ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามศูนย์ MAZDA กทม  (อ่าน 13445 ครั้ง)

syamana

• บุคคลทั่วไป
สอบถามศูนย์ MAZDA กทม
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:28:52 »
ช่วยแนะนำศูนย์ MAZDA ที่ใหญ่ที่สุดมีรถมากที่สุดด้วยคร๊าบ  ::)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามศูนย์ MAZDA กทม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:50:55 »
Sime Darby Mazda เจริญนคร, จรัญสนิทวงศ์, ศรีนครินทร์
Mazda City สุขุมวิท 36
Mazda Biz Motor สุขุมวิท 65
Mazda พระราม 7

ใหญ่ๆ น่าจะมีประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:55:25 »
ลองมาดูตรงข้ามซอยลาดพร้าว 80 ครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 22:01:41 »
เจ้าที่เค้าขายวอลโว่ด้วย เห็นมีรถใน Stock เยอะเหมือนกันครับ
ปนๆ อยู่กับวอลโว่นั่นแหละครับ  ;)

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 22:23:13 »
เคยไปใช้ สองที่ คือ

ศูยน์ที่พระรามสาม  ok มากกกกกกกกกกก ตอนรับ ดี เวอร์เวอร์   

กับ ศูนย์ ลาดพร้าว   อันนี้ใหญ่ ครับ  ใคร หาอะไร ไม่เจอ ไปศูยน์นี้  ขอบอก  แล้ว จะบอกว่า  การบริการ สุดยอดดดดดดดด ด เด็ก หมดโลก 55555++ ขโมยมุข

หลังจาก เราไปเข้าศูยน์ จะมี  cell center  โทรมา ถามว่า การบริการ เป็นอย่างไร ทุกครั้ง  ให้คะแนนเท่าไหร่  ทำให้   พนักงาน บริการ ดีเวอร์  เพราะ หวังคะแนน

ขอบอก ถึงไม่ใช่ รถตาด แต่ศูนย์ดีมาก คิดไม่ผิด ที่เลือก mazda จริงจริง   :D :D :D :D :D :D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 22:27:36 »
มาสด้า รามคำแหงครับ

จากที่ใช้มาหลายที่ ที่นี่เวิร์คสุด
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 23:20:17 »
แนะนำศูนย์ชานเมืองจะได้รถเร็วเช่น เส้นบรมขาออกมีเปิดใหม่1 , มาสด้าตรงเทพารัก

ศูนย์ สำหรับผมนะเข้าที่ไหนก็ได้ เพราะโทรจองล่วงหน้า เค้ามีรายการที่ต้องเปลี้ยนอยู่แล้ว
เราต้องการไรเพิ่มก็เขียนเพิ่ม หย่อนรถไว้เช้า กลับมาจากเรียนก็เอารถชิวๆ

ใหญ่ที่สุดนี่คือไรครับ เนื้อที่เยอะปะ555+ ก็ siam derby ศรีนครินทร์ ทางไปปากน้ำสมุทรปราการอะแหละ ใหญ่
แต่ช่วงนี้เข้ามหาลัย พ่อแม่หมู่บ้านแถวนั้นจัดmazda2 ให้เยอะอาจจะไม่มีรถ

syamana

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 00:14:04 »
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ
แล้ว Sime Darby Mazda เจริญนคร การบริการขายและส่วนลด ok ป่าวครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 00:37:05 »
แล้ว Sime Darby Mazda เจริญนคร การบริการขายและส่วนลด ok ป่าวครับ
เป็นศูนย์เดียว(น่าจะ)ที่ให้หิ้วน้ำมันเครื่องเข้าไปได้ครับ แต่เดือนที่ผ่านมาปรับนโยบาย มีค่าเปิดขวด300 (ยังมึนๆอยู่เลยผม โดนเข้าไป)

เอาเป็นว่าศูนย์โอเคครับ ใหญ่ กว้าง สบาย ของกินเยอะ
แต่ส่วนลดไม่ OK ครับ น้อยกว่าศููนย์อื่นพอสมควร ตอนผมจะออก ศูนย์แจ้งวัฒนะให้แยะกว่า
แต่สุดท้ายผมออกศูนย์รัชดา เพราะได้รถเลย เซลดี ของแถมโอเคครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 07:27:47 »

ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยโอเคนะครับ
เคยไปทดลองขับที่นี่ครั้งหนึ่ง พนักงานไม่ต้อนรับเลย
คงเป็นเพราะใส่เสื้อยืด ขาสั้นไปมั้ง

ส่วนเรื่องศูนย์บริการ เคยเอาเข้าไปแก้กลิ่นไหม้เข้าห้องโดยสาร Mazda 2 แก้ไม่หาย
และให้รอนานมาก

ถ้าอยู่แถบนี้ แนะนำพระราม 7 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 13:19:40 »
ใหญ่สุดไม่รู้ใช่ มาสด้าสมุทรปราการรึเปล่า

ผมไม่เคยเจอมาสด้าไหนใหญ่เท่านี้มาก่อน

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 23:35:45 »
แสดงว่าศูนย์มาสด้าดีๆมีเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย

(หันมามองศูนย์ฟอร์ด แล้วก็ถอนหายใจ....... ;D)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 16:49:22 »
Wearns  MAZDA ข้างๆเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ
ศูนย์ประจำ ศูนย์เดียวในประเทศไทย ที่ซ่อม MAZDA CX-9 ได้

ใช้บริการที่นี้ประจำ แนะนำๆ ถึงจะไม่มาคุกเข่าเสริฟน้ำ แต่ซื่อสัตย์และตรงเวลาครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 15:11:41 »
ต้องศึกษากระทู้แนวนี้ไว้มั่งซะแล้ว เผื่อปลายปีจะมีโอกาสเป็นเจ้าของกับเค้ามั่งใน Sky-D

เคยไปเป็นเพื่อนรุ่นน้อง ที่สาขาเยื้องๆแดนเนรมิตรเก่า บริการดีมากครับ รถเข้าใช้บริการแน่นเอี๊ยด