ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจไม่ได้ รถสีขาวจะเคลือบแก้วของ CTS ดีไหมครับ  (อ่าน 43068 ครั้ง)

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
เอาจริงๆนะ 50000 เก็บไว้ทำสี 2kแห้งช้า ทั้งคันดีกว่า
สีเดิมๆhondaไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แล้วอีกอย่างจ่าย50000คือต้องเข้าไปทำเรื่อยๆไม่ใช่ครั้งเดียวจบไม่ต้องเข้าไปอีก เหมือนจ่ายไปก่อนแล้วถึงเวลาเข้าไปเสียแค่ค่าล้าง

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
accord สีขาว เป็นแบบมุก ความเห็นผมว่าเก็บเงินไว้เคลือบสีดีๆเป็นประจำดีกว่านะ เคลือบแบบนี้เหมาะสำหรับคนขี้เกียจเอารถไปเคลือบบ่อยๆ ทีเดียวยาวๆ

ผมล้างเคลือบเองอยู่แล้วครับ อยู่ ตจว ด้วยครับ ร้านคาร์แคร์ดีๆ ไม่มีเลย
เวลาเช็ดหลังคา เหยียบกาบบันไดรถผมขึ้นไปเช็ดอีก ผมรับไม่ได้ ผมทำเองหมดเลย ซื้อเครื่องขัดDAมาขัดเองเลยครับ

ที่คุณทำอยู่ ผมว่าดีกว่าร้านบางร้านอีก และถือว่าบ่อยมาก(ถ้าทำครบเซ็ทที่บอกทุกครั้ง) ฉะนั้นค่าใช้จ่ายส่วนนี้ถือว่าเอะมากแล้ว เอาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
ขับแถวรอบนอกกรุงเทพอาจจะร้องไห้ได้ เวลาขับตามรถสิบล้อหรือเวลาแซงหรือสวนกันเศษหินกระเ็ด็นใส่รถ นั่นแหละปัญหาที่น่ากลัวมากกว่าครับผมว่า น่าเห็นใจคนรักรถจริงๆ ของผมเคลือบสีแม๊กไกว์ด้วยตัวเองประมาณเดือนละครั้งก็โอเคแล้วครับ ที่เหลือก็ลุ้นอย่าให้รถคันหน้าดีดก้อนหินใส่รถเราก็พอครับ เคยโดนก้อนใหญ่กว่ากำปั้นกระเด้งขึ้นมาบนฝากระโปรงรถ แต่ก็น่ะ ทำไงได้ ^_0

ออฟไลน์ Po2213

• Newbie
  • *
Re: ตัดสินใจไม่ได้ รถสีขาวจะเคลือบแก้วขอŧ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 16:41:54 »
ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกัน เคลือบแบบ Quartz FX แต่รู้สึกมันแพงจริง ราคา 50,000  เค้าบอกว่าเป็นระบบพ่น เป็นการเคลือบสีแบบถาวรอยู่ได้8-10 ปี จะทนและแข็งแรงกว่า ภายใน 5 ปี จะเป็นการลง Tretment 60 ครั้ง รถผมเป็น c class coupe สีเงิน ผมไม่ค่อยเห็นใครเคลือบสีเงิน ส่วนใหญ่ ขาว กับดำ แต่ Life Style ผมแย่ วันธรรมดาอยู่ Office เสาร์ อาทิตย์ ทำงานต่างจังหวัดตลอด ผมควรทำไหมครับ เพื่อนผมบอกว่า สมัยก่อนมันไม่มีระบบนี้ รถเราก็ไม่เห็นเป็นอะไร มาเห็นคำถามนี้เข้า ชักคันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2013, 20:34:25 โดย Po2213 »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เอาอย่างนี้แล้วกัน
บางเรื่องมันไม่สามารถพูดออกสื่อได้จริงๆ

ถ้าอยากทำ ในราคารที่ถูกกว่า และมั่นใจฝีมือคนทำได้เลย (ผมยอมการันตี เพราะผมให้เขาดูแลล้างรถผมอยู่ตลอด)
ก็ หลังไมค์มาครับ จะแนะนำให้

ผมว่าคนเดียวกับผมชัวร์ หุหุ พระราม3 ปะคับ

ก็คนเดียวกับผมด้วยแหละครับ อิอิ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ถ้าผมมีเวลาและสามารถทำได้แบบจขกท. เป็นผม...ไม่เอาไปเคลือบครับ
แต่ถ้าอยากจริงๆ เป็นผมเต็มที่ก็หาร้านที่ราคาย่อมเยาลงมา มีรูปผลงาน

แต่ทั้งหมดก็อยู่ที่ความสบายใจด้วยครับ ถ้าคิดว่าสบายๆก็เอาเลยครับ ถือว่าเพิ่มเกราะอีกชั้นให้สีรถ
แต่อยากแนะนำให้หาข้อมูลเพิ่มอีกหน่อยครับ..