ผู้เขียน หัวข้อ: tata nano ชนต้นไม้ อุทรหรณ์เมาแล้วขับ  (อ่าน 7071 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
tata nano ชนต้นไม้ อุทรหรณ์เมาแล้วขับ
« เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 01:16:44 »
ช่วงนี้รถชนเพราะความเมากันเยอะ  ที่เชียงใหม่มี ทาทานาโน รถที่ไม่ได้พบเห็นบ่อยชนต้นไม้ ดูแล้วผมว่ามันก็แข็งนะ(ไม่รู้ชนแรงไหม  ) แ่ทางที่ดี อย่าเมาแล้วขับดีกว่าครับ
ตามไปดูภาพที่ลิงค์ นี้เลย
http://www.cm108.com/bbb/index.php?/topic/56672-ueaeaeiaueanoe-iaeoaiooco-aceoaeaaaa-ioenuoaeuoe/

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: tata nano ชนต้นไม้ อุทรหรณ์เมาแล้วขับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 09:14:17 »
เป็นการทดสอบการชนแบบใหม่พอดี ชน 25% ของตัวรถ
ดูแล้วรถก็แข็งแรงพอสมควร แต่เสาเองอแล้ว คนขับไม่เจ็บมาก ปลอดภัย ก็ดีแล้วครับ ยังดีที่ชนกับต้นไม้ ถ้าไปชนคนหรือจักรยานยนต์ คงจะสร้างสถิติในวันสงกรานต์มากกว่านี้

ฝากเพื่อนสมาชิกทุกท่านว่า เมาไม่ขับน่ะครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

Re: tata nano ชนต้นไม้ อุทรหรณ์เมาแล้วขับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:14:24 »
คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว แต่รถนี่สิ ซ่อมนานแน่
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 12:02:44 »
คันนั้นนั่นเอง ผมเคยเห็น
คนไม่เป็นไร โขคดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 15:14:04 »
จอง  ??? ??? ???

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 16:40:49 »
overlap test พอดีสินะ ความเร็วเท่าไหร่หว่าสภาพดูดีมากๆ
H.

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 17:23:41 »
ดูจากศูนย์บริการคุณภาพ Tata แล้ว
อยากรู้กี่ชาติซ่อมเสร็จสมบูรณ์ >_<

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 20:13:53 »
เปิดขายแล้วเหรือตัวนี้  ???

ในเว็บมีแต่กระบะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 20:23:05 »
รุ่นนี้มีขายตั้งแต่เมื่อไหร่ครบ ไม่เคยได้ยินโฆษณาเลย

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 21:25:54 »
ในสุรินทร์ ก็มีคันนึงครับ แต่เป็นรถของเจ้าของ ศูนย์ เห็นขับมาเป็นปีแล้วครับ ไม่แนะนะครับ ผู้ชายท่านนี้อาจเป็นเจ้าของ ศูนย์ทาทา แบบบ้านผมก็เป็นได้... ;D

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 22:34:05 »
คันนั้นนั่นเอง ผมเคยเห็น
คนไม่เป็นไร โขคดี

ผมก็เคยเห็นนะผมว่าบ้านเขาอยู่แถวๆหลัง ศาลปกครองเก่า คับ

โชคดีคับที่ปลอดภัย

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 00:03:08 »
ทาทา ดังเลยเมื่อคนมาเห็น เพราะรถรุ่นนี้หาดูยาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 01:33:42 »
ตามลิ้งค์ที่ จขกท แปะไว้ เห็นเค้าdiscussกันเรื่องต้นไม้
ผมนอนยันเลยว่า ต้นไม้มันขวางเลนจริงๆ ถึงจะมีมาเป็นร้อยปีก็เหอะ
บางทีคนไม่คุ้นทางหรือเมา มีโอกาสชนแน่นอน
(แต่กรณีเมาแล้วชน ต้องโทษตัวเอง อย่าไปโทษต้นไม้)
แต่ถ้านักท่องเที่ยวขับมาบริเวณนั้น ต้องระวังหน่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 02:36:16 »
1, ดูจากรูปการณ์แล้ว ผมคิดว่า ชนไม่น่าเกิน 40 กิโลเมตร/ชั่วโมง
2. งานนี้ จะเมาหรือไม่เมา โอกาสชนต้นไม้ มีทั้งนั้นครับ

เพราะ ถนน ไปสร้างบริเวณนั้น แล้วมีการขยายถนน แต่ต้นไม้ ไม่สามารถย้ายได้
เลยต้องทำถนนออกมาแบบนี้

ดังนั้น ถือว่า เรื่องนี้ ผิดหลักวิศวกรรมจราจรด้วย เต็มๆ ครับ เพราะต้นไม้ ไม่ควรไปอยู่ตรงนั้น

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ เมาแล้ว ก็ไม่ควรขับรถทั้งสิ้น

คำถามคือ เรารู้ได้อย่างไรว่า คนขับ เมาจริง?

ใครยืนยันครับ?

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 09:22:01 »
หลังจากที่วิ่้งผ่านเส้นนั้นบ่อยถึงบ่้อยมาก
ยอมรับว่าถ้าอยู่เลนซ้ายสุด
แล้วเราเหม่อๆ ชนแน่นอนครับ
เพราะต้นไม้อยู่ล้ำเข้ามาในเลนซ้าย
อีกอย่างตอนกลางคืน ตรงนั้นมืดนะครับ
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่ว่าชนไม่แรง
เพราะถ้าชนแรงต้องเดี้ยงไปละ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 02:01:15 »
ยังโชดดีที่ปลอดภัยกันนะครับนั่น  ถ้ามาเร็วกว่านี้ไม่อยากนึกภาพ

เฮ้ออออออ

ปล.เห็นในกระทู้ที่นั่นส่วนใหญ่โทษว่าเพราะคนขับดื่มแล้วขับกันทั้งนั้น ในกระทู้นั้นก็จั่วไว้ว่าคนขับออกจากสถานบันเทิงแถวนั้นมา แต่ไม่ยักกะมีใครเฉลียวใจว่า การทำถนนลักษณะแบบนั้น มันผิดหลักการของการสร้างถนนไปหรือเปล่า? คน"แถวนั้น"ก็ตอบว่าขับผ่านทุกวันไม่ชน แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ใช่คน"แถวนั้น"แบบผมหรือใครที่ไม่คุ้นทางขับมา โอกาสชนมีสูงนะครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 08:03:48 »
ยังโชดดีที่ปลอดภัยกันนะครับนั่น  ถ้ามาเร็วกว่านี้ไม่อยากนึกภาพ

เฮ้ออออออ

ปล.เห็นในกระทู้ที่นั่นส่วนใหญ่โทษว่าเพราะคนขับดื่มแล้วขับกันทั้งนั้น ในกระทู้นั้นก็จั่วไว้ว่าคนขับออกจากสถานบันเทิงแถวนั้นมา แต่ไม่ยักกะมีใครเฉลียวใจว่า การทำถนนลักษณะแบบนั้น มันผิดหลักการของการสร้างถนนไปหรือเปล่า? คน"แถวนั้น"ก็ตอบว่าขับผ่านทุกวันไม่ชน แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ใช่คน"แถวนั้น"แบบผมหรือใครที่ไม่คุ้นทางขับมา โอกาสชนมีสูงนะครับ

ต้องเข้าใจนิดนึงนะครับ
ว่า User ในเวปนั้นส่วนใหญ่เป็นคนเชียงใหม่ และโลกสวย ถึงสวยมากๆ
ถ้าลองมีใครจะไปตัดต้นไม้ ได้ออกมาคัดค้านแน่ๆ
และอีกอย่างนะครับ User ค่อนข้างมีอคติกับป้ายทะเบียนกรุงเทพฯ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุ แล้วมีคันใดคันหนึ่งป้ายกรุงเทพ คันนั้นจะถูกด่าไว้ก่อนครับ
แม้ว่าจริงๆแล้ว ป้ายเชียงใหม่นั่นแหละผิด!!!!

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 14:34:49 »

เฮ้ออออออ

ต้นไม้มันอยู่ของมันมาตั้งกี่รุ่นคน ถ้าผมเป็นคนแถวนั้นผมก็ไม่ยอมครับ

กรณีนี้ ผมว่าน่าจะมีเป็นป้ายเตือนก็ได้ แค่นี้ก็น่าจะพอ ยังมีอีกหลายที่บนถนนเมืองไทย ที่อันตรายกว่านี้เยอะเลยครับ