ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อ Cruze ขอความเห็นหน่อยค่ะ  (อ่าน 8939 ครั้ง)

ออฟไลน์ Garfair

• Newbie
  • *
ตัดสินใจจอง cruze. 1.8 LTZ  ไปแล้วค่ะ เพราะแฟนเค้าใจร้อนมากกกก
แต่มี minor. ออกมา เลยกะว่าจะเปลี่ยนเอาตัวใหม่ ดีกว่าไหมคะ?

ตัวเก่ากะตัว minor ต่างกันยังไงบ้างคะ

รึควรจะซื้อ ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นแทน ?
มีงบ ล้านถ้วน ขาดตัวค่ะ
อยากซื้อสด เลยดูแค่รุ่นกลางไว้

bmw x1
bmw s5 g30
toyota fortuner
mazda cx5
mini countryman r60
bmw s3 e90
toyota vigo
honda city

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: กำลังจะซื้อ Cruze ขอความเห็นหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:19:07 »
รอ minor เถอะครับ อย่างน้อยก็เติม E85 ได้ เพราะตัวนี้กินน้ำมันสุดๆ จะติด gas ก็ยังปัญหาเยอะอยู่ โดยเฉพาะเรื่องที่ต่อเนื่องไปถึงเรื่องเกียร์ครับ

ปล. ผมใช้รุ่น 1.8 LT อยู่ ถ้าไม่นับความหวาดระแวงจากปัญหาเกียร์ กับการซดน้ำมันแล้ว cruze ถือเป็นรถที่ดีในลำดับต้นๆ ของ C-seg เลยครับ (คหสต. นะครับ)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: กำลังจะซื้อ Cruze ขอความเห็นหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:31:14 »
เปลียนตัว MC เถอะครับ

ดูจากกำลังทรัพย์ิคิดว่าคุณคงมีรถขับกันอยู่แล้ว เจ้านี้เค้ารอไม่นานหรอกครับขับคันเก่าไปพลางๆก่อนดีกว่า  ;D

ออกก่อนเทห์ก่อน แต่พอเดือนสองเดือนต่อมารุ่มใหม่ออกเรากลายเป็นป้ายแดงตกรุ่นน่าช้ำใจนะครับ  :'(

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:31:43 »
ถ้าไม่ได้2.0แล้ว น่าจัดโฟกัสนะครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:33:52 »
เปลี่ยนไมเนอร์ครับ แค่ E85 กับเกียร์ใหม่ก็คุ้มละ

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:45:32 »
ชอบรถแนวนี้น่าจะเลือก โฟกัส 2.0 จะดีกว่านะครับ

ส่วนครูซถ้าจะซื้อจริงๆ แนะนำให้คอยตัว MC 2013 ครับ
รุ่นปี 2012 อย่าไปซื้อนะครับ ปัญหาเกียร์ยังไม่จบ ในคลับเขาหาทางแก้กันจนแทบจะกินหัวกันเองละ

ขอยืนยันนอนยัน อย่าซื้อครูซรุ่น 2012 ไม่งั้นจะต้องปวดหัวในวันหน้า ถ้าคิดจะซื้อจริงๆต้องคอยรุ่น 2013 เท่านั้น
แต่ผมไม่การันตีว่ารุ่น 2013 จะแก้ปัญหาเกียร์จบแล้วรึเปล่า่ ลองเข้าไปดูในเว็บบอร์ดครูซคลับก่อนก็ได้ครับ
แค่เปิดเข้าไปหน้าแรก กระทู้คุยเรื่องเกียร์มีปัญหาก็มีประมาณ 1 ใน 3 ของกระทู้อัพเดทล่าสุดละ

ครูซ คอยรุ่น 2013 ชัวส์กว่า
ถ้าโฟกัสงบนี้ก็จัดตัว 2.0 ไปเลย
ไม่งั้นงบนี้ก็จัดซิลฟี่ 1.8V ไปเลยก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:46:15 »
เอา MC สิครับเพราะรุ่นใหม่เติม E85 ได้และเสียเสียภาษีน้อยกว่าอาจทำให้ราคาถูกลงด้วยซ้ำ และที่สำคัญรุ่นนี้เปลี่ยนเกียร์แล้วเพราะก่อนหน้านี้มีปัญหาเยอะมากทิ้งให้คนเอารุ่นก่อนช้ำใจกันเยอะเข้าเคลมเยอะมากจากที่อ่านในคลับ

สรุป MC เท่านั้นเราะเติม E85 ได้และจัดการ Defect เรื่องเกียร์แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ bossiibozz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:50:11 »
ตัวMCจะได้รถประมานเดือนไหนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:43:12 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ ว่าจะได้รับรถเดือนไหน
ศูนย์บอกจะให้คันแรกของขอนแก่น
ไม่รู้โกหกรึเปล่า ^^
bmw x1
bmw s5 g30
mazda cx5
bmw s3 e90
toyota vigo
honda city

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:04:57 »
ตัวใหม่เถอะครับ  ไม่เป็นภาระของลูกหลาน   หลายคนที่ซื้อตัวเก่ายังเซ็งที่ตัวใหม่ได้เกียร์ใหม่มาให้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:08:12 »
คิดว่าราคาคงวนๆอยู่ในระดับราคาเดิมแหละครับ
แต่อาจมีการใส่ออฟชั่นเพิ่มขึ้น(รึเปล่า?)

แต่ก็ไม่ใช่ทุกคันนะครับของครูซ 2012 ที่มีปัญหากับเกียร์
ก็เหมือนกับในเฟียสต้าที่เค้าว่าเกียร์มีปัญหานั่นแหละ

ต้องแจคพ๊อตจริงๆถึงจะโดนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:16:47 »
MC สิครับ ไม่ต้องรีบร้อน เชื่อผม จะออกรถใจเย็นๆครับ(เข้าใจอารมณ์ว่ามันอยากได้ อิๆ)

ซื้อสดจัดรุ่นกลางก็พอครับ

เติมe85ได้น้ำมันแสนถูก แล้วไปแต่งเอาเองใส่ล้อสัก 19 เปลี่ยนไฟท้าย Eclass ไม่ก็ 7 Series

หล่อมากๆ

ออฟไลน์ wittymazdaFC

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:49:11 »
minor เลยอย่างด่วนครับ ถ้าไม่อยากปวดหัวเรื่อง เกียร์  :'( :'(
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:57:22 »
รอตัว  minor ดีกว่าครับ ได้เกียร์ลูกใหม่ด้วย เห็นว่าตัวเก่ามีปัญหาเรื่องเกียร์กันเยอะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:05:16 »
ตัวMCจะได้รถประมานเดือนไหนครับ
เซลล์เค้าบอกประมานมิถุนาครับ

รอตัว  minor ดีกว่าครับ ได้เกียร์ลูกใหม่ด้วย เห็นว่าตัวเก่ามีปัญหาเรื่องเกียร์กันเยอะ
เซลล์บอกผมเครื่องเดิมเกียร์เดิมไม่ได้ไปยุ่งเลยครับ เปลี่ยนแต่ในรถและด้านนอก :-\

ออฟไลน์ asrimung

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:21:29 »
รอ minor เถอะครับ อย่างน้อยก็เติม E85 ได้ เพราะตัวนี้กินน้ำมันสุดๆ จะติด gas ก็ยังปัญหาเยอะอยู่ โดยเฉพาะเรื่องที่ต่อเนื่องไปถึงเรื่องเกียร์ครับ

ปล. ผมใช้รุ่น 1.8 LT อยู่ ถ้าไม่นับความหวาดระแวงจากปัญหาเกียร์ กับการซดน้ำมันแล้ว cruze ถือเป็นรถที่ดีในลำดับต้นๆ ของ C-seg เลยครับ (คหสต. นะครับ)

เป็นจิงทุกประการ ผมขายไปแล้วสบายใจเลย

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:26:06 »

เซลล์บอกผมเครื่องเดิมเกียร์เดิมไม่ได้ไปยุ่งเลยครับ เปลี่ยนแต่ในรถและด้านนอก :-\

เซลล์อยากขายรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:49:12 »
MC อีกเสียง ซุ้มไฟตัดหมอกสวยอ่ะ ออกแนว M 2 แต่

ผมอาจดู focus  1.6 อีกเสียง อัตราเร่งไม่น่าต่างจาก cruze 1.8 เท่าไร

แต่ๆๆ ได้ ESP หรือว่าผมบ้าเจ้าระบบนี้ไปแล้ว!!!!!

แต่ผมว่ามีมันก้อดีนะครับ ช่วยได้จริงๆ

ออฟไลน์ The Godfather

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:15:30 »
มีเงินซื้อสด แต่ไม่รู้จะซื้อรถอะไร แต่บางคนไม่มีเงินซื้อ แต่มีรถในใจอยู่แล้ว ^_0

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:25:20 »
MC อีกเสียง ซุ้มไฟตัดหมอกสวยอ่ะ ออกแนว M 2 แต่

ผมอาจดู focus  1.6 อีกเสียง อัตราเร่งไม่น่าต่างจาก cruze 1.8 เท่าไร

แต่ๆๆ ได้ ESP หรือว่าผมบ้าเจ้าระบบนี้ไปแล้ว!!!!!

แต่ผมว่ามีมันก้อดีนะครับ ช่วยได้จริงๆ

Cruze ก็มี ESP นี่ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:31:54 »
ตัว MC เถอะครับ ยิ่งเติม E85 ได้ ยิ่งน่าใช้ใหญ่ครับ

หรือไม่ก็ Focus 2.0 ครับ ได้รถขับดีเหมือนกัน ใกล้ยุโรปเหมือนกัน แต่เครื่องแรงกว่าเยอะ
เก็บเงินเพิ่มอีก 5 หมื่น ได้ตัวทอปสุดด้วย

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:02:06 »
ขับมา 14000 กิโล ก็ไม่มีปัญหาอะไรอย่างที่เขาว่านะครับ (cruze 2012 1.8LTZ)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:10:00 »

จากประสบการณ์ที่เคยคุยกับเซลล์มา ผมรู้มากกว่าเซลล์ทุกๆคนครับ บางคนไม่ทราบจริงๆบางคนขอให้ขายให้ได้ก่อนเพราะโดนบีบมาจากศูนย์ให้ขายตัวเก่าให้หมดและหรือผลตอบแทนสูงมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ E_mail

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:29:22 »
ที่บ้านมีตัว2.0LTZ

ความเห็นคือ"ไม่ชอบ"ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 23:12:04 »
เวลาจะซื้อ ก็ "อยากได้.. ให้คุ้มกับที่เสีย"  หน่ะค่ะ
เป็นผู้หญิงไม่รู้เรื่องรถ เรื่องอะไรเลย T-T

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
bmw x1
bmw s5 g30
mazda cx5
bmw s3 e90
toyota vigo
honda city

ออฟไลน์ ponggu52

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 23:23:53 »
มีเงินซื้อสด แต่ไม่รู้จะซื้อรถอะไร แต่บางคนไม่มีเงินซื้อ แต่มีรถในใจอยู่แล้ว ^_0
มีในใจมาตลอดเหมือนกัน และมันก็เปลี่ยน modelchange ไปอีกแล้ว แต่ยังไม่ได้เป็นเจ้าของเลย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:11:11 »
ผมอ่านเจอในเว็บ ตัวMC นี่ เติม E85  กับ เปลี่ยนเกียร์ใหม่
น่าจะเป็นตามนี่น่ะครับ ยังไงลองเช็คข้อมูลดีๆก่อน อย่าเพิ่งเชื่อเซลมาก
เพราะเซลไม่รู้ อยากขาย ก้อเยอะพอควรหรือรู้เยอะกว่าเราก้อมี
เวลา MC ออกมาจะได้ไม่เสียดายครับ รอเพิ่มอีกหน่อย

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:36:16 »
ข้อมูลรถ พยายามศึกษาจากแหล่งข่าวให้ดีก่อนจะไปเชื่อเซลล์ครับ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ asrimung

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 13:17:33 »
ตัวใหม่ผมไม่รุ้แต่ตัวเก่าลด 200000 บาทส่วนตัวผมว่ามันยังไม่น่าซื้อเลย เพราะว่าคุณซื้อมาแล้วคุณต้องมีเวลาว่างมาก เวลาเอารถเข้า 0  ต้องมีเงินมากๆไว้คอยซ่อม เวลาหมดประกัน ต้องตาดีก่อนเอารถออกจาก 0 เพราะรถของท่านอาจมีรอยงัดแงะ ถ้าออกจาก 0 ไปแล้วก็ตัวใครตัวมันละ

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 20:14:29 »
ตัวใหม่ผมไม่รุ้แต่ตัวเก่าลด 200000 บาทส่วนตัวผมว่ามันยังไม่น่าซื้อเลย เพราะว่าคุณซื้อมาแล้วคุณต้องมีเวลาว่างมาก เวลาเอารถเข้า 0  ต้องมีเงินมากๆไว้คอยซ่อม เวลาหมดประกัน ต้องตาดีก่อนเอารถออกจาก 0 เพราะรถของท่านอาจมีรอยงัดแงะ ถ้าออกจาก 0 ไปแล้วก็ตัวใครตัวมันละ

ศูนย์ไหนครับบอกผมบ้างครับ