ผู้เขียน หัวข้อ: ---ส่วนใหญ่ตอนเปิดหลังคา panoramic roof เปิดแอร์กันไหมครับ---  (อ่าน 5358 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ส่วนใหญ่ตอนเปิดหลังคา panoramic roof นี่ปกติเปิดแอร์กันไหมครับ
หรือว่าพอเปิดหลังคาแล้วปิดแอร์เลย เพราะถ้ามันเป็นเปิดประทุน
ไปเลยเหมือน slk อันนั้นน่าจะปิดแอร์ แต่นี่แค่เปิดหลังคานิดเดียว
ปกติเป็นยังไงกันครับ : )

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
เปิดสิครับ  :D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ gizmo

• Newbie
  • *
เปิดแอร์ครับ ยกเว้น ช่วงที่อากาศเย็นสบายซึ่งมีน้อยครั้งมาก

ออฟไลน์ tamrong

• Jr. Member
  • **
อยู่เชียงใหม่ หน้าหนาวเปิดทุกวันอ่ะครับ  ไม่ต้องเปิดแอร์

พอหน้าร้อนนี่ ยังไม่เคยเปิดเลย

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ปิดแอร์สิครับ ถ้าเปิด panoramic roof แล้ว จะเปิดแอร์ทำไมละครับ  :-\

แต่ส่วนใหญ่เปิด panoramic roof เฉพาะอากาศเย็นเท่านั้นน่ะครับ ซึ่งกรุงเทพไม่ค่อยมี  :'(

ออฟไลน์ MystogaN

อยู่เชียงใหม่ หน้าหนาวเปิดทุกวันอ่ะครับ  ไม่ต้องเปิดแอร์

พอหน้าร้อนนี่ ยังไม่เคยเปิดเลย
อยากไปอยู่เชียงใหม่จัง :P

ออฟไลน์ kimmeng21

อาผม E cabriolet

เวลาเปิดหลังคาไม่เคยปิดเแอร์เลยน่ะคับ เปิดตลอดเหตุผลคือเพราะร้อน
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ panerai

เปิดครับ ถ้าอากาศเย็นจริงๆถึงปิด

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
เดี๋ยวนี้มลพิษเยอะ ไม่ว่าตจว. ถนนรถเยอะ อากาศแย่ครับ สมัยก่อนยังไม่เท่านี้เลย ตอนนี้ยังกะอยู่กทมฯ

ผมอยู่ภูเก็ตนะ  :-\

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าอากาศไม่ดีจะเปิดได้ไม่นานหรอก เลยไม่ค่อยได้ปิดแอร์

ส่วนใหญ่มักจะเปิดแค่ให้มองออกไปได้แต่ไม่เปิดบานกระจก

ออฟไลน์ vellcap

ผมอยู่ต่างจังหวัด  ถ้าพระอาทิตย์ตกดินถึงปิดแอร์ครับ 

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เปิดครับ ยังไงก็ต้องเปิด อากาศบ้านเราปิดไม่ได้จริงๆ
ของผม Moon roof ธรรมดาครับ ไม่ใช่ Panoramic roof

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

อิจฉาคนเชียงใหม่ครับ อากาศดี

ไม่เหมือน กทม ร้อนตลอด

ออฟไลน์ jossky

• Newbie
  • *
เปืดแอร์ตลอดครับ ยกเว้นขับรถตอนดึกจริงๆอากาศข้างนอกเย็นสบายมาก ก็ปิดแอร์ครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ประสบการณ์จาก mx5 ถ้าไม่ใช่ช่วงอากาศดีจริงๆ ยังไงก็เปิดแอร์ครับ ถ้าจำไม่ผิดในคู่มือเหมือนเค๊าแนะนำให้เปิดเป็นโหมดที่เป่าลมไปที่เท้าด้วย นัยว่าเท้าเย็นแอร์หัวเย็นลมประมาณนี้มั๊งครับ  ;D ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ BlackSpeed

เปิดตลอดเลย  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ขอบคุณครับ เท่าที่ถามมารู้สึกจะปิดแอร์แค่คนเดียว
อากาศบ้านเราผมว่าถ้าไม่ดึกสงัดจริงๆต่อให้เปิดหลังคา
ก็คงต้องเปิดแอร์อยู่ดี : )