ผู้เขียน หัวข้อ: รถราคาต่ำกว่า 1 ล้านที่ประหยัดที่สุดในใจคุณคือรุ่นไหน ????  (อ่าน 11274 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
อยากทราบว่ารุ่นไหนประหยัดที่สุด ให้ความสำคัญตามลำดับครับ

1. ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท
2. ประหยัดเชื้อเพลิงที่สุด ( ไม่ติดแก๊ส ) ใช้งานในเมือง/นอกเมือง 50/50 จะเป็นดีเซล , E85 หรืออื่นๆก็ได้ หมายถึง บาท/กม. ถูกสุด
3. ค่าบำรุงรักษา
4. ภาพลักษณ์
5. ราคาขายต่อ (ใช้งานประมาณ 5 ปี)

แบ่งเป็น 2 กลุ่ม เป็นกะบะ กับ เก๋ง ของกลุ่มละ 1 รุ่น ขอเป็นเกียร์ AT นะครับ

รถรุ่นไหนเป็นรถตาม Spec ข้างบนในดวงใจของทุกท่าน รบกวนแชร์หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 12:54:05 โดย MagicTurbo »

ออฟไลน์ Emission-Tester

Honda Civic 1.8/at (รุ่นเพิ่ม ตกแต่งภายในสีดำ) ครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

โห Range กว้างมากเลยครับ งั้นผมขอยกให้ Suzuki Swift ละกันครับ

ออฟไลน์ toffysoft

• Newbie
  • *
Izusu D-Max ครับ

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member

ออฟไลน์ Svn359

• Newbie
  • *
Dihatsu Mira ครับ อิอิอิ ล้อเล่นขำๆ ;D
Zeew

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
CIVIC เติม E85 ครับ..

ไม่ได้ทำอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันดีสุด

แต่ทำอัตราสิ้นเปลืองรายจ่ายต่อกิโลเมตรดีกว่าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ adobe

Jazz Hybrid อีกเสียงครับ
ทางไกลประหยัด ในเมืองพอได้ใกล้เคียง ecocar ทั่วไป แต่ได้แรงบิดเพิ่มจากมอเตอรไฟฟ้า
ค่าบำรุงรักษา ประกันทั่วไป 3ปี ซื้อเพิ่ม 8,500 บาท ขยายเป็น 5 ปี (ผมว่าคุ้มนะ)
แบ็ตเตอรีประกันเพิ่มจาก 5 เป็น 10ปี (อุ่นใจขึ้นเยอะ)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
D-Max 2.5 Z-Prestige

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Jazz Hybrid ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

มอไซด์ครับ 4 จังหวะ ประหยัดมาก ๆ 50-60 กม/ลิตร มีให้เห็น
ภาพลักษณ์ ใส่ชุดหนังสีดำถุงมือหมวกกันน็อคเต็มใบ สำหรับทวงหนี้
ล้านนึง ซื้อได้เป็นสิบคัน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ mewzabahl

นาทีนี้ให้ CIVIC 1.8 FB รุ่น S ATก็เพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

ต่ำกว่าล้านมีเยอะครับ ระบุคลาสให้แคบลงหน่อยก็ดีนะ

ถ้าโจทย์ประมาณนี้คงตอบอีโค่คาร์ล่ะครับ เพราะประหยัด แถมราคาถูก อีก 5 ปีราคาไม่ตกเท่าไหร่ คงเป็น mirage แต่ขาดเรื่องภาพลักษณ์

ถ้าเอนมาทางภาพลักษณ์คงต้องไปพวกกระบะยกสูงรุ่นใหม่ พวก Dmax หรือ BT50 หรือ Ranger แต่ตามโจทย์คงเป็น Dmax มากกว่า เดี๋ยวนี้กระบะไม่ใช่แค่บรรทุกแล้วนะครับ  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อันนี้ผมตอบตาม อารมณ์นะเฮียบอล  ;D

ranger 2.2 WT + จูนกล่อง หีหี  ;D
แมกซ์ 22 แก้ม 50 ด้วยนะ หล่อเลย

ออฟไลน์ johnlee

อีโคคาร์ใดๆก็ได้ ให้ สี่แสน

เหลือเงินอีก หก แสน เติมน้ำมันได้กี่ปี

ถ้าซื้อเก๋ง ราคา แปด แสน

เหลือเงินเติมน้ำมันแค่ สองแสนเอง

จำกัดงบ ล้านนึงมิใช่เหรอ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

GreenG

• บุคคลทั่วไป
City Cng ครับ ประหยัด รักโลก ช่วยชาติ

ราคาไม่แพง หกแสนห้าเก้าครับ

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
ราคาต่ำกว่า 1 ล้าน  ถ้าไม่ติดแก็ส น่าจะเป็น Jazz Hybrid ครับ

ออฟไลน์ Minny

ราคาไม่ถึงล้าน ไม่ติดแก๊ส?

รถเก๋ง ก็ต้อง Jazz Hybrid สิคะ ถ้าเป็นรถกระบะ ก็ Tata Super Ace เครื่องดีเซล 1.4
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ NoName__???

Focus ดีเซล และ Passat ดีเซล มือ2 ประหยัดแน่นอน กิโลไม่ถึง2บาท ในเมือง

ออฟไลน์ fishfinger

หลายคนลืม โจทย์ภาพลักษณ์กับการขายต่อ  ;D

ออฟไลน์ Headman

เก๋ง

Mitsubishi Mirage เกียร์ธรรมดา ตัวท๊อป ครับ
(คนใกล้ชิด ทำได้ 23 กม/ลิตร ที่ความเร็ว80+ ครับ)

กระบะ

All new Dmax ตัวเตี้ย 2.5 ขับ 2 ครับผม

ตู้

Hyundai H1 measto touring ครับผม
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ beerrl

Jazz hybrid น่าจะตรงตามงบประมาณ รวมถึงความประหยัดสูงสุดแบบไม่ต้องติด gas
แต่ถ้าเป็นรถกะบะ เกียร์ auto ด้วย คงตัองดูที่เครื่อง 2.2 หรือ 2.5 ที่มีเกียร์ auto ตัวไม่ยกสูง น่าจะตอบโจทย์เรื่องประหยัด แต่ถึงอย่างไรก็ไม่ประหยัดกว่า jazz hybrid แน่นอนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ MystogaN

Jazz Hybrid ติดแก๊ซ

ออฟไลน์ Buffy

Nissan Leaf จดประกอบ..........

ออฟไลน์ คนกรุง

Vios E เกียร์ธรรมดา ถูกและอุปกรณ์ความปลอดภัยครบ แถมเอาไปแต่งได้อีก โคดรคุ้มครับ!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
มอไซด์ครับ 4 จังหวะ ประหยัดมาก ๆ 50-60 กม/ลิตร มีให้เห็น
ภาพลักษณ์ ใส่ชุดหนังสีดำถุงมือหมวกกันน็อคเต็มใบ สำหรับทวงหนี้
ล้านนึง ซื้อได้เป็นสิบคัน

+1 พร้อมกระทืบไลค์ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
isuzu มังกรทอง ;D

ออฟไลน์ Tan Int

1. กระบะ ให้ D-Max Hi-Lander 2.5 5AT ไม่รู้ว่าประหยัดเท่าไหร่ แต่ก็ไม่รู้จะให้ใครแล้วนะ
2. เก๋ง ให้ Corolla Altis 1.8E E85 และ Civic 1.8E 2 คันเลยละกัน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)