ผู้เขียน หัวข้อ: +++ใครอยากรู้ว่ารถที่ตัวเองอยากดู อยู่ในหนังเรื่องอะไรบ้าง เข้ามาดูเลยจ้า +++  (อ่าน 6659 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ตอนนี้มีเว็บ

http://www.imcdb.org/

อาจจะมีคนทราบแล้วหรือยังไม่ทราบก็ดีน่ะคับ อยากให้ลองเข้าไปดู
ซึ่งมีข้อมูลเกี่ยวกับรถในภาพยนตร์ต่างๆ ได้รวบรวมรถเกือบทุกรุ่น ทุกคันในภาพยนตร์
เอามาให้ค้นหากัน เผื่อคนอยากดูรถที่อยู่ในหนังกัน มีรถเกือบทุกประเภท พร้อมบอกชื่อรุ่นที่ใช้ในภาพยนตร์นั้นๆ และจะบอกว่า
ถ้าใช้เป็นส่วนหนึ่งของหนังเลยก็จะเป็น 5 ดาว
ถ้าใช้ในฉากหลักๆ หรือฉากทั่วไปก็  4 ดาว
ถ้าใช้ในการใล่ล่า หรือเป็นรถประกอบของพระเอกอะไรเทือกนี้ ก็ 3 ดาว
ถ้าใช้ในฉากสั้นๆ หรือใล่ล่าเล็กน้อยก็ 2 ดาว
หรือใช้เป็นแค่รถระกอบฉาก เป็นรถ Background เช่นรถที่จอดตามที่จอดรถ จอดในโชวรูม ก็ 1 ดาวคับ
แต่จากที่ดูๆ อาจจะตรงบ้างไม่ตรงบ้างน่ะคับ

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
 :)ขอบคุณนะครับที่เอาของดีๆมาให้อ่านกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากๆเลยครับผม

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
ชอบๆ  อยากหาข้อมูลแบบนี้มานานล่ะ

ขอบคุณมากๆครับ ;D

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ขอบคุณครับ ลงรูปรถตัวเองที่มีอยู่ในหนังลง pantip แล้วครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
โอ้ว ถูกใจจริงๆเลยทู้นี้ ว่างๆไปหาเช่าหนังเรื่องที่เล็งรถไว้ดีฝ่า ขอบคุณมากๆค๊าบ