ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Jaguar xf  (อ่าน 3342 ครั้ง)

Nonsensical

• บุคคลทั่วไป
สอบถาม Jaguar xf
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 16:55:30 »
สนใจ xf 2.2 diesel 8at
1.พวกคุณได้ราคามาเท่าไรกันครับ เกรย์หรือศูนย์ได้หมด
2.ราคาประมาณ 3m เป็นไปได้ไหมครับ ถ้าได้เป็นตัว163psใช่ไหมครับ มีสิทธิ์ได้ 190 ไหม
3.หลังจากเปลี่ยนมือจากaasไปcity auto ทำให้aasมีค้างสต็อกไหมครับแบบส่วนลดพิเศษ
4.ไม่เคยซื้อเกรย์ ผ่อนกับสดได้ราคาต่างไหม เซลล์ได้กำไรจากดอกเบี้ยไหม แล้วมีแบบ 0% ไหมครับ
*เป็นตัว12  ก็ได้ครับขอเป็นตัวหลังfacelife พอถ้าแลกได้กับราคาเพราะออฟชั่นไม่ต่าง
     ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับผมซื้อรถค่อนข้างจะเน้นความคุ้มค่าครับ ชอบแบบเปลี่ยนรุ่นลดเยอะ โปรดีๆ ค่าเงินบาทแข็งอ่อน จริงๆผมว่าตอนนี้ w212 ดีเซลคุ้มสุดเพราะ facelife ซึ่งผมว่าแบบใหม่ดูแปลกๆ(ถึงแบบเก่าก็ดูไม่สวยก็เถอะ)แล้วเพิ่มแค่มอเตอร์ซึ่งอันเล็กมากไม่ค่อยมีประโยชน์ แล้วได้ราคา3.4 3.5 แถมยังรถศูนย์อีกหรืออีกสองคันคือ gs250 es300h เพราะได้ค่าเงินบาทช่วยราคาลงไป20เปอ+ 3ล้านมีทอนถึงเป็นรถเกรย์แต่เลกซัสไม่จุกจิกก็ไม่กลัวไรมากแต่ทางบ้านต้องการxf อย่างมาก ผมแนะนำอะไรไปไม่เอาหมด เซงครับ ตามนี้ หรือคนอื่นคิดว่าไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: สอบถาม Jaguar xf
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 17:06:51 »

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:39:01 »
สงสัยนิดนึงครับว่า รุ่นนี้ใช้ platform ของ bmw F10 ร่วมกัน หรือไม่เกี่ยวอะไรกันเลยครับ

เพราะมองทีไร ถ้าไม่เห็นกระจังหน้าเห็นช่วงบน ผมว่ามันคล้ายกันมากเลย

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับผม

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:45:48 »
สงสัยนิดนึงครับว่า รุ่นนี้ใช้ platform ของ bmw F10 ร่วมกัน หรือไม่เกี่ยวอะไรกันเลยครับ

เพราะมองทีไร ถ้าไม่เห็นกระจังหน้าเห็นช่วงบน ผมว่ามันคล้ายกันมากเลย

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับผม

ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับ F10 เลยซักอย่างครับ รถที่ XF มีส่วนร่วมใช้อุปกรณ์บางอย่างร่วมกันคือ Volvo S80 รุ่นปัจจุบันเนี่ยแหละ อุปกรณ์หลายๆอย่างมันเหมือนกันเลยล่ะ อย่างมือจับประตูด้านนอก,แผงสวิตซ์ควบคุมกระจกไฟฟ้า,หนังที่ใช้หุ้มเบาะ(รุ่นล่างๆนะ ถ้ารุ่นแฟ้มรายงานหนังดีกว่าเยอะ)