ผู้เขียน หัวข้อ: ML250 ผมแม็กและกระโปงหน้ารถเป็นรอย รบกวนแนะนำร้านทำสีกับแม็กรถBenzหน่อยครับ  (อ่าน 6261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
เซงเลยครับวันเดียวได้2แผลเลย ML 250เป็นรถพ่อผมเองและผมเป็นคนทำ >:(
แม็ก AMG 21" ซะด้วยสิ เซงเลย
แม็กรถได้ไปขูดกับฟุตบาทข้างถนนส่วนกระโปงหน้าไปถูกับไม้กันรถหน้าป้อมยาม
แผลพวกนี้ผมควรจะเคลมกับประกันดีไหมครับ? หรือว่าจะไม่คุ้มกับเบี้ยประกัน
รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ทั้งหลายแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 16:20:35 โดย Hundredpiper »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
แจ้งเคลมประกันเลยคับ ทั้งล้อแม็ก + ฝากระโปรงเลย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบ 21 ซ่อม ทำสีวงละพันกว่าบาท

ส่วนสีรถ แนะนำซ่อมเฉพาะจุดของ SBrand ทำวันเดียวเสร็จ
ทำเนียนสีไม่เพี้ยน เพราะใช้เครื่องเทียบเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โห หมดหล่อเลย

ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นผมคงเซ็งมากๆ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ฟาดเคราะห์ไปละกันนะครับไปร์ท
สำหรับ BENZ  ซ่อมตัวถังไม่ยากมากครับ

MAG มันซ่อมได้นะ  ต้องดูก่อนว่ากินไปเยอะมากไหมถ้าไม่มากก็น่าจะวงละำ หลักร้อย-พันต้นๆ
W221 ไปออก MAG CLS ตัวใหม่มา        คุณพ่อก็เพิ่งไปครูดฟุตบาืืทมาเหมือนกันครับ  แต่ยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลยครับ

ส่วนที่โดนที่กระโปรงหน้า  คัน Cayenne เราก็เคยเจอเด็กขี่มอไซด์มาชนก็เป็นรอย (รอยยาวกว่านี้เยอะพอสมควรครับ สีรถหลุดไปพอสมควรเลยครับ)
ซ่อมไป 5000บาท ครับ  งานออกมาใช้ได้เลยครับ เพราะอู่นี้เค้าซ่อมรถระดับบนพวก Porsche,BMW,BENZ,AUDI  
ติดต่อผ่านศูนย์ที่ซื้อรถมาอีกทีครับ  

ของ ML เบี้ยน่าจะ7-8หมื่นต่อปีหรือป่าว ส่วนลดก็น่าจะประมาณ 7000-8000 บาท ตามไปแต่ละปี
ต้องลองสอบถามราคาค่าซ่อมก่อนว่ามันคุ้มกับเบี้ยที่เสียไปหรือไม่อะครับ

โชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2013, 04:43:56 โดย TheBestOrNothing »