ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้จริง ชัดๆเลย civic จะเปลี่ยนไฟท้ายเป็นแบบ ใหม่ ไหม มะไหร่  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้สนใจดอก 0 % civic มาก  แต่อยากรู้ ถ้าต่อไปไมเนอ จะเป็นตัวไฟท้ายยุโรป แน่นอนหรือ ไม่มีทางเหมือนยุโรปแน่นอน หรือเป็นรูปทรงนี้ไปอีกนาน ถ้าไมเนอไวสุดมะไหร่คับ เพราะอัดโปรแบบนี้มา มันน่าเเปลกสำหรับรถค่ายนี้นะ ขนาด city ยังไม่ค่อยแถมประกันเลย หรือว้ากระตุ้นยอดขายเฉยๆ  นี่ก็เพิ่งออกตัวเบาะดำมา โดยเพิ่ม5พันเฉยๆ มันมาแปลกๆพิกล เหมือนไม่ค่อยสงสารลูกค้าต้นๆเลยที่อยากได้เบาะดำ  ใครรู้จริงตอบทีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 16:39:19 โดย Navapol11za »

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
สนใจเหมือนกัน รอฟังคำตอบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tathedarknight

ชอบไฟท้ายโฉมที่ว่านี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
อาจจะกระตุ้นยอดขายครับ ถ้าขายได้น้อย หรือไม่ถึงเป้าก็คงปรับโฉมเร็วขึ้น

ออฟไลน์ KinGmO

ตอนแรกผมก็รอโฉมใหม่ครับ แต่เจอโปรแบบนี้ผมไม่รอแล้วล่ะครับ คุ้มสุด ๆ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ต้องรอครับ จัดไฟท้ายตัว Hybrid ซักชุด หล่อไม่เบาเหมือนกันน้า . .

ผมเชื่อว่าไม่มีใครสามารถยืนยันคำตอบได้100% แน่นอนครับ นอกจากประธานฮอนด้าประเทศไทย หรือเจ้าหน้าที่ระดับสูงในบริษัทจะมาตอบเองจริงๆ

ที่ทำได้ตอนนี้ก็ได้แค่วิเคราะห์ และคาดการณ์กันไปครับ

ถ้าให้ผมวิเคราะห์ตามหลักการตลาด ซีวิคน่าไมเนอร์เปลี่ยนไฟท้ายแบบอเมริกาแน่นอน แต่จะรอเป็นดาบสอง เพื่อรับมือกับ อัลติส2013ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้

ซึ่งผมเชื่อว่าปลายปีนี้่อย่างเร็วจะได้เห็นซีวิคเปลี่ยนไฟท้าย และอย่างช้าคือต้นปีหน้า

ถ้าผมเป็นฮอนด้าประเทศไทย ผมจะกังวลอย่างถึงที่สุดกับการมาของ โคโรลล่า2013
ดูแค่ วีออส2013 ที่ออกแบบมาใหม่สวยงาม เรียกกระแสได้ถล่มทลาย  และอัลติสใหม่มันสวยกว่าเดิมยิ่งกว่าที่วีออสสวยกว่าเดิม
ที่สำคัญมันคือ รถรุ่นสำคัญที่สุดของโตโยต้า เป็นรถรุ่นที่ขายดีที่สุดในประวัติศาสตร์โตโยต้า และมันถูกออกแบบใหม่หมดทั้งคัน ภาพก็ออกมาให้เห็นแล้ว สวยกว่าเดิมมากๆ มันสวยกว่าซีวิคด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้น ซีวิคไมเนอร์พร้อมไฟท้ายใหม่มันต้องมาแน่ๆ และฮอนด้าก็คงรอออกพร้อมๆกับอัลติสใหม่นี่แหละ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ในความคิดผมว่าคงอีกซักพัก จะเปลี่ยนตามusaหรือเปล่ายังไม่รู้เลย เพราะประเทศอื่นๆก็เป็นแบบบ้านเรา
เทียบusaยากเพราะปกติที่นั่นค่ายรถต่างๆต้องทำรถเฉพาะไปขายอยู่แล้วครับ ลองสังเกตุหน้าตาจะไม่เหมือนชาวบ้าน

ออฟไลน์ chaowalit

ผมว่าอาจจะดูจากยอดขายตัวไฮบริด ถ้าไม่สู้ดีนัก
คงมาเร็วขึ้นนิด แต่ผมก้อเดาว่า ภายในปีนี้ อาจปลายปี

ออฟไลน์ Lertvarit

ตอนนี่ที่บ้านว้าวุ่นมาก เรื่องดอก 0% civic เนี้ย

ตอนแรกก็ดูไปเรื่อยๆ แต่พอโปรนี้ออกมาต้องรีบจัดแล้วหละ ประหยัดตังไปเยอะ

แต่ตอนนี้ยังไม่เคลียว่าต้องจองภายในเดือนนี้ หรือรับรถภายในเดือนนี้กันแน่

หากรับรถภายในเดือนนี้ ไฟแนนซ์คงไม่ทันแล้วมั้งครับ - -"
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ BaDMojo

• **
ผมว่าน่าจะมากับตัวไมเนอร์เลยนะคับ

ดูจากยอดตอนนี้เห็นวิ่งกันเกลื่อนมากกก โดยเฉพาะสีขาว

น่าจะมาช่วง กลาง-ปลายปี 2014 คงเอามาชนกับนิวอัลติสพอดี

กระซิบนิดนึงว่า นิวอัลติสอะเสร็จเป็นคันแล้ว  นิวฟอร์จูนก็เส็รจแล้วแต่อยู่ญี่ปุ่นนู่น ::)

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมว่าน่าจะมากับตัวไมเนอร์เลยนะคับ

ดูจากยอดตอนนี้เห็นวิ่งกันเกลื่อนมากกก โดยเฉพาะสีขาว

น่าจะมาช่วง กลาง-ปลายปี 2014 คงเอามาชนกับนิวอัลติสพอดี

กระซิบนิดนึงว่า นิวอัลติสอะเสร็จเป็นคันแล้ว  นิวฟอร์จูนก็เส็รจแล้วแต่อยู่ญี่ปุ่นนู่น ::)

อย่างงี้แสดงว่า นิววีโก้ ก็เสร็จแล้วเช่นกันใช่ไหมครับ

หรือว่าเจนใหม่เค้าไม่ใช่แพลตฟอร์มเดียวกันกับวีโก้แล้วอ่ะครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Mizuihisachi

ไปถามเซลล์มาเมื่อ 2 วันที่แล้ว โปร 0% ของซีวิค รถหมดแล้ว ได้เฉพาะบางรุ่นด้วย มีรถจำนวนจำกัดที่จัดโปร 0% ครับ
ตบท้ายด้วย แอคคอร์ต G8 ที่ได้ส่วนลดเงิดสดท250000 แถมเซลล์บอกว่าต่อรองได้อีกถ้าจะเอา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตาผมไม่ดีหรืออย่างไร

ทำไมผมมองว่าท้าย FB มันก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ กลับสวยซะอีก - -*

แต่ถ้า MC สวยเข้าไปใหญ่ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ผมว่าอาจจะอยู่แถวๆสำโรงนี่แหละ เห็นเค้าว่ากันนะครับ imv2 ใหญ่อวบอั๋นพอๆกับ ranger และ bt50 pro เลยทีเดียวเชียว

• **

อย่างงี้แสดงว่า นิววีโก้ ก็เสร็จแล้วเช่นกันใช่ไหมครับ

หรือว่าเจนใหม่เค้าไม่ใช่แพลตฟอร์มเดียวกันกับวีโก้แล้วอ่ะครับ

แก้ไขนิดนึงพิมพ์ตกไปคับ ของโทษที นิวฟอร์จูนก็"ใกล้"เส็รจแล้วแต่อยู่ญี่ปุ่นนู่น  ::)

ใช้แพลตฟอร์มเดียวกับวีโก้แหละคับ

นิวฟอร์จูน น่าจะมาประมาณ 2015-2016 คับ อีกนานเลย

• **

ผมว่าอาจจะอยู่แถวๆสำโรงนี่แหละ เห็นเค้าว่ากันนะครับ imv2 ใหญ่อวบอั๋นพอๆกับ ranger และ bt50 pro เลยทีเดียวเชียว

พอดีเพื่อนทำงานอยู่กับพี่โคอะคับ แผนกไหนมะขอบอกละกัน เดียวโดนเด้ง แต่ตอนนี่มันทำนิวจูนอยู่ญี่ปุ่นคับ

แต่ที่ไทยผมไม่ทราบจริงๆคับ ว่าทำอะไรอยู่มั้งเกี่ยวกับนิวจูน

ออฟไลน์ xex

• **
ผมว่าซีวิคที่ไม่ต้องมีชุดแต่งหรูเลิศอะไรมาติดตั้ง  เมื่อพิศมองด้านข้างด้านท้าย  ผมจ้องมานานมากแล้ว มันช่างสวยลงตัว จบ คลาสิคมาก ๆ   เปลี่ยนแค่กระจังหน้าของ si หรือ modulo อะไรก็ได้ สวยพอกัน  แค่นี้จบ  ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มอีกแล้ว  สำหรับโฉมประเทศไทย  ซึ่งดูดีกว่าโฉมอเมริกา2013 เสียอีก  บอกตง...! อัลติสใหม่หมด ท้ายตัดเหลี่ยม ๆ  บางทีที่เราเห็นในรูปถ้าไม่ได้แม๊กซ์17 นิ้วช่วย  ก็งั้น ๆ แหละครับ  อารมณ์เหมือนมองดู แคมมี่ไฮบริด  ซึ่งมันสวยน้อยกว่าตัวเก่าซะงั้น  ซีวิคติดกล้องใกล้มุมซุ้มล้อหน้าซ้ายดูผ่านจอ imid(หาร้านทำเอาเอง)  เวลาวิ่งเลนขวาตามรถคันหน้า ขับชิด ๆ สบายเลยครับ  เวลาแซงก็เห็นข้างหน้าเราไป 4-5 คัน หักซ้ายพุ่งแซงได้ถ้าคันหน้าเราขับช้า อารมณ์ดีมีความสุขในการขับขึ้นเยอะเลยครับ ผมชอบตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
เปลี่ยนแล้วววว

ในเมืองนอก Minorchange

แต่เมืองไทยน่ะหร๋าาาา

เห็น Honda มีเซอร์ไพรส์เยอะนี่ครับปี '12   ไม่แน่ครับปี '14 อาจมี  :D :D