ผู้เขียน หัวข้อ: + ผู้บริโภคปกติสามารถสั่ง Civic FD สีแดงได้หรือเปล่าครับ? +  (อ่าน 5713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
เนื่องจากนานมาแล้วผมเคยเห็นรถส่งรถยนต์ ซึ่งแบกเจ้า FD แต่เป็นสีแดง แต่ครับไม่ใช่สีแดงเลือดหมูโทน New City นะครับ

แต่เป็นแดงแนวเดียวกับ Civic EG หรือเจ้า Jazz บ้านเราเนี่ยแหละครับ สวยดี

ก็เคยได้ข้อมูลมาว่า มันสีรุ่นส่งออกเท่านั้น

ก็เลยอยากรู้ว่า ไหนๆมันก็ผลิตแล้ว ถ้าเราสั่งจากเซลล์ล่ะครับ เค้าจะยอมขายให้เราหรือเปล่า?

หรืออาจจะได้ แต่ต้องเส้นใหญ่พอควรหรือเปล่าครับ?

ถามนี่คงไม่ได้ซื้อหลอกนะครับอยากลองถามดูนะครับ
หรืออย่าง Vigo เครื่อง V6 ที่บ้านเราก็ผลิต  ก็น่าจะลงไว้ในแคตตาล็อค ให้คนไทยได้เลือกหน่อยเน๊อะ ไม่น่าเสียหลายนี่น่า หรือว่ามันมีอะไรมากกว่านั้นครับ >_<
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

อาจจะได้ครับ
แต่คุณอาจต้องสั่งเป็นล๊อตสัก 10-20 คันนะ
เค้าถึงจะยอมทำสีให้ในไลน์การผลิตในประเทศ

ส่วนที่เห็นเป็นตัวส่งออก
เอามาขายไม่ได้แน่นอน
ผิดกฎหมาย เพราะแจ้งขายนอกประเทศเท่านั้นไปแล้ว ตัดมาขายในไทยไม่ได้คับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ถ้ามันได้ ป่านนี้รถในเมืองไทย สีเป็นลูกกวาดแล้วละครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
พูดถึง วีโก้ ตัวส่งออก

ผมเคยลองถามที่ศูนย์เล่นๆว่าอยากได้

เป็นตัว V6 4.0L

มีระบบ ABS VSC TRC ถุงลมคู่หน้า เฟืองท้ายหลังดิฟล็อค

เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า เบาะหนังทั้งคัน

กระจกส่องหลังตัดแสงอัตโนมัติ รวมทั้งกระจกข้างด้วย

ไม่มีเครื่องเสียงมาให้ มีมาแต่ลำโพง

คนที่รู้จักกันก็เช็คราคาให้

หายไปประมาณ 3 วัน

โทรกลับมาบอก

ล้านห้าค่ะพี่

ถ้าพี่จะเอาเดี๋ยวหนูลองซิกแซกออกมาให้

ตอนนั้นวีโก้ตัวท็อปราคา 8.7 แสน

เอิ๊กๆๆๆ

ไม่เป็นไรครับ ผมขับตัวในประเทศก็ได้

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ gateaux

พูดถึง วีโก้ ตัวส่งออก

ผมเคยลองถามที่ศูนย์เล่นๆว่าอยากได้

เป็นตัว V6 4.0L

มีระบบ ABS VSC TRC ถุงลมคู่หน้า เฟืองท้ายหลังดิฟล็อค

เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า เบาะหนังทั้งคัน

กระจกส่องหลังตัดแสงอัตโนมัติ รวมทั้งกระจกข้างด้วย

ไม่มีเครื่องเสียงมาให้ มีมาแต่ลำโพง

คนที่รู้จักกันก็เช็คราคาให้

หายไปประมาณ 3 วัน

โทรกลับมาบอก

ล้านห้าค่ะพี่

ถ้าพี่จะเอาเดี๋ยวหนูลองซิกแซกออกมาให้

ตอนนั้นวีโก้ตัวท็อปราคา 8.7 แสน

เอิ๊กๆๆๆ

ไม่เป็นไรครับ ผมขับตัวในประเทศก็ได้

คงเอาไปเสียภาษีเข้ามาใหม่ละมั้งครับ

ออฟไลน์ tommaris

ถ้าล้านห้าจริง ก็ไม่เลวนะ  สะดุงตอนเติมน้ำมันนิดหน่อย (หรอ) เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ PREM

Vigo 4.0 ล้านห้า ผมว่าไม่แพงมากนะครับ

ปล. ผมละอยากได้ Toyota Tundra ยิ่งนัก
เอามาปราบกระบะบ้าพลังเมืองไทยให้หมด
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
มันอารมณ์เหมือน แอคคอร์ด 2.4 กับตัว 3.5 แหละครับ

ราคาต่างกันเป็นล้าน

เพราะถ้าเครื่องยนต์เกิน 3000 ซีซี หรือ 240 แรงม้า

จะโดนภาษีสรรพสารมิต อีกระดับหนึ่ง

แล้ววีโก้ 4 ประตูก็ตีเป็นรถยนต์ไม่เกิน 7 ที่นั่ง (ป้ายขาว ตัวหนังสือดำ)

ก็จะโดนภาษีอีกระดับนึงด้วย

ส่วน โตโยต้า ทุนดร้า

เคยมีคนนำเข้ามาทั้งคันจาก อเมริกา

พวงมาลัยซ้าย

ขับสี่ เกียร์ออโต้ แค๊บเปิดได้ ฟูลออพชั่น

เพียง 4-5 ล้านบาทเท่านั้นเองครับ

เหอๆๆๆๆ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????