ผู้เขียน หัวข้อ: ใครผ่อนรถกับ อยุธยา ช่วยตอบที  (อ่าน 1589 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ใครผ่อนรถกับ อยุธยา ช่วยตอบที
« เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 22:26:14 »
คือว่า ผมซื้อรถที่ กทม (จองในงานมอเตอร์โชว์) เมื่อปี 53 ปีแรก ประกันได้แถมจากโตเกียวมารีน  ปีสอง ปีสาม  ทางพนักงานบอกใช้ให้ทำประกันชั้น 1 ผมก็ทำตาม เพราะเห็นว่าถูกกว่าทุกบริษัทเท่าที่ลองสืบมา (ไม่เคยเคลมเลย) ปีนี้ จะเข้าปีที่ 4 ว่าจะไม่ทำชั้น 1 อีก ไม่ทราบว่าเขามีการบังคับให้เราต้องทำประกันชั้น 1 หรือไม่ จะทำชั้น 2 หรือ 3 ได้ไหม ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบที

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Re: ใครผ่อนรถกับ อยุธยา ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 00:14:36 »
โทรถามเลยสิครับ
ผมว่าเค้าไม่บังคับนะ แต่เกิดอะไรขึ้นมาคุณซ่อมเอง
ซ่อมไม่ได้ก็ผ่อนฟรีเลย แบ็งค์ไม่มีให้หยุดส่งนะครับถึงรถจะพังหรือรถหาย

ประกันชั้น 1 นี่สำหรับผมเอาไว้อุบัติเหตุหนักๆ ค่ารักษา ค่าซ่อม ค่ารักษาคู่กรณี ค่าชดใช้หลวง
หมดตัวง่ายๆเลยทีเดียว (ผมเคยเอารถไปตีลังกามาแล้ว)

ลองเช็คแบบ 1+ ธนชาติดูสิครับ ถูกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: ใครผ่อนรถกับ อยุธยา ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:08:09 »
ผมทำปีเเรกปีเดียวนะ จากนั้นรถผมไม่เคยมีประกันเลย

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:55:58 »
จริงๆไฟแนนท์ทุกที่จะบังคับทำประกันแค่ปีเดียวครับ เพราะกลัวเราดาวน์แล้วขับรถข้ามไปขายประเทศเพื่อนบ้าน :P

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:34:43 »
ไม่บังคับครับ

พวก 2+ 3+ เลยขายดี

แต่แนะนำว่าอย่างไรก็ต้องมีไว้ครับ  เอาไว้ให้ช่วยเคลียร์ เพราะบางที มันคุยกันไม่รู้เรื่องครับ ถึงเราจะไม่ผิดก็เหอะ