ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องขอคำปรึกษาค่ะ...  (อ่าน 1743 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinny

• Newbie
  • *
มีเรื่องขอคำปรึกษาค่ะ...
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 14:20:45 »
จองรถไว้ ที่งานมอร์เตอร์ โชว์ สิ้นเดือนธันวา 55 ค่ะ จองแล้วตกลงว่าจะรับรถเดือน มีนา 56 แต่ต้นๆ เดือน เราไม่สะดวกจะไปรับ เลยบอกเซลล์ว่า ขอเป็นช่วงปลายเดื่อนได้มั้ย
เซลล์ก็รับปากว่าเดี๋ยวกลางๆ เดื่อนจะโทรมาแจ้งเราอีกที แต่พอดีว่าเราไปทำงานต่างจังหวัด แล้วไม่ได้พกโทรศัพท์ไป เพราะใช้เบอร์ของที่บริษัท เลยให้ญาติ เขารับเรื่องไว้ ยังยืนยันว่าจะขอรับปลายเดือน....

แล้วก็เงียบๆ ไป ตอนแรกคิดว่า ที่เค้าเงียบๆ ไปนี่คงเพราะ เค้ายังอิงกับกำหนดเดิมเรา คือ ปลายเดือน วันนี้เลยโทรไปค่ะ เลยว่าจะนัดรับรถประมาณ วันที่ 5 เมษาได้มั้ย ดูฤกษ์ไว้ แล้ว แล้วก็วางแผน ลางานเอาไว้แล้ว แต่เซลล์บอกติดงาน มอร์เตอร์โชว์อยู่ แล้วบอกเราว่า ต้องเช็คดูก่อนว่ามีรถหรือเปล่า เราเลยถามไปว่า แล้วจะรู้ผลตอนไหน เซลล์บอกว่า วันจันทร์ ที่ 1 เมษา แล้วก็บอกว่า กลางเดือนโทรมาหาเราแล้ว แต่ติดต่อเราไม่ได้....แบบนี้เราผิดใช่ไหม

เราเก็ไม่รู้จะทำยังไง.... งานต้องวางแผนลาล่วงหน้าเป็นอาทิตย์ เพราะลายากมากกกกกกก
แล้วสงสัยอีกอย่างว่า ทำไมต้องรอถึง 2 วันเค้า เช็คให้เราตอนนั้นไม่ได้เลยหรอ

ขนาดตอนจอง ยังเช็คให้ได้เลยว่าจะได้รับวันไหน

เป็นว่าเราเป็นคนผิด ที่ติดต่อไม่ได้ตอนกลางเดือน แต่เรายืนยันมาตลอดว่า เราจะขอรับรถปลายเดือน
แล้วผิดอีกหรือเปล่าที่ไปขอรับ วันที่ 5 เดือนเมษา

ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ .... อย่างน้อยขอบ่นหน่อยแล้วกัน

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
Re: มีเรื่องขอคำปรึกษาค่ะ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 14:47:23 »
ลองหาฤกษ์ใหม่หลังจบมอเตอร์โชว์ดีไหมครับ ดูแล้วเซลเขาคงยุ่ง  :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 16:44:59 »
การเลื่อนมันมีหลายปัจจัยครับ

อาจจะเป็นที่ระบบด้วย หรือ + กับตัวเซลเองด้วยครับ

ผมหล่ะ คนนึง ถ้ารถมาเป็นไปได้อยากรับไว้เลย ถ้าตัวรถไม่มีปัญหา

เพราะเดี๋ยวปัญหาจะตามแบบนี้หล่ะสิ

ยังไงก็รอต่อไปครับ ขอให้ได้ไวๆฮะ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 17:03:30 »
รถคุณอาจจะส่งมอบให้คนอื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 15:38:01 »
คงต้องใจเย็นๆล่ะครับ ช่วงนี้มีงานมอเตอร์โชว์ เซลล์ก็คงจะยุ่งหลายเรื่อง
อย่างรถผม บอกไสามรอบว่าจะรับวันไหน พอใกล้ๆ เซลล์ก็ยังถามย้ำว่าจะรับวันนี้ๆ เลยใช่มั้ย เพราะถ้าไม่รับ เค้าต้องเคลียร์รถออกภายในกี่วันๆ
พอติดต่อเราไม่ได้ ก็คงต้องปล่อยไปก่อนน่ะครับ