ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ new accord 2.0 test drive ได้ที่ไหน  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ kavee168kavee168

• Newbie
  • *
สอบถามผู้รู้ new accord 2.0 test drive ได้ที่ไหน
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 19:44:49 »

และสอบถามผู้ที่เคยขับรุ่นนี้ อืดหรือไม่ครับ
รบกวนช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: สอบถามผู้รู้ new accord 2.0 test drive ได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 20:16:59 »
มอเตอร์โชว์น่าจะมีคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ kavee168kavee168

• Newbie
  • *
Re: สอบถามผู้รู้ new accord 2.0 test drive ได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 20:35:07 »
มอเตอร์โชว์น่าจะมีคับ
มอเตอร์โชว์ ไม่มีtest drive ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 20:44:11 »
ตามโชว์รูม มีตัว โชว์ทุกโชวืรูมแล้วนะครับ แต่ไม่รู้ว่า มีตัวเทส ด้วยไหม

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:06:54 »
แวะไปดูที่รามอินทรา ยังไม่มีตัวเทสนะครับ เพิ่งเข้าไปดูเมื่อวาน
แต่บ้านข้างๆบริษัทรับ 2.0 สีเงินออกมาขับแล้ว -_-"
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:42:48 »
ที่ฮอนด้า พัฒนาการมี 2.0EL ให้ลองขับนะครับ ผมเพิ่งไปลองมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ถามว่าอืดมั้ย ผมว่ามันอืดนะ คือจะเร่งแต่ละทีต้องกดคันเร่งลึกหน่อย และอาจเป็นเพราะว่าเคยขับแต่รถที่เรี่ยวแรงมากกว่ามาตลอดด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 22:47:50 โดย !+! Bomb !+! »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:44:45 »
ที่ฮอนด้า พัฒนาการมี 2.0EL ให้ลองขับนะครับ ผมเพิ่งไปลองมาเมื่อวานเสาร์ที่ผ่านมา

เล่าให้ฟังหน่อยครับ การขับขี่เป็นไง การเก็บเสียงดีกว่าตัวเดิมมั้ย และอื่นๆ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:55:29 »
ที่ฮอนด้า พัฒนาการมี 2.0EL ให้ลองขับนะครับ ผมเพิ่งไปลองมาเมื่อวานเสาร์ที่ผ่านมา

เล่าให้ฟังหน่อยครับ การขับขี่เป็นไง การเก็บเสียงดีกว่าตัวเดิมมั้ย และอื่นๆ ขอบคุณครับ

ผมขับวนไปวนมาแถวโชว์รูมบนถนนปกติ อาจจะไม่ได้ใช้ความเร็วสูงนะครับ

โดยรวมช่วงล่างซับแรงสะเทือนได้ดีขึ้น นุ่มขึ้นนิดนึง พวงมาลัยเบาขึ้นนิดหน่อย น่าจะทำให้ขับในเมืองได้สบายขึ้นครับ

ส่วนเรื่องการเร่งความเร็ว สำหรับตัวผมเองผมว่ามันอืด แต่ถ้าขับแบบเรื่อยๆในเมืองถือว่าโอเคอยู่นะครับ การเก็บเสียงจากพื้นล้อเสียงตึงตังลดลง ขอบประตูต่างๆก็รู้สึกว่าเงียบขึ้นนะครับ แต่ไม่ถึงขนาดว่าพลิกหน้ามือเป็นหลังมือ

ที่รู้สึกว่าดีขึ้นชัดเจนคือคุณภาพวัสดุและการประกอบครับ ยิ่งตัวเบาะนี่ชัดมากว่าหนังดูดีขึ้น นิ่มนวลมือมากขึ้น การประกอบก็ถือว่าทำได้ดีกว่าตัวเก่า ชิ้นส่วนอื่นก็ดูดีครับ

แต่ผมว่าเวลาเร่งเครื่อง เสียงเครื่องเข้ามาในห้องโดยสารดังไปนิด G8 เงียบกว่า ส่วนเรื่องเครื่องสั่นแบบที่ G8 2.0 รุ่นเก่าเป็นกัน เวลาเปลี่ยนเกียร์ไปเกียร์ D หรือ R ก็ยังรู้สึกได้นิดหน่อย แต่ไม่รุนแรงมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 22:59:38 โดย !+! Bomb !+! »

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 23:26:57 »

ผมขับวนไปวนมาแถวโชว์รูมบนถนนปกติ อาจจะไม่ได้ใช้ความเร็วสูงนะครับ

โดยรวมช่วงล่างซับแรงสะเทือนได้ดีขึ้น นุ่มขึ้นนิดนึง พวงมาลัยเบาขึ้นนิดหน่อย น่าจะทำให้ขับในเมืองได้สบายขึ้นครับ

ส่วนเรื่องการเร่งความเร็ว สำหรับตัวผมเองผมว่ามันอืด แต่ถ้าขับแบบเรื่อยๆในเมืองถือว่าโอเคอยู่นะครับ การเก็บเสียงจากพื้นล้อเสียงตึงตังลดลง ขอบประตูต่างๆก็รู้สึกว่าเงียบขึ้นนะครับ แต่ไม่ถึงขนาดว่าพลิกหน้ามือเป็นหลังมือ

ที่รู้สึกว่าดีขึ้นชัดเจนคือคุณภาพวัสดุและการประกอบครับ ยิ่งตัวเบาะนี่ชัดมากว่าหนังดูดีขึ้น นิ่มนวลมือมากขึ้น การประกอบก็ถือว่าทำได้ดีกว่าตัวเก่า ชิ้นส่วนอื่นก็ดูดีครับ

แต่ผมว่าเวลาเร่งเครื่อง เสียงเครื่องเข้ามาในห้องโดยสารดังไปนิด G8 เงียบกว่า ส่วนเรื่องเครื่องสั่นแบบที่ G8 2.0 รุ่นเก่าเป็นกัน เวลาเปลี่ยนเกียร์ไปเกียร์ D หรือ R ก็ยังรู้สึกได้นิดหน่อย แต่ไม่รุนแรงมากครับ

ไม่ทราบว่า พอได้สังเกตไหมครับ ว่า ถ้าเหยียบเบรคจอดนิ่ง แล้วยังเข้าเกียร์ D พวงมาลัย กับพื้นสั่นสะท้านเหมือน G8 ไหมครับ 

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 00:00:17 »

ไม่ทราบว่า พอได้สังเกตไหมครับ ว่า ถ้าเหยียบเบรคจอดนิ่ง แล้วยังเข้าเกียร์ D พวงมาลัย กับพื้นสั่นสะท้านเหมือน G8 ไหมครับ 

ไม่รุนแรงเท่า G8 ครับ แต่ก็ยังมีความรู้สึกว่าสั่นนิดๆแบบรู้สึกได้ครับ CR-V G4 เครื่องจะเดินเรียบกว่า เท่าที่เคยลองขับมานะครับ