ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง SUV ในงาน Motor Show ครับ  (อ่าน 3361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bankz

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง SUV ในงาน Motor Show ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:56:02 »
คือคุณพ่อคิดว่าจะเปลี่ยนรถ เดิม Fortuner 4wd 3.0 (8ปี)

เห็นท่านแอบมอง Mitsubishi Pajero 4WD แต่ก็อาจจะซื้อ Fortuner 4wd เหมือนเดิม

คิอในงาน Motor show นี่จะมี พวกโปรโมชั่นอะไรเพิ่มไหมครับตอนนี้ และ มีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ(ล้านต้นๆ) เน้นเฉพาะ SUV

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
Re: สอบถามเรื่อง SUV ในงาน Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:27:14 »
ไม่สนใจรอ model หน้าหน่อยหรอกครับ อีกแค่ประมาณสองปีเอง  ;)

ถ้ารีบใช้รถ ผมแนะนำไปเทรบเบลเซอร์น่าจะเหมาะสมดี
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่อง SUV ในงาน Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:57:59 »
ลองขี่ SUV ECO SPORT ของ ford ดูไหมหละครับ แต่คันเล็กนะ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 11:50:05 »
รออีก 2 ปี รอ Everest ใหม่ดีกว่าค่ะ เครื่อง 2.0 Ecoboost ด้วยนะคะ จิงๆ เราว่า Everest ตัวเดิมเด่นสุดในตลาด Mid Size SUV ในไทยแล้วแหละค่ะ ตรงที่ล้ออะไหล่อยู่ด้านหลัง มีฝาครอบ เปิดประตูท้ายด้านข้าง ไม่เหมือนคู่แข่งที่เอาล้ออะไหล่ไว้ใต้ท้อง แล้วเปิดประตูหลังเหมือนรถ Hatchback
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:55:00 »
ถ้าจะเอาแค่ 2 ตัวเลือกนี้ อย่าเปลี่ยนเลยครับ ใช้คันเดิมต่อไปก่อน 2-3 ปี

เพราะ 2 ตัวด้านบน ใกล้ตกรุ่นเต็มแก่แล้วครับ 2015 ได้

ถ้าจะเอาตอนนี้เลยไป trailblazer ครับ ใหม่ สด ใหญ่ แจกทอง ขับดี แรง สวย ดูดี

แต่ถ้าอีก 2-3 ปีแล้วเลือกยากแล้วครับ All New Fortuner , All New PJS , All New Everest พื้นฐาน T6 สำหรับตลาดไทยน่าจะเป็น 3.2 5สูบแหละครับ

เผลอๆอีกสัก 1 ปีมี All New Captiva มาอีก ปวดตับแน่ๆครับ ไม่ก็รอดู All New Mu7 ครับ ใกล้เปิดตัวเร็วๆนี้แล้ว

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:19:30 »
รออีก 2 ปี รอ Everest ใหม่ดีกว่าค่ะ เครื่อง 2.0 Ecoboost ด้วยนะคะ จิงๆ เราว่า Everest ตัวเดิมเด่นสุดในตลาด Mid Size SUV ในไทยแล้วแหละค่ะ ตรงที่ล้ออะไหล่อยู่ด้านหลัง มีฝาครอบ เปิดประตูท้ายด้านข้าง ไม่เหมือนคู่แข่งที่เอาล้ออะไหล่ไว้ใต้ท้อง แล้วเปิดประตูหลังเหมือนรถ Hatchback

มุมมองนี้น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ Bankz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 04:11:00 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ต้องไปกล่อมคุณพ่อก่อน

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 09:48:06 »
รอฟอร์จูนเนอร์ นิวโมเดลใหม่ทั้งคันพร้อมวีโก้ครับ

ได้ข่าวว่า  ตัวนิววีโก้  คันใหญ่กว่า ฟอร์ด เรนเจอร์  ด้วย