ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกล้อง ทางลงเนินแคลาย เอาอะไรคิดหรือครับ  (อ่าน 6791 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
วันนี้เห็น ตั้งกล้องยิง  มันช่วงลงเนิน  ฝั่งไปแจ้งวัฒนะ

คาดว่ายังไงก็โดนแน่  เพราะรถเร่งขึ้นเนินมา ลงเนินก็ปล่อยไหลอยู่แล้ว

ด้วยความชัน ต่อให้บรคก็ เสี่ยงโดนชนท้าย 

ไปจ่ายทีเดียวตอนต่อทะเบียนได้ไหมครับ ถ้าโดน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
Re: ตั้งกล้อง ทางลงเนินแคลาย เอาอะไรคิดหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:14:11 »
head mother teen ;D ;D
วันนี้โดนจับ122กม/ชมเพราะลงเนินนี่แหละประคอง110จากสระบุรีมุ่งหน้าโคราช
ปากช่องรอดมาเจอสี้คิ้วเจ็บใจจริงๆ :'( :'(

ออฟไลน์ pulsar

• **
Re: ตั้งกล้อง ทางลงเนินแคลาย เอาอะไรคิดหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:58:01 »
ตำรวจไทยชอบตั้งกล้องตรงทางลงเนินทุกที่ครับ สังเกตตามทางด่วนในกทม

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:10:19 »
ลองไปต่อทะเบียนดูก่อนครับ ถ้าต่อได้แสดงว่าตำรวจยังไม่ได้แจ้งล็อคทะเบียนเรา

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:12:00 »
แสดงว่าโดนกันหลายท่าน

ผมเพิ่งโดนไปสดๆๆร้อนๆๆ ครับ 500 จร้า 

ร้อยวันพันปี ไม่เคยผ่านไปเลย

ผ่านไปครั้งแรก โดนเลย  จ่ายไปตามระเบียบ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:25:07 »
เคยโดนขาเข้ากรุงเทพจากสุวรรณภูมิ หลังจากจ่ายตังด่านเก็บเงินด่านแรก ก็จะเป็นทางขึ้นเนินค่อนข้างชัน
เรียกว่าเหยียบเกือบมิด คันเร่งก็ค่อยๆ ขึ้น พอถึงยอดเนินได้ความเร็ว 100 ก็ลงเนินต่อ ก็คงน้ำหนักเข้าเท่าเดิม
พอถีงด่านเก็บเงินที่สองเท่านั้นแหละ เจอไป 500 เลย รถจอดรอจ่ายเงินเกิน 10 คัน จอดกันยาวเลยบนทางด่วน

เข้าใจหาทำเลมากๆ ครับ @$?!@/$

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:33:32 »
จริงหรือครับ ทำไมไปตั้งตรงนั้นนะครับ

รู้สึกเมืองนนทบุรี ตำรวจ มีติดเยอะมาก จนน่าเบื่อ ;)

ออฟไลน์ Glocky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:46:59 »
ผมก็โดนที่ถนน นครอินทร์ ช่วงขาเข้าจากเนินจากวงแหวนไปยัง รร เด่นหล้า  ที่ความเร็ว 115 ครับ  ในจังหวะลงเนินครับ

ออฟไลน์ buggle01

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 20:01:18 »
จริงหรือครับ ทำไมไปตั้งตรงนั้นนะครับ

รู้สึกเมืองนนทบุรี ตำรวจ มีติดเยอะมาก จนน่าเบื่อ ;)

ผมอยู่นนทบุรีมาจะยี่สิบปี สิ่งที่ต่างจากกรุงเทพมีสองอย่างครับ
คือ
ตำรวจเลวมันเยอะ
และ นักการเมืองท้องถิ่นเลวๆมันเยอะ

ไม่งั้น คงพัฒนากว่านี้ครับ สลดใจ เกาะกลางถนน ไม่คิดปลูกต้นไม้ แค่เรื่องง่ายๆยังทำไม่เป็น
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องตำรวจทำมาหากินนะครับ หน้าโรงพักตรงท่าน้ำนนท์ สามล้อจอดเต็มไม่จับ เพราะ?

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 20:06:40 »

ผมอยู่นนทบุรีมาจะยี่สิบปี สิ่งที่ต่างจากกรุงเทพมีสองอย่างครับ
คือ
และ นักการเมืองท้องถิ่นเลวๆมันเยอะ

ไม่งั้น คงพัฒนากว่านี้ครับ สลดใจ เกาะกลางถนน ไม่คิดปลูกต้นไม้ แค่เรื่องง่ายๆยังทำไม่เป็น
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องตำรวจทำมาหากินนะครับ หน้าโรงพักตรงท่าน้ำนนท์ สามล้อจอดเต็มไม่จับ เพราะ?

ใช่ๆ เข้าใจครับ

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 20:22:01 »
ลงเนินตรงนั้น บางทีมันก็ยิงฝั่งขาเข้านะครับ เคยเห็นถือปืนนั่งยิงอยู่ในรถกระบะสีเหลือง

ตรงเนินนั้นผมก็ชอบลืมตัวกดเกินตลอดแต่ช่วงนั้นผมจะวิ่งซ้ายสุดเพราะพื้นเรียบสุดรถน้อย

สงสัยหันปลายปืนมาไม่ทัน เลยยังไม่โดน  :P

เลนขวามันมีรอยต่อบนพื้นทางด่วนวิ่งทับแล้วส่ายไปส่ายมา อันตราย ไม่ยอมแก้ซักทีครับ

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 20:38:19 »
ผมคิดมาตลอดนะ จากที่ผมสังเกตุ ลูกศิษย์ของผม เพื่อนผม คนที่ไปเรียนตำรวจส่วนมากจะเป็นพวกที่ ดื่อๆหน่อย ผลออกมา  เวลาเค้าได้ทำงาน มันเลยออกมาเป็นแบบนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้

อย่างอาชีพครูแบบผม เพื่อนผม ลูกศิษย์ผม ส่วนมากจะเป็นคนเรียนระดับปลานกลางลงไป ส่วนเพื่อนหรือลูกศิษย์ที่เก่งๆก็ไปเป็น แพทย์ กันหมดแทนที่เราจะได้คยเก่งๆ มาสอนลูกหลานเรา แต่เราได้คนเรียนระดับกลางมาสอนลูกเราแทน ผมเห็นแล้วผมก็เนื่อยใจ แต่คนดีๆเก่งๆเป็นครูเป็นตำรวจก็มีอีกเยอะครับ ในครอบครัวผม (และอาจจะทั้งประเทศไทย) ให้ความสำคัญกับอาชีพแพทย์มากๆ ซึ่งจริงๆ อาชีพครู หรือตำรวจ ก็ไม่ได้ด่อยไปว่าเลย ไม่รู้ว่าเพราะเงินหรือป่าวทำไมครอบครัวผมถึงคิดแบบนั่น เพราะครอบครัวผมจะสอนมาตลอดว่า "เรียนเก่งๆนะลูกโตมาจะได้เป็นหมอ"

ปล.จากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผิดพลาดก็ขอภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• You'll never walk alone
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:05:20 »
ผมคิดมาตลอดนะ จากที่ผมสังเกตุ ลูกศิษย์ของผม เพื่อนผม คนที่ไปเรียนตำรวจส่วนมากจะเป็นพวกที่ ดื่อๆหน่อย ผลออกมา  เวลาเค้าได้ทำงาน มันเลยออกมาเป็นแบบนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้

อย่างอาชีพครูแบบผม เพื่อนผม ลูกศิษย์ผม ส่วนมากจะเป็นคนเรียนระดับปลานกลางลงไป ส่วนเพื่อนหรือลูกศิษย์ที่เก่งๆก็ไปเป็น แพทย์ กันหมดแทนที่เราจะได้คยเก่งๆ มาสอนลูกหลานเรา แต่เราได้คนเรียนระดับกลางมาสอนลูกเราแทน ผมเห็นแล้วผมก็เนื่อยใจ แต่คนดีๆเก่งๆเป็นครูเป็นตำรวจก็มีอีกเยอะครับ ในครอบครัวผม (และอาจจะทั้งประเทศไทย) ให้ความสำคัญกับอาชีพแพทย์มากๆ ซึ่งจริงๆ อาชีพครู หรือตำรวจ ก็ไม่ได้ด่อยไปว่าเลย ไม่รู้ว่าเพราะเงินหรือป่าวทำไมครอบครัวผมถึงคิดแบบนั่น เพราะครอบครัวผมจะสอนมาตลอดว่า "เรียนเก่งๆนะลูกโตมาจะได้เป็นหมอ"

ปล.จากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผิดพลาดก็ขอภัยด้วยครับ

สวัสดีครับคุณ HELIFETEC

ผมขอตอบในฐานะที่ครอบครัวผมก็มีความคิดเช่นนี้เหมือนกันคือ "โตขึ้นเรียนหมอให้พ่อแม่นะ"

แต่ครอบครัวผมและเพื่อนๆผมส่วนใหญ่ พ่อแม่อยากให้ลูกเรียนเพราะเป็นอาชีพที่มั่นคงครับ อีกอย่างคือ คิดว่าจะพึ่งพาได้ยามเจ็บป่วย

จะได้มีลูกคอยดูแล (หารู้ไม่ว่า ...ส่วนใหญ่คนที่เป็นหมอ มักเป็นลูกที่ได้ดูแลพ่อแม่น้อยที่สุดในบ้าน)

ส่วนว่า ทำไมคนเรียนเก่งๆถึงมาเรียนหมอ   ก็เพราะว่า

1. มั่นคง (จบมา มีงานทำแน่ๆ)
2. มีเกียรติ (แน่นอนครับ ทุกอาชีพมีเกียรติ แต่คนทั่วไป มักจะยกย่องแพทย์ เพราะเป็นอาชีพเกี่ยวกับความเป็นความตายของคน)
3. รายได้เพียงพอเลี้ยงดูตนเองได้ (จากประสบการณ์ตรง ถ้าลองเอาเงินเดือนแพทย์มาหารจำนวนชั่วโมงการทำงานดูแล้ว จะตกใจครับ
 เงินรายได้/ชั่วโมง น้อยกว่าทันตะ หรือเภสัช หรือแม้กระทั่งครูด้วยนะครับ ที่เห็นแพทย์ได้กันเดือนละหลายแสนเนี่ย)

ปล. ไม่ได้เกี่ยวกับกับหัวกระทู้เลย ขอโทษด้วยครับ แค่อยากชี้แจงให้ทราบ

ปล2. พวกผมและแม้กระทั่งอาจารย์หมอหลายๆคน เคยพูดไว้นะครับว่า "ผู้ชายที่มาเรียนแพทย์ มันก็คือพวกไม่สอบหรือสอบนายร้อยไม่ติดนั่นแหละ 5555"
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:09:57 »
ผมก็โดนที่ถนน นครอินทร์ ช่วงขาเข้าจากเนินจากวงแหวนไปยัง รร เด่นหล้า  ที่ความเร็ว 115 ครับ  ในจังหวะลงเนินครับ

คงโดนที่เดียวกับผมครับ ผมเพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ
โดนที่ความเร็ว115 รู้สึกว่าเส้นนครอินทร์ตรงนั้นจำกัดความเร็วที่110ครับ แล้วก็มีบางช่วงที่จำกัดที่80

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 22:00:03 »
นครอินทร์,,, ป้ายจำกัด 80 คับ, แต่เห็นว่าจับจริงที่ 90
....นี่คือ,,, เค้าก็เผื่อให้แล้ว, จังหวะแซง จังหวะลงเนิน

เนินแคราย,,, ที่ท่าน จขกท. ว่า, ผมเชื่อว่า เค้าก็เผื่อให้แล้วเหมือนกัน  ::)

ออฟไลน์ kvlegendstar

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 22:10:48 »

คือ

โดนใจมากเลยฮะ ห้าๆๆ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 22:17:22 »
ผมโดนส่งจดหมายมาถึงบ้าน

เป็นครั้งที่สองในชีวิต... โดนครั้งแรกเมื่อนานมาแล้ว แถวๆสิงห์บุรี ตอนนั้นมีโปรโมชัน จ่ายภายในกี่วันแรกไม่รู้ที่ไปรษณีย์ได้ลดครึ่งราคา

คราวนี้ โดน 1,000.- บาท เลยโมโหมากๆ โดนวันปีใหม่ เย็น 31 ม.ค. สงสัยพ่อเขาตาย แม่ยายเขาเสีย -*-

ยังไม่ได้ไปจ่าย และคงไม่ไปจ่าย จะลองดูว่าจะต่อทะเบียนได้มั้ย

ที่สำคัญ เอาเงินไป 2,990.- ไปซื้อเครื่องจับความเร็วละ แทนที่จะไปจ่ายค่าปรับ 5555+

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 22:45:54 »
ผมโดนส่งจดหมายมาถึงบ้าน

เป็นครั้งที่สองในชีวิต... โดนครั้งแรกเมื่อนานมาแล้ว แถวๆสิงห์บุรี ตอนนั้นมีโปรโมชัน จ่ายภายในกี่วันแรกไม่รู้ที่ไปรษณีย์ได้ลดครึ่งราคา

คราวนี้ โดน 1,000.- บาท เลยโมโหมากๆ โดนวันปีใหม่ เย็น 31 ม.ค. สงสัยพ่อเขาตาย แม่ยายเขาเสีย -*-

ยังไม่ได้ไปจ่าย และคงไม่ไปจ่าย จะลองดูว่าจะต่อทะเบียนได้มั้ย

ที่สำคัญ เอาเงินไป 2,990.- ไปซื้อเครื่องจับความเร็วละ แทนที่จะไปจ่ายค่าปรับ 5555+

เครื่องจับความเร็ว หมายถึง เครื่องจับกล้องรึป่าวครับ

ออฟไลน์ ch>.<

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 23:06:21 »
ถ้าลองมองมุมกลับ ฝากให้คิดเล่นๆ ว่า "ทางลงมันอันตราย มากกว่าทางขึ้น"
ท่านว่าจริงหรือไม่อย่างไร ???

(บางทีเขาอาจจะคิดมาแล้วครับ)

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 23:36:44 »
วันนี้เห็น ตั้งกล้องยิง  มันช่วงลงเนิน  ฝั่งไปแจ้งวัฒนะ

คาดว่ายังไงก็โดนแน่  เพราะรถเร่งขึ้นเนินมา ลงเนินก็ปล่อยไหลอยู่แล้ว

ด้วยความชัน ต่อให้บรคก็ เสี่ยงโดนชนท้าย 

ไปจ่ายทีเดียวตอนต่อทะเบียนได้ไหมครับ ถ้าโดน

;D ;D ;D เขาไม่ได้เอาอะไรคิดหรอกครับ เขาเอาค่าใช้จ่ายต่อเดือน ลูก เมีย ปากท้อง และความต้องการมากำหนดครับ ว่าจะต้องยิงตรงไหนจะได้มากๆๆๆๆ 5555555 อย่าคิดมากน่ะ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:21:04 »
คือ ตอนนี้

ผมชักเริ่มรู้สึกแล้วว่า ไอ้ที่ตำรวจทุกหน่วยที่เกี่ยวข้องกับการจราจรทำกันอยู่ตอนนี้
มันเกินกว่า มาจับ ปรับ ตักเตือน ตามปกติที่มันเคยเป็นกันมาแล้ว

แต่นี่มันดูเหมือนเป้นรายแารทำมาหากินแขงขันกันทำยอดตัวเลขมากขึ้นเรื่อยๆทุกปี

ด่านเถื่อน บางนา ขาเข้า ตอนเช้าๆ ก็ยังมี เมื่อวานนี้ สุขุมวิท หลังบางจากมาถึงอ่อนนุช รถติดชิบหาย
ที่ไหนได้ ตำรวจ เรียกมอเตอร์ไซค์วิ่งขวา

ซึ่งก็โอเคนะ ดีอยู่ แต่เฮ้ย รถติดโว้ยยยย!!! ตั้งตอน บ่ายโมง ถึงบ่าย 3 โมง จะไม่ด่าเลย

ท่าน ผบ.ตร. ครับ ผมว่า มันมากเกินกว่าที่ประชาชนจะเริ่มยอมรับได้แล้วละ!!
นี่พูดจริงๆนะ ปกติ ผมไม่บ่นเรื่องนี้ ยังต้องออกมาบ่นเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:32:16 »
อ่านเยอะจนไม่กล้าขับเกิน 100เลย

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:28:30 »
ไม่เฉพาะใน กทม. ครับ พัทยาเส้นสุขุมวิทขาเข้าชลบุรี มีตำรวจถือเรด้า ถัดไป 500 เมตร พวกรอเรียก เห็นโดนกันเยอะเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:27:29 »
สาย 202 ตั้งแต่ บ้านวัดไป ประมาณไฟแดงที่สี่ หรือ ห้า จะมีผีต้นไม้สิงสถิตอยู่ เส้นนี้ห้ามขับเกิน 90  ผมก็ไม่รู้จนโดนเรียก
โดนเสร็จเริ่มสังเกตุป้าย อยากจะบ๋องกระโหลกคนทำป้ายมาก เล็กไม่พอ แถมซีด อีก ให้มันได้อย่างนี้ซิ

ครั้งแรกในชีวิต 400 ถุย

คือปรับไม่เสียดายหรอกนะ แต่แม่มโคตรเสียดายเวลาที่ทำมาเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้