ผู้เขียน หัวข้อ: เสา A เป็นรอยบุบ คล้ายๆลักยิ้ม แก้ยังไงดีครับ  (อ่าน 7480 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
 พอดีโดนคนใจร้อนมาหาเรื่องน่ะครับ ไอ้เราก็พูดดีๆ ขอโทษแล้วด้วย

พอพี่แกจะเดินกลับไปรถทิ้งท้ายไว้ให้คือ "ฉิบห.ย ขับรถคุกค.ย"

แล้วทุบ1ที ที่เสา(ตรงประตู) อย่างดัง ลงมาดูปรากฏว่า เสาบุบไปเลยครับ

แต่สีไม่หลุด เหมือนเป็นลักยิ้มเฉยๆน่ะครับ เลยว่าจะหาทางแก้น่ะครับ ทำยังไงดี  ???

ปล.ระวังด้วยนะครับ คนสมัยนี้ใจร้อน  :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เสา A เป็นรอยบุบ คล้ายๆลักยิ้ม แก้ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 23:26:22 »
แก้ไม่ทันละมั้ง เอาข้อมูลมันไปให้ประกันไล่บี้สิครับ

• **
Re: เสา A เป็นรอยบุบ คล้ายๆลักยิ้ม แก้ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 23:29:30 »
แก้ในที่นี้หมายถึง รอยลักยิ้มครับ ถ้าศูนย์ดูดให้ได้ ก็ให้ทำ ไม่เครมครับเพราะไม่อยากเสียประวัติ

แล้วถ้ามันหนักจิงๆก็คงต้องแจ้งประกัน เอาเรื่องดูวงจรปิดละครับ แต่ไม่อยากให้ถึงขนาดนั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 23:43:33 »
แก้ในที่นี้หมายถึง รอยลักยิ้มครับ ถ้าศูนย์ดูดให้ได้ ก็ให้ทำ ไม่เครมครับเพราะไม่อยากเสียประวัติ

แล้วถ้ามันหนักจิงๆก็คงต้องแจ้งประกัน เอาเรื่องดูวงจรปิดละครับ แต่ไม่อยากให้ถึงขนาดนั้น

ถ้าผู้ร้ายมีตัวตนจริง เราไม่น่าเสียประวัติหรือเปล่าครับ?
การดูด ศูนย์บริการที่น่าเชื่อถือ คงทำได้อยู่

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 00:03:14 »
คันเก่าผมก็เคยเครมทั้งๆที่เราเป็นฝ่ายถูก พอครบปีถามว่าทำไมไม่ได้ส่วนลด

เขาบอกว่าเราเคยเครมไปแล้ว ประวัติเสีย เซ็งเลยครับตอนนั้น  :'(

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 00:37:33 »
เสา A น่าจะแก้ยากหน่อยครับเพราะส่วนใหญ่ร้านซ่อมรอยลักยิ้มจะดันรอยบุบจากด้านในซึ่งที่เสา A เข้าถึงยากหรืออาจมีเหล็กสองชั้นด้วย
ถ้าเจอร้านที่ดึงรอยบุบจากด้านนอกด้วยกาวได้ ก็อาจจะแก้ได้โดยไม่ต้องทำสีครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ tamrong

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:37:46 »
ซ่อมยากอ่ะครับ  เคยไปถามอู่แล้ว เขาบอกว่าต้องโป๊วทับ แล้วก็สาดสี   เฮ่อ เครียด 

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:55:38 »
ค้นหาด้วยคำว่า ช่างสิทธิชัย นะครับเค้ารับเคาะรอยบุบออกจากตัวถัง เคาะแล้วเนียนใกล้เคียงเดิมมากๆ เสาเอน่าจะเคาะยากหน่อยเค้าอาจคิดราคาสักห้าร้อยได้ คนใช้บริการเยอะครับ นัดเจอกันที่โลตัสเลียบทางด่วนเอกมัยรามอินทรา  :) คนใจร้อนรังแกคนอื่นทำไมไม่โครจรมาเจอกันเนอะหุๆๆๆ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:18:46 »
เสริมไปจอดช่อง C2 เลยครับ
อ้อโทรหาแกด้วยนะว่าแกเข้ารึเปล่าวันที่จะไปทำ
ค้นหาด้วยคำว่า ช่างสิทธิชัย นะครับเค้ารับเคาะรอยบุบออกจากตัวถัง เคาะแล้วเนียนใกล้เคียงเดิมมากๆ เสาเอน่าจะเคาะยากหน่อยเค้าอาจคิดราคาสักห้าร้อยได้ คนใช้บริการเยอะครับ นัดเจอกันที่โลตัสเลียบทางด่วนเอกมัยรามอินทรา  :) คนใจร้อนรังแกคนอื่นทำไมไม่โครจรมาเจอกันเนอะหุๆๆๆ  :P

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:26:29 »
ขอบคุณพี่ๆครับ แต่ปัญหาคือผมอยู่นครสวรรค์น่ะครับ

เดียววันนี้ผมกะจะวิ่งไปให้ที่ศูนย์ดูน่ะครับว่า ดูดได้ไหม

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 10:04:07 »
แลวไอ้คนทุบ ไม่เอาเรื่องมันเหรอครับท่าน

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 10:24:37 »
แลวไอ้คนทุบ ไม่เอาเรื่องมันเหรอครับท่าน

ก็อยากจะเอาอยู่นะครับ แต่กลัวเรื่องมันจะไม่จบง่ายๆ ผมก็อยากจะสั่งสอนมันเหมือนกัน

แต่แม่บอกว่าถือเป็น บทเรียนไป คราวนี่ดีที่เป็นรถ คนไม่เจ็บก็บุญละ

ปล.มันเอามือเปล่าๆเนี่ย ทุบเสาซะบุบเลย  :-X

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 18:55:33 »
ประวัติเสียไม่เสีย ผมว่ามันอยู่ที่อู่นะครับ

มาสด้าสองแฟนผม เคลม 3 ครั้ง แบบไม่มีคู่กรณี ชนประตู โดนมอไซชนแล้วหนี โดนเลกซัสป้ายแดงเบียด

แต่ได้ส่วนลด 3750 ไม่รู้อู่เขียนให้ยังไง ได้ส่วนลดประวัติดีซะงั้น

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 21:57:21 »
ขัด->โป้ว->ลงสี  จบ

ถ้าพอถูพอไถก็ขัดด้วยกระดาษทรายน้ำ  แล้วแต้มสี  ทิ้งไว้ 1 คืน  แล้วก็ขัดด้วยกระดาษทรายน้ำให้เรียบเสมออีกที   จากนั้นค่อยลงยาขัดสี   (Step นี้ผมทำเฉพาะรอยเล็กๆนะ  จะเนียนเหมือนไม่มีรอย)

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 22:00:02 »
วันนี้เข้าไปเครมมาละคับบบ เขาบอกว่าดูดออกมาแล้วก็โป้ว+ทำสีเอาครับ ทำใจเลยรถเพิ่งเปลี่ยนป้าขาววันแรกเจิมเลย :'( :'(