โพลล์

ระหว่าง Camry โฉม XV30(ท้าย BMW) กับ XV40(ทีมี Hybrid) ชอบแนวทางในการออกแบบตัวไหนครับ

XV30(ท้าย BMW)
3 (9.1%)
XV40(ทีมี Hybrid)
30 (90.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 31

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Camry โฉม XV30(ท้าย BMW) กับ XV40(ทีมี Hybrid) ชอบแนวทางในการออกแบบตัวไหนครับ  (อ่าน 5551 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป

XV30(ท้าย BMW)

XV40(ทีมี Hybrid)

โดยส่วนตัวผมชอบตัว XV30 มากกว่าครับ ผมว่าตัว 40 มันเตี้ย ภายนอกหน้าตาแปลกๆ ภายในตัว 30 ดูหรูหรา เข้าใจง่ายกว่า โดยรวมชอบตัว 2.0E ตัวสุดท้าย ครับ

คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
XV40 สวยกว่ามากมาย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
ACV รึป่าวอ่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด.. ><'  ;D

ส่วนตัวผมชอบ ACV40/41 นะครับ สวย ไม่เก่าเร็วครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ snif

• Full Member
acv40 สวยจับใจครับ อิอิ

ออฟไลน์ Parinceo

ที่บ้านเคยมีทั้ง 2 รุ่นครับ

ถ้าถามว่าอันไหนสวยกว่า ขอตอบว่า ACV40
จนถึงตอนนี้ยังดูสวยกว่าตัวใหม่เลย อิอิ

แต่ถ้ามถามว่าชอบรุ่นไหนมากกว่า ผมชอบ ACV30 ครับ
ถึงจะไม่สวยเท่าตัวใหม่ แต่ผมว่าออกแบบได้ภูมิฐานดี ไม่ได้ขี้เหร่ ตอนแรกๆจำได้ว่าเพิ่งออกมาใหม่ๆ ขับไปหลายคนนึกว่าเล็กซัสซะอีก
งานประกอบ คุณภาพวัสดุอะไรต่างๆ ผมว่าดีกว่าตัวใหม่ๆที่ออกมาปีหลังๆเยอะ
นั่งสบาย ถึงตัวใหม่จะใหญ่กว่า กว้างกว่า แต่ไม่รู้สึกสบายเท่าคันนี้อ่ะครับ
จับไปเปลี่ยนโช้ค จะได้ไม่สูงโย่ง สวยขึ้น ไม่ร่อน มั่นใจขึ้น จบเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
พี่ว่า ACV30ใหญ่แต่งดีๆสวย ACV40 เพรียวลมแต่งดีๆได้ทั้งสปอร์ตและVIP
แล้วแต่ชอบครับ  :) สวยทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถามว่าชอบคันไหนมากกว่า ACV40

ACV30 ผมว่ามันออกผู้ใหญ่มากไปหน่อย ตัวรถดูยาวๆ เพียวๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 04:43:36 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
ACV40 ครับ โดยเฉพาะตัวไมเนอร์เชนจ์... เป๊ะมาก!!   ;)

จำได้ว่าโมเดลนี้มีธีมในการพัฒนา Rejuvenation ภาพลักษณ์ที่สื่อออกมาจึงดูอ่อนเยาว์ และสปอร์ตขึ้น

สำหรับ ACV30 งานออกแบบจะเน้นความภูมิฐานมากกว่าสปอร์ต ด้วยรูปทรงสูงโย่งเลยทำให้หลอกตาว่าคันใหญ่

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
ขอเลือกตัวเลือกที่สามครับ แคมรี่ XV20 ท้ายไม้บรรทัด แต่ถ้าให้เลือกตัวเลือกที่สี่ผมชอบ ฟอร์ด มอนเดโอ้ ซูบารุ เลกาซี่ หรือ เรโนลต์ ลากูน่า มากกว่า

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
ชอบ XV30 มากกว่าครับดูภูมิฐานดี :)

ออฟไลน์ _ben

• Newbie
  • *
Acv40 ลงตัวมากครับ
Acv30 ขับตามหลังแล้วชอบมองแต่ท่อห้อยใต้ท้องรถครับ :-\

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รหัสรุ่นในเมืิองไทยเค้าเรียก ACV30, 40 ครับ
XV น่าจะหมายถึงบอดี้ USA ที่หน้าตาจะดูเพรียวกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ชอบทรงข้าวหลามตัด ACV40 มากกว่าครับ ดูเข้ากับด้านหน้ารถดีแฮะ ยิ่งเป็นตัว MC นี่โดนใจผมมาก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รหัสรุ่นในเมืิองไทยเค้าเรียก ACV30, 40 ครับ
XV น่าจะหมายถึงบอดี้ USA ที่หน้าตาจะดูเพรียวกว่า

XV ถูกแล้วครับ รหัส Toyota รุ่นใหม่ๆ เวลาไม่เรียก block เครื่อง จะเติมตัว X เพื่อป้องกันสับสนกับรหัส platform เดิมที่เคยใช้มาแล้ว

XV คือ Camry wide-body รุ่นใหม่ๆ
V คือ Camry Narrow-Body/Vista ขายในญี่ปุ่น

XP เช่น NCP42 Vios หรือพวก Yaris
P คือพวก Publica Starlet ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

XV ถูกแล้วครับ รหัส Toyota รุ่นใหม่ๆ เวลาไม่เรียก block เครื่อง จะเติมตัว X เพื่อป้องกันสับสนกับรหัส platform เดิมที่เคยใช้มาแล้ว

XV คือ Camry wide-body รุ่นใหม่ๆ
V คือ Camry Narrow-Body/Vista ขายในญี่ปุ่น

XP เช่น NCP42 Vios หรือพวก Yaris
P คือพวก Publica Starlet ครับ

แสดงว่าผมเข้าใจผิดแฮะ ขอ อภัย พี่ จขกท ด้วยครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ decptt

ชอบ XV20 ตัวก่อนไมเนอร์เชนจ์ครับ (1998)