชอบมันนะ Ranger ที่ชอบเพราะสีแดงมันสดได้ใจดี

ออฟไลน์ mikio

• Jr. Member
  • **
ผมโชคดีที่มีเมียที่เอาแต่ใจ  แต่สุดท้ายก็เธอก็เลือกรถคันที่ผมต้องการโดยไม่รู้ตัว5555 (วิธีการนี้ต้องใช้เวลาเกือบปี)

ออฟไลน์ valensena

มันก็จบดีนะครับ  ถ้าผมมีครอบครัวผมคงเลือก Ertiga

คิดถึงตอนสมัยเด็ก พ่อขับTFR ต่อหลังคาแวน หลังกระบะวางลำโพง วางโซฟา พ่วงแอร์ นุ่มสบาย

พอซื้อดีแม๊กมาแทน ปรากฏว่าพ่อไม่กล้าต่อหลังคาแล้วครับ กลัวไม่สวย ก็แอบเสียดายเหมือนกัน แต่เราไม่ได้ขับ คงไปบังคับอะไรไม่ได้

ออฟไลน์ Volta

มันเป็นการซื้อเพื่ออนาคตครับ หากคุณมีลูกๆเพิ่มอีก ไปไหนมาไหนจะได้สะดวกกับลูกๆ

และที่สำคัญ จ่ายเงินน้อยกว่า แต่สิ่งที่ได้รับกลับมามันมากกว่านะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

:D
พรุ่งนี้ผมจะไปจอง
MAZDA BT-50 PRO 2.2 AT HIRACER ครับ
ดีที่คุณแฟนเธอก็ชอบ

ด้วยสโลแกน
ลุย ขึ้นเหนือล่องใต้ ถึกทน ขนของได้ตามสไตล์กระบะ
แต่รูปสวย ขับดี มั่นใจ นั่ง 5 คนได้สบายๆ สไตล์เก๋ง

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ไม่นับประชาธิปไตยครับ ลูกพี่อายุยังไม่ถึง 18 ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ความต้องการในการใช้รถ คืออะไร ใช้เพื่ออะไร ครับ

เพราะรถทั้ง 2 คัน ต่างกัน สิ้น เชิง

จะใช้กระบะไปบรรทุกของสักกี่ครั้ง
จะเดินทางแล้ว นอนในรถสักกี่ครั้ง

สงสัยแล้วแต่เซลล์จัดให้ 555

เฮ้อ.อ.อ..เฮีย งง
Eco Car ก็น่าสน น๊ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แฮ่ๆต้องยอมครับ

เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นมาแล้วกับผม ประชาธิปไตย 2เสียงต่อ1เสียง ผมแทบช็อก(แต่ผมเป็นลูกนะครับแหม่)

แต่ผมว่าก็ดีไปอีกอย่างนะครับ จ่ายน้อยลง เอนกประสงค์ด้วย นั่งได้7 คน ลูกนอนเล่นปีป่าย 2-3แถวได้สบายๆ

หลับสบายๆเลยครับ อนาคตมีน้องเพิ่มอีกจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนรถยังไงหละครับ แถมขับคล่องตัวกว่าเล็กกว่า หน้าสั้นกว่า

คิดในแง่ดีเอาไว้ครับ ยังไงก็ สุดที่รักทั้ง2 ชอบนิ ยินดีกับรถใหม่ด้วยฮะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
วิธีการทำ Ertiga ให้เท่ ในแบบของ J!MMY

1. เลือกสีต่อไปนี้เท่านั้น...ขาว ฟ้า น้ำตาล

2. ติดฟิล์ม พอประมาณ อย่ามืดเกินไปเด็ดขาด 40% พอ
หรือครึ่งหลังเป็นแบบ Privacy Glass ดำเข้มเฉพาะครึ่งคันหลัง เหมือนรถญี่ปุ่น 10 ปีก่อน ก็ได้
สีของฟิล์ม ไม่ควรออกโทนเขียวหรือฟ้า แต่ถ้าออกโทนสีชานิดๆ ไม่ต้องชามาก ได้ยิ่งดี

3. ล้ออัลลอย ใส่ลายแบบเต็มๆ ใส่ไปเลย ขอบ 17 พอ ลายควรจะปัดเงา
คำนวนเส้นรอบวงให้ดี ให้เท่ากับยางเดิมหรือใหญ่กว่าเดิมได้นิดเดียว
ก้านเยอะๆ หรือไม่ก็ คล้ายๆ ฝาครอบล้อของ Citroen CX สมัยก่อน ที่เรียบๆไปเลย
แต่มีอยู่ 5 รูแบนๆ ยาวๆ แต่ว่า ล้อต้องไม่ Offset มากนะครับ ล้อควรปัดเงา

4. Aero Part รอบคัน แต่อย่าใส่กันสาดเหนือประตูทุกบานเด็ดขาด เสร่อทันที

5. ห้ามใส่ อีฝาถังน้ำมันสแตนเลสตราหัวม้าลายนั่นเด็ดขาด!

6. เปลี่ยนไฟท้าย เป็น LED กรอบใส หรือไม่็เป็น กรอบแบบ ขุ่นๆ เอาผ้าตาข่าย
มาคลุมชุดไฟท้าย ให้ดูเหมือนรถต้นแบบ

เท่านี้ก็จะได้ แต่งแนว VIP แต่เน้น หรูเรียบ และดูมีสไตล์ เท่ได้ คนมองแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 02:09:22 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ zipboy

วิธีการทำ Ertiga ให้เท่ ในแบบของ J!MMY

1. เลือกสีต่อไปนี้เท่านั้น...ขาว ฟ้า น้ำตาล

2. ติดฟิล์ม พอประมาณ อย่ามืดเกินไปเด็ดขาด 40% พอ
หรือครึ่งหลังเป็นแบบ Privacy Glass ดำเข้มเฉพาะครึ่งคันหลัง เหมือนรถญี่ปุ่น 10 ปีก่อน ก็ได้
สีของฟิล์ม ไม่ควรออกโทนเขียวหรือฟ้า แต่ถ้าออกโทนสีชานิดๆ ไม่ต้องชามาก ได้ยิ่งดี

3. ล้ออัลลอย ใส่ลายแบบเต็มๆ ใส่ไปเลย ขอบ 17 พอ ลายควรจะปัดเงา
คำนวนเส้นรอบวงให้ดี ให้เท่ากับยางเดิมหรือใหญ่กว่าเดิมได้นิดเดียว
ก้านเยอะๆ หรือไม่ก็ คล้ายๆ ฝาครอบล้อของ Citroen CX สมัยก่อน ที่เรียบๆไปเลย
แต่มีอยู่ 5 รูแบนๆ ยาวๆ แต่ว่า ล้อต้องไม่ Offset มากนะครับ ล้อควรปัดเงา

4. Aero Part รอบคัน แต่อย่าใส่กันสาดเหนือประตูทุกบานเด็ดขาด เสร่อทันที

5. ห้ามใส่ อีฝาถังน้ำมันสแตนเลสตราหัวม้าลายนั่นเด็ดขาด!

6. เปลี่ยนไฟท้าย เป็น LED กรอบใส หรือไม่็เป็น กรอบแบบ ขุ่นๆ เอาผ้าตาข่าย
มาคลุมชุดไฟท้าย ให้ดูเหมือนรถต้นแบบ

เท่านี้ก็จะได้ แต่งแนว VIP แต่เน้น หรูเรียบ และดูมีสไตล์ เท่ได้ คนมองแน่ๆ

นานทีจะเห็นพี่จิมมี่แนะนำการแต่งหล่อรถ ;D

ออฟไลน์ wiizkaya

ผมตกลงกับแฟนก่อนแล้วครับว่า ถ้าจะซื้อรถ ผมเลือกเอง !!

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
ผมว่า แฟนกับลูกคุณ เลือกถูกแล้วครับ  มีแระโยชน์ อะไร ทีี่ต้องใช้กระบะ สี่ประตู   ถ้าไม่ได้บรรทุกจริงๆ

รถครอบครัวเจ็ดที่นั่ง  เพื่อความสุข ของลูก ในอนาคต   เด็กๆ  เขาชอบมากครับ  มันเป้นเหมือน บ้านเคลื่อนที่ได้ ของเขา  ทำให้เขา มีความสุขกับการเดินทาง

กระบะสีประตู  ได้แค่ความเท่ห์  แรง      แต่วันนึง  ครอบครัวต้องโต   สมาชิกเยอะขึ้น  สุดท้ายก็ต้องขายอยู่ดี   

ไม่ได้ บรรทุก  อย่าซื้อกระบะครับ        ลูก   กับเมีย  ถูกเสมอ 

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Coat145

เชื่อเมียเถอะครับๆๆ เเล้วชีวิตจะดีเองๆๆ !!! เเล้วก็บอกไปบอกว่าคราวหน้าขอเลือกเองบ้างๆๆ(ถ้าได้นะ)555  :D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ MoO Cnoe

สีฟ้า คันที่ใส่ชุดแต่ง ที่จอดอยู่มุมซ้ายของบูธ ก็สวยนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ต้องดูว่าซื้อรถมาเพื่ออะไร ถ้าซื้อเพื่อความสุขของครอบครัวก็ได้ดังใจหวังแล้วครับ ถ้าให้ผมซื้อตอนนี้กระบะ 4 ประตูก็คงไม่เอาแล้วเพราะไม่ค่อยได้บรรทุกแล้วเวลาไปซื้อของจะวางไว้ด้านหลังก็กลัวหายไว้ข้างในก็กินเนื้อที่เวลาเดินทางไกลจะหยิบของก็ไม่สะดวกอยู่ด้านหลังเอาของไว้ด้านในก็กินเนื้อที่อีก สรุปถ้าซื้อตอนนี้ Ertiga เหมาะมากกับครอบครัวเล็กๆที่ไม่ได้บรรทุกข้าวของอะไรนัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ LimitedEdition

ท่านเจ้าของเวบมาแนะแนวทางถึงขนาดนี้กันเลยหราาาา

ปล. ถ้าใส่ 17 อาจจะได้มองขบวนอีโคคาร์พากันฉีกขึ้นหน้ากันไม่เว้นแต่ละวันนะคร้าบ

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
เชื่อเมียครับ  จะได้ไม่มีปัญหาในระยะยาว
เดี๋ยวเมียหมั่นใส้ขึ้นมา งดเงินรายวัน ซักผ้าไม่สะอาด แอบเอายาพิษให้กิน คุณไม่รู้หรอก 55555

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เลือกถูกแล้วครับ

ต้องตามใจผบทบ อิอิ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ THUIO

ผมแนะนำให้"เชื่อเมีย"ครับ แล้วชีวิตจะมีความสุข

ออฟไลน์ hazess

• Newbie
  • *
สอบถามนิดนึงครับ

มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ กำลังสนใจ Ertiga เหมือนกันครับ

แล้วออกที่ศูนย์ไหนครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 09:36:10 โดย hazess »

ออฟไลน์ kritsnutty

มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ กำลังสนใจ Ertiga เหมือนกันครับ

แล้วออกที่ศูนย์ไหนครับ  ;D
ของแถมนะครับ  
1. ป.1 วิริยะ+พรบ (เห็นแฟนเล่าว่า ให้ ป.1 ฟรีถึงสิ้นเดือน เม.ย. นี้)
2. ฟิล์ม 3M รอบคัน
3. ของพื้นๆ กรอบป้าย พรมปูพื้น
4. เซนเซอร์ถอย 4 จุด (เซลให้เอง ศูนย์ไม่ได้ให้)

ผมจองในงานมอเตอร์โชว์(จัดที่ the mall โคราช) ออกศูนย์ โคราช ครับ ตอนนี้ไฟแนนท์ผ่านแล้ว (เช็คเร็วมาก แค่ 2 วัน)

รับรถได้ ปลาย เม.ษ. นี้ครับ  รถเข้า 10 คัน เฉพาะตัวทอป รุ่นอื่นรอหลังจากนั้น

ออฟไลน์ hazess

• Newbie
  • *

แล้วออกที่ศูนย์ไหนครับ  ;D
ของแถมนะครับ  
1. ป.1 วิริยะ+พรบ (เห็นแฟนเล่าว่า ให้ ป.1 ฟรีถึงสิ้นเดือน เม.ย. นี้)
2. ฟิล์ม 3M รอบคัน
3. ของพื้นๆ กรอบป้าย พรมปูพื้น
4. เซนเซอร์ถอย 4 จุด (เซลให้เอง ศูนย์ไม่ได้ให้)

ผมจองในงานมอเตอร์โชว์(จัดที่ the mall โคราช) ออกศูนย์ โคราช ครับ ตอนนี้ไฟแนนท์ผ่านแล้ว (เช็คเร็วมาก แค่ 2 วัน)

รับรถได้ ปลาย เม.ษ. นี้ครับ  รถเข้า 10 คัน เฉพาะตัวทอป รุ่นอื่นรอหลังจากนั้น

ขอบคุณมากครับ
ผมกำลังจะไปดูตัวจริงที่ Motor Show พรุ่งนี้ครับ
ถ้าคุณแม่ และภรรยา OK ก็จะจองเลยครับ