ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนลด Serie 5 F10 520D ขอความคิดเห็นด่วนจะเปลี่ยนใจจาก F30 320D ครับ  (อ่าน 11451 ครั้ง)

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
ผมจอง F30 320D ไป 2 เดือน กว่าจะได้รถเดือน 6 ตอนนี้ Sale เสนอ Serie 5 F10 520D มาให้มีส่วนลด 200,000 แถมประกันชั้น 1, ฟิล์มและของแถมทั่วไป เพื่อนๆคิดว่าส่วนลดOKมั้ยครับ มีอีกคันเป็นตัวเก่าไม่มี Eco Pro ให้ราคาเท่ากัน แต่ผมจะต่อเพิ่มเป็นลด 300,000 บาท+ ประกันชั้น 1 และของแถมสแตนดาร์ด คิดว่าตุ้มมั้ยกับ 100,000 บาทกับปุ่ม Eco Pro

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
ไม่แนะนำ สำหรับ F10 ตอนนี้ครับ  รอ LCI ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
F30 ดีแล้วคร๊าบๆ ถ้า F10 รอ LCI คร๊าบ ;D

ออฟไลน์ tu

• **
LCI มีอะไรใหม่มั่งครับ

ออฟไลน์ samgler

ส่วนลด OK นะ เพราะยังไม่ตกรุ่น
ถ้าไม่ชอบ automatic start-stop ก็ต้องเอารุ่นไม่มี eco-pro ละครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ที่บ้านใช้ F10 ตัวเก่า ไม่มีปุ่มปรับโหมด และ F30 นะครับ
F10 ดีกว่าแทบทุกด้าน ยกเว้นความคล่องตัวอ่ะครับ(ไม่ใช่ F10 ไม่คล่องตัวนะครับ แค่ F30 มันคล่องกว่า)

ผมว่า eco pro ที่เพิ่มมานั้น แทบไม่ได้ใช้อ่ะครับ F30 นี่ใช้กรุงเทพ รำคาญอยู่ ติดๆดับๆ บางทีดับยังไม่สนิทก็ไปละ ความประหยัดไม่ต่างกับโหมด comfort เท่าไหร่ครับ
รู้สึกตัวที่มีปุ่มปรับโหมดจะมีแค่ปุ่มนั้น แล้วก็ฝากระโปรงท้ายเตะเอา แค่นั้น ถ้าไม่ใช้ทั้งคู่ เอาตัวเก่าดีกว่าครับ ลดตั้ง 3 แสน

LCI หน้าตาเปลี่ยนหน่อยเดียว ยังหล่ออีกนาน ออพชั่นไม่ทราบ แต่ถ้าเพิ่มก็เดาว่า เอา idrive ตัวใหม่มา อาจจะแค่นั้นจริงๆ เพราะเป็นตัวล่าง

สรุป ถ้าจะเพิ่มจาก 320d ผมว่า F10 น่าเล่นกว่า แต่ถ้าขับคนเดียว อัดแรงๆจริงๆ รอ F30 เหมือนเดิมเถอะครับ
ของแถมนี้ ควรได้ V-kool ด้วยนะครับ รุ่นต่ำ sport package อย่างน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 14:28:47 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ Vage

• **
ถึงจะเปิดตัวเร็วๆนี้ แต่กว่าจะขึ้นสายการผลิต ผมว่าน่าจะปี 2014 เลย ตอนนีเพิ่งต้นปี

ถ้ารอไม่ไหวก็ออกเถอะครับ หน้าตาไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ ถ้าไม่ติดใจเทคโนโลยีใหม่ๆนะ  ;)

syamana

• บุคคลทั่วไป
LCI มีอะไรใหม่มั่งครับ

หลักๆก็
1.ไฟหน้าแบบ LED แบบ 6 Series
2.กันชนหน้า-หลังดีไซล์ใหม่
3.กระจกมองข้างมีไฟเลี้ยว
4.ตัว M Sport พวงมาลัยเปลี่ยนเป็น3ก้านแบบ M6,3 series M sport
ข้อ 5 ผมไม่แน่ใจน่ะครับอ่านใน Spyshot ต่างประเทศเห็นบอกจะทำมาแบบ 3 Line Modern Luxury Sport  แบบ 3 series  ;D

ออฟไลน์ tu

• **
ตอนนี้กำลังต่อรองราคาตัวไม่มี Eco Pro ครับขอส่วนลดไป 400,000 บาท ประกันและของแถมสแตนดาร์ด รอคำตอบจาก saleอยู่ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

ตอนนี้กำลังต่อรองราคาตัวไม่มี Eco Pro ครับขอส่วนลดไป 400,000 บาท ประกันและของแถมสแตนดาร์ด รอคำตอบจาก saleอยู่ ;D ;D ;D ;D

ศูนย์ M คันสีขาวปะครับ  ;D

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ถ้าลดขนาดนั้น คุ้มคับ
ส่วนตัวผมไม่ชอบ star-stop อยู่แล้ว แทบปิดตลอด
F10 ขับ ดีกว่า F30 เยอะนะครับ
ใหญ่ ภูมิฐานกว่า ส่วนของความคล่องแคล่ว อยู่ที่ตัวคนขับล้วนๆ

;D ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
ส่วนตัวผมชอบF30มากกว่าครับ ;D
เพราะว่าส่วนใหญ่นั่งสองตลอด
แล้วส่วนตัวไม่ค่อยชอบรถใหญ่มากอยู่แล้วครับ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
รอฟังคำตอบด้วยคนนะครับผม ถ้าลดได้ขนาดนั้นก็น่าสนใจ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Entropy

แนะนนำส่วนลดไม่ได้ แต่เข้ามาเชียร์F10 ดีกว่าทุกด้าน เว้นเสียแต่ว่าท่านเจ้าของกระทู้ไม่ชอบบอดี้ใหญ่ๆ ;D

ออฟไลน์ Parinceo

ถ้า 4 แสนได้ + ของแถมทั่วไป โอเคเลยครับ ฟิล์มอะไรติดเองได้ คุ้มกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ Nyquist

ผมก็ชอบ F10 มากกว่านะ เชียร์ๆๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

400k เอาเลยครับ ไม่ต้องรอ LCI หรอก ผมว่าเปลี่ยนน้อยไปหน่อย

ส่วน F10 กับ F30 ผมชอบ F30 แค่ด้านหน้าจริงๆ มันหล่อมาก

แต่ถ้าทั้งคันยังไงก็ F10 ครับ(ก็แหง๋ยังไงก็รถรุ่นพี่) รถเก๋งยาวดูหรูหรา เส้นสายคม ดุดันแต่แฝงความหรูไว้ ไฟท้ายยิ่งกินขาด สวยกว่าเยอะ

ส่วนความคล่องตัว อยู่ที่คนขับจริงๆแหละ อย่างผมขับแต่รถยาวๆ ขับจนชินครับ ใหญ่ นั่งสบายดี ดูดีด้วย

ออฟไลน์ tu

• **
ตอนนี้ Sale ยืนที่ 3.4 M + ประกันชั้น 1 ::) ::) ::) เลยรอก่อนว่าจะจบที่เท่าไหร่ ผมต่อไป 3.35 M +ประกันชั้น1 ตอนนี้ซื้อรถจนจะกินแกลบแล้ว ทั้ง S7 E66, Caravelle TDI, Z4  :-\ :-\ :-\ ไม่งั้นหนีไป Grey เจ้านึงให้มา 3.1 M + M bodykit + 19" wheels & Free maintenance  3 yr or 60,000 KM

ออฟไลน์ gayji

F10 ลดให้ 3 แสนกว่า นี่เยอะมากๆ เลยนะครับ ผมว่าคุ้มมากครับดีลนี้

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

คุ้มครับ เอาส่วนต่างไปแปลง lci จอใหญ่ idriveใหม่ เงินยังเหลือครับ

ระบบ start stop เป็นระบบที่ใช้งานจริงได้แย่มากครับ คหสตไม่มีดีกว่าครับ

ออฟไลน์ sakolsakman

เชียร์ f10 ครับ ตอนแรกผมก็จะเอา แต่นังเมียบอกใหญ่เกิน เดี๊ยนขับไม่ถนัด ;)

ออฟไลน์ tu

• **
กำลังชั่งใจว่าซื้อรถGreyจะคุ้มมั้ย เพราะได้ 520D + M sport body kit + 19" Alloy wheels เบาะไฟฟ้าครึ่งตัว มี moonroof & rear view camera นอกนั้นเหมือน BM Thailand ทาง Grey ให้ราคา 3.1 M + V-Kool กับ Warranty + Free Maintenance 3 ปี หรือ 60,000 km (รวมหมดเปลี่ยนแค่ยางกับใบปัดน้ำฝน) กำลังชั่งใจอยู่เพราะผมใช้รถปีละ 15,000-18,000 kmเองครับ

ออฟไลน์ sakolsakman

กำลังชั่งใจว่าซื้อรถGreyจะคุ้มมั้ย เพราะได้ 520D + M sport body kit + 19" Alloy wheels เบาะไฟฟ้าครึ่งตัว มี moonroof & rear view camera นอกนั้นเหมือน BM Thailand ทาง Grey ให้ราคา 3.1 M + V-Kool กับ Warranty + Free Maintenance 3 ปี หรือ 60,000 km (รวมหมดเปลี่ยนแค่ยางกับใบปัดน้ำฝน) กำลังชั่งใจอยู่เพราะผมใช้รถปีละ 15,000-18,000 kmเองครับ
ช่วยหลังไมล์มาบอกหน่อยซิครับ ว่าเกรย์เจ้าไหนสนใจครับ

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
ชอบกระทู้นี้ครับ
เป็นข้อมูลที่ดีมากๆ สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

เกร์ยที่นำเข้ามาใหม่ๆได้ยินมาว่ามีปัญหาจดทะเบียนไม่ได้หลายคัยเพราะกฏเรื่องมาตราฐานไอเสียของไทย ลองเช็คดูหน่อยนะครับ กันไว้ดีกว่าแก้

ออฟไลน์ simcity

ราคานี้ options แบบนี้

เป็นผม ซื้อ Grey ครับ

แค่ชุดแต่ง M ล้อ M 19 รวมกันก็ 3 แสนแล้ว มี moonroof อีก ตีว่า 1 แสน

สรุป options มากกว่าศูนย์ร่วม 4 แสน ราคาถูกกว่า 3 แสน. ส่วนต่างร่วม 7 แสน

แถมรับประกันให้ 3 ปี

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
ช่วยหลังไมล์มาบอกหน่อยซิครับ ว่าเกรย์เจ้าไหนสนใจครับ
ขอทราบด้วยคนครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ tu

• **
ราคาผมจบแล้วครับ 3.4 M + ประกันชั้น 1, Film Lamina +ของแถมทั่วไป สำหรับตัว Non Eco pro  ;D ;D ;D ;D ต่อมา 3 วันกระอักเลย :P :P :P ไม่ขอบอกศุนย์บนบอร์ดนะครับ PM มาจะตอบให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 20:03:30 โดย tu »

syamana

• บุคคลทั่วไป
ขอทราบด้วยคนครับ

ขอด้วยคนครับ  :D

ออฟไลน์ BaDMojo

• **

ผมมีคนรู้จักอยู่คนนึง ที่บ้านพี่เค้าออกแต่Greyอย่างเดียว Bmw Benz Porsche ผมก็งงว่าไมเค้าออกแต่ของGrey

ลองถามดูเค้าบอกว่าคุณภาพวัสดุกับการประกอบดีกว่าประกอบในอะครับและก็ออปชั่นมาเต็ม อันนี้จากปากเค้าจริงๆครับ

แต่เห็นพี่เค้าเปลี่ยนรถบ่อยมาก ประมาณ 4 ปีเปลี่ยน เค้าคงไม่กลัวเรื่องเซอร์วิสเท่าไหร่มั้งครับ