ผู้เขียน หัวข้อ: Automotive Product DATA, Source:SAT:TB [Opportunity Day]  (อ่าน 1970 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
Automotive Product DATA, Source:SAT:TB [Opportunity Day]
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:36:44 »
งาน motor show ทั้งที ผมเลยเอาตัวเลข อุตสาหกรรม รถยนต์ในบ้านเรามาแชร์กัน

นี่คือบริษัทที่รวบรวมข้อมูลมานำเสนอนะครับ

บ้านเรา ในจำนวน 6 คน จะมีรถใช้ 1 คัน

ตัวเลขน่าสนใจเลยครับ

Eco Car กำลังมาเลย

เจ้าใหญ่ก้อยังคงเป็นพี่โตอยู่ ผมคิดมาตลอดว่า H เป็นที่ 2 แป่วว

ส่งออกเอเซียซะส่วนใหญ่

ดูจากตัวเลขแล้ว ดูกันยาวๆครับ  ;D

p.s. ผมไม่มีเจตนาเชียร์อะไรแต่ประการใด  =.,=

ไม่แน่บ้านเราอาจจะเป็นอุตสาหกรรมรถยนต์ เพื่อคนทั้งโลกก้อเป็นได้
" My strength is you. "

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: Automotive Product DATA, Source:SAT:TB [Opportunity Day]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:38:41 »
ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลครับ

;D

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
Re: Automotive Product DATA, Source:SAT:TB [Opportunity Day]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 22:59:13 »
ขอบคุณครับ

เป็นข้อมูลที่ดีมากๆ  ;)
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 02:49:52 »
6 คน ต่อ 1 คัน

ถือว่าเฉลี่ยแล้วจะเยอะก็ไม่เยอะ จะน้อยก็ไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 10:12:27 »
เป้าหมายปี 2560 คือยอดขาย "2ล้านคัน" ครับ

ยอดการผลิตที่ทุกบริษัทมีรวมกันอยู่ที่ "4ล้านหน่วย"

ตลาดบ้านเรายังขยายได้อีกเยอะครับ บางประเะทศมีอัตราคน/รถ อยู๋ที่ 3/1

ถ้าบ้านเรามีคน 60 ล้านคน คิดซะว่าบ้านเราใช้รถคันนึงซัก 10 ปี

เราก็จะมียอดขายรถใหม่ปีละ 2ล้านคัน อย่างที่ตั้งเป้ากันไว้
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:52:17 »
ผมว่ามันต้องมีข้อมูลเรื่องของถนน ที่มีมากน้อยเท่าไหร่ด้วย

และ 6 คน ต่อรถหนึ่งคัน มันเป็นอัตราเฉลี่ย

บางครอบครัว 1 คน มีรถ 6 คัน
อีกหลายครอบครัว 20 คน ยัดในรถกระบะคันเดียว

ช่องว่างมันมากมหาศาล ระหว่างคนมี กับไม่มี

ยังไม่รวม commercial vehicle

ก็เป็นแค่ความเห็นอีกมุมนะครับ