ผู้เขียน หัวข้อ: F30 320i ออกที่ไหนดีครับ+ของแถมมีอะไรมั่ง+ได้รถวันไหน  (อ่าน 6720 ครั้ง)

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
ลังเลอยู่นานสุดท้ายตัดสินใจจบที่ F30 320i Sport 2.679 อยากลองย้ายค่ายดูบ้าง  ;D

-อยากทราบว่าซื้อที่ไหนดีครับ

สะดวกที่ Millennium Auto พระราม 3 และ Europa Motor จรัญ

แต่ถ้าที่ไหนส่วนลด+ของแถมเยอะสุด ก็จะยินดีไปหา

อยากลอง Test Drive ก่อนขับด้วยครับ เพื่อความมั่นใจ คันนี้คงใช้อีกหลายปี

-ของแถมที่ควรจะได้นี่มีอะไรบ้างครับ (รวมของจุกจิก เช่น ฟิล์ม V-Cool ผ้ายาง ปลอกกุญแจรถ)

-ซื้อสดกับผ่อน ของแถมต่างกันเยอะไหม ดอกเบี้ยนี่ตอนนี้รู้สึกจะ 2.5% ใช่ไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่เคยผ่อนรถมาก่อน

-รอรถนานไหมครับ ผมไม่รีบมาก 3-4-5 เดือนรอได้ ถ้ารอประมาณนี้แล้วของแถมเยอะก็โอเคร กะจะออกสีขาวเลยไม่รู้รอนานไหม คนจองน่าจะเยอะ

-Sport line ผมอยากได้คอนโซลดำแดง เบาะแดง มีไหมครับ เห็นมันเลือกข้างในเองได้ แบบนี้ (ขอยืมรูปคุณ simcity หน่อยนะครับ) (แผงไมล์รถมันเป็นอลูมิเนียมหรือเพราะแสงอ่ะครับ)

ขอบคุณครับ :)

syamana

• บุคคลทั่วไป
series 3 วันนี้ไปที่ Motorshow F30 ไม่มีส่วนลดเงินสดครับแต่มีแถม ประกันภัยชั้น 1 กับ iPhone 5 กับของแถมต่างๆต่อรองได้
แต่ที่ผมช๊อคในวันนี้คือเขาบอกเมื่อซื้อ 7 series ที่เป็น CKD ได้สว่นลด 900,000 บาทครับอ่านไม่ผิดหรอกครับได้ส่วนลดเท่านี้จริงๆ
ส่วน F10 525d 528i ธรรมดา ดันตัดเบาะ Comfort Seat แต่ได้จอหลังเพิ่ม ได้อย่างเสียอย่างหรือเนี่ย  ???

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ยูโรป้าก็บริการดีนะครับ พ่อผมใช้อยู่ ซื้อใบจองต่อมั้ยครับ ไม่บวกตังค์ มีรุ่นพี่ที่สนิทกันจอง 320d sport อยู่ แต่ใจชักไปทางรถ เปิดประทุนแล้ว เลยเสียดายเงินจอง 50,000 บาท ใบจองของศูนย์ เยอรมันออโต้นะครับ บางนา 

ปล.เซลล์บอกว่าห้ามขายใบจอง ปัญญาอ่อนมาก เลยเริ่มเบื่อมันละ เป็นผมโวยไปแล้ว

ออฟไลน์ Parinceo

ศูนย์แถวบางนา ที่บ้านชอบครับ บริการดี เซลล์น่ารัก(นิสัยนะครับ  :P)

• Newbie
  • *
ยูโรป้าก็บริการดีนะครับ พ่อผมใช้อยู่ ซื้อใบจองต่อมั้ยครับ ไม่บวกตังค์ มีรุ่นพี่ที่สนิทกันจอง 320d sport อยู่ แต่ใจชักไปทางรถ เปิดประทุนแล้ว เลยเสียดายเงินจอง 50,000 บาท ใบจองของศูนย์ เยอรมันออโต้นะครับ บางนา 

ปล.เซลล์บอกว่าห้ามขายใบจอง ปัญญาอ่อนมาก เลยเริ่มเบื่อมันละ เป็นผมโวยไปแล้ว

ขอบคุณครับ แต่ผมสนใจตัวเบนซินมากกว่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ wangyang

• Newbie
  • *
series 3 วันนี้ไปที่ Motorshow F30 ไม่มีส่วนลดเงินสดครับแต่มีแถม ประกันภัยชั้น 1 กับ iPhone 5 กับของแถมต่างๆต่อรองได้
แต่ที่ผมช๊อคในวันนี้คือเขาบอกเมื่อซื้อ 7 series ที่เป็น CKD ได้สว่นลด 900,000 บาทครับอ่านไม่ผิดหรอกครับได้ส่วนลดเท่านี้จริงๆ
ส่วน F10 525d 528i ธรรมดา ดันตัดเบาะ Comfort Seat แต่ได้จอหลังเพิ่ม ได้อย่างเสียอย่างหรือเนี่ย  ???
วันนี้ไปจองที่มอเตอรโชว์มา ไม่แถมประกันนี่ครับ แถมแต่ iPad mini 16gตัว cellular เท่านั้นครับ สีขาวเบาะแดง sport line รอนานประมาณ 4 เดือนครับ

syamana

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปจองที่มอเตอรโชว์มา ไม่แถมประกันนี่ครับ แถมแต่ iPad mini 16gตัว cellular เท่านั้นครับ สีขาวเบาะแดง sport line รอนานประมาณ 4 เดือนครับ

อ่าวหรอครับสงสัยเซลที่คุยคงมั่วครับเพราะผมไม่ค่อยสนใจรายละเอียดเท่าไรมัวแต่ดู series 5  ;D

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ แถมแต่ iPad เหรอครับ  :( พวกฟิล์มไรงี้แถมป่ะครับ ประกันก็ไม่มี?  :-\

ออฟไลน์ Vage

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะไปพระราม 3 ลองเข้าไปหาคุณโอปอ ดูครับ บอกว่า John แนะนำมา อาจจะลดให้พิเศษได้บ้าง  ;D

แต่เท่าที่ผมพูดคุยมา F30 มี Margin ส่วนลดน้อยมากๆ  :-[

• Newbie
  • *
ถ้าจะไปพระราม 3 ลองเข้าไปหาคุณโอปอ ดูครับ บอกว่า John แนะนำมา อาจจะลดให้พิเศษได้บ้าง  ;D

แต่เท่าที่ผมพูดคุยมา F30 มี Margin ส่วนลดน้อยมากๆ  :-[

สงสัยรถขายดี ลดให้น้อย  :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แปลกที่จะแถมน้อย

เป็นรถทำยอดของค่ายใบพัดเลยสำหรับ 3 series ไม่ว่าจะประเทศไหน ที่ใดก็ตาม

แล้วเพิ่งเปิดตัวด้วย สดใหม่ ยังไงคนก็ซื้อ

ส่วน f10 528i ไม่ใช่ตัวM กับ 525d อ่านข่าวมาว่าเพิ่มจอหลัง แต่ข่าวไม่ได้บอกว่าตัดเบาะ Comfort Seat - -*

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เคยได้ข้อเสนอดีสุดเป็นศูนย์ ตจว ครับ แต่จำไม่ได้จริงๆว่าจังหวัดอะไร

ผมว่าลองโทรไปถามศูนย์ทั้งใน กทม กับ ตจว แล้วให้เค้าลองเสนอมา อาจได้ส่วนลดของแถมมากขึ้นหรือรับรถเร็วขึ้นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ผมเห็นในคลับขายใบจอง 320d มีส่วนลดตั้งแสนนึง คุ้มมากๆ ถ้าใครจะเอาเบนซิน เพิ่มแสนเดียวได้ ดีเซลเลย

ออฟไลน์ XL_SiZe

ลองถามศูนย์ โคราชมั้ยล่ะครับ
ผมมีเบอร์อยู่ เพราะใช้บริการอยู่ สนใจก็สอบถามด้านหลังได้ครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ผมมี w204 facelift อยู่   ขับสวน f30 ในใจผมคิดยังโลเลเลย 55+

;D ;D ;D   ชม.นี้ ต้อง f30 ครับ    มาแรงจริงๆสำหรับ ค่ายใบพัด 

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
ออกที่เยอรมันออโต้ครับ ของแถมส่วนลดเงินสดคงคล้ายๆกันหมด แต่ของผมได้ดอกเบี้ยถูก  :)