ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Freed ปรับ spec ใหม่เพิ่มแอร์แถวสองครับ ในอินโด(และบอกเล่าอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงตัว MC)  (อ่าน 10996 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จาก
http://www.thaifreed.com/index.php?topic=7136.0

[youtube][/youtube]

link: www.honda-indonesia.com/product/freed/main

เพิ่มแอร์แถมสอง ไฟอ่านแผนที่ ไฟกลางใหม่(ไปอยู่ด้านข้าง ด้านหน้ากลางแทน) และอาจจะมี Skirt และกุญแจใหม่ แต่ประตูไฟฟ้าเหลือหนึ่งอันแทน

อยากได้แอร์แถวสองครับ :)

โดยรวม น่ากลัวเหมือนกัน

ขอรายงานอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงว่า

ณ ปัจจุบัน วิ่งในเมือง ได้ 11 โลลิตร และต่างจังหวัด ได้ 16 โลลิตร อาจจะเนื่องจากมีไฟ Eco ช่วย ทำให้การขับรถให้ดีและประหยัดง่ายขึ้น รวมทั้งกล่องสมอง ตัว MC ไม่เหมือนตัวก่อน MC ซึ่งมีการ set ให้ประหยัดขึ้น แต่ไม่สามารถเติม E85 ได้ เพราะไฟเครื่องจะขึ้น(ตัวเดิมไม่เป็นครับ)

จริงๆ อยากให้มี option ใส่อุปกรณ์เติม E85 มาขายเพิ่ม หรือ มีการใส่ระบบ Hybrid ได้ครับ เพราะน่าจะดีมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 19:51:29 โดย jorpor...GreenG »

ออฟไลน์ PacMan

• Full Member
เพิ่มOptionแล้วลดราคาอีกหน่อยคงจะดีรุ่นนี้ อยากให้ราคาเดียวกับอินโดรุ่นล่างประมาณ6.5แสน รุ่นTopประมาณ8.1แสน

มาไทยช่างกล้าตั้งราคา(ตอนแรก)

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
ตั้งแต่ตั้งราคาใหม่ คนเริ่มออกFreedกันเยอะขึ้น แล้วถ้า MC เติม E85 ได้นี่ น่าจะขายดีขึ้นพอสมควรเลยนะครับ

GreenG

ตั้งแต่ตั้งราคาใหม่ คนเริ่มออกFreedกันเยอะขึ้น แล้วถ้า MC เติม E85 ได้นี่ น่าจะขายดีขึ้นพอสมควรเลยนะครับ

ใช่ครับ

ถ้าเติมได้จะดีมาก

โดยรม ผมว่า option มันไม่ต่างกับ CR-V G2 ที่บ้านผมเคยใช้เลย(แอบมากกว่าด้วย)

วัสดุดีกว่า เงียบกว่า(เทียบตอนใหม่เท่ากันนะครับ)

โดยรวม คือ สมกับที่เป็นรถที่เอาอะไหล่มาจากญี่ปุ่นจริงๆ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ H.

เชี่ยละ พึ่งไปจองตัวปัจจุบันยังบ่นอยู่เลยว่าทำไมไม่มีแอร์แถว 2
เอาไงดีเนี่ย
H.

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
เชี่ยละ พึ่งไปจองตัวปัจจุบันยังบ่นอยู่เลยว่าทำไมไม่มีแอร์แถว 2
เอาไงดีเนี่ย
ผมว่าตอนนี้ได้ส่วนลดของแถมเยอะมาก+ 0% อีกบวกลบคูณหารมาราคาแพงกว่าjazzไม่กี่หมื่น ตัวใหม่มา ก็คงได้แค่พรมผ้ายางฟิลม์กรอบป้ายทะเบียน
แล้วแต่คนชอบครับ

ออฟไลน์ H.

ใช่ๆ ผมได้ลด 50,000 ผ่อน 0% 4 ปี หักรวมๆกันน่าจะลดไปแสนนึงเต็มๆ ผมว่าก็คุ้มราคาดีกับตัว ES (ตัวท็อปของเล่นเยอะไป ไม่ได้ใช้)
 แต่ผมอยากได้แอร์แถว 2 หง่าไม่รู้จะติดเพิ่มได้มั้ย ?
H.

GreenG

ใช่ๆ ผมได้ลด 50,000 ผ่อน 0% 4 ปี หักรวมๆกันน่าจะลดไปแสนนึงเต็มๆ แต่ผมว่ามันก็แพงกว่า jazz อยู่ดีละนะ
 แต่ผมอยากได้แอร์แถว 2 หง่าไม่รู้จะติดเพิ่มได้มั้ย ?

หา เยอะมาก ที่ไหนครับนี่

ตอนผมได้แค่ประกัน ฟิลม์ ฟรีจดทะเบียน และนิดหน่อย รวมกัน 3 หมื่นเอง(แต่ปีที่แล้วนะครับ)

ออฟไลน์ H.

ใช่ๆ ผมได้ลด 50,000 ผ่อน 0% 4 ปี หักรวมๆกันน่าจะลดไปแสนนึงเต็มๆ แต่ผมว่ามันก็แพงกว่า jazz อยู่ดีละนะ

ตอนผมได้แค่ประกัน ฟิลม์ ฟรีจดทะเบียน และนิดหน่อย รวมกัน 3 หมื่นเอง(แต่ปีที่แล้วนะครับ)
โมเต้าโชว์อะครับ งานนี้เขาจัดโปรผ่อน 0 เปอร์ 4 ปี อยู่แล้ว ถ้าเทียบกับคู่แข่งดอก 2 กว่า ก็ราวๆอีกห้าหมื่นบาท
แต่ไปอ้อนเซลล์ขอส่วนลดเงินดาวน์อีก 5 หมื่น แต่ผมไม่ขอชุดแต่งอะไรเลย ผมว่ามันไม่สวย เบาะหนังพอดีมีร้านรู้จักกันเลยจะไปหุ้มเอง เลยได้ลดเต็มๆ

แต่อยากได้แอร์แถว 2 หง่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 00:36:20 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ 6162002

เหมือนคุณ Codename เลยครับ คือฟรีด ราคา+โปรโอเคนะครับ แต่ไม่มีแอร์แถวสอง

ซึ่งแค่รถเก๋งธรรมดา วันร้อนๆ กว่าแถวสองจะเย็นผมก็แทบตายแล้ว  ยิ่งเป็นฟรีด มีคนนั่งแถวสาม คงตายก่อน *-*

สุดท้ายเลยได้ Ertiga มา

ป.ล. กุญแจใหม่ในรูปนั่นมันกุญแจธรรมดา แบบ Accord G8 นี่นา - -

ออฟไลน์ H.

เหมือนคุณ Codename เลยครับ คือฟรีด ราคา+โปรโอเคนะครับ แต่ไม่มีแอร์แถวสอง

ซึ่งแค่รถเก๋งธรรมดา วันร้อนๆ กว่าแถวสองจะเย็นผมก็แทบตายแล้ว  ยิ่งเป็นฟรีด มีคนนั่งแถวสาม คงตายก่อน *-*

สุดท้ายเลยได้ Ertiga มา

ป.ล. กุญแจใหม่ในรูปนั่นมันกุญแจธรรมดา แบบ Accord G8 นี่นา - -
งานนี้ต้องรอดูกันต่อไป เพราะยังไงก็จะได้รถวันที่ 11-12 นี้แล้ว  :-\
H.

GreenG

โมเต้าโชว์อะครับ งานนี้เขาจัดโปรผ่อน 0 เปอร์ 4 ปี อยู่แล้ว ถ้าเทียบกับคู่แข่งดอก 2 กว่า ก็ราวๆอีกห้าหมื่นบาท
แต่ไปอ้อนเซลล์ขอส่วนลดเงินดาวน์อีก 5 หมื่น แต่ผมไม่ขอชุดแต่งอะไรเลย ผมว่ามันไม่สวย เบาะหนังพอดีมีร้านรู้จักกันเลยจะไปหุ้มเอง เลยได้ลดเต็มๆ

แต่อยากได้แอร์แถว 2 หง่า

อ๋อ ก็มากกว่าหน่อยนะครับ ถือว่าคุ้มมากๆ แต่พอดีซื้อสดนะครับ เลยไม่ค่อยกระทบเรื่อง 0% เท่าใดนัก