ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อแม็กในเว็บ ต้องโอนตังก่อนหรอครับ  (อ่าน 3136 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
พอดีจะซื้อแม็กในเว็บอะครับ แม็ก city svตัวทอป ก่อน Minor
รวมยางปี08  9000แพงมั้ยครับ มีงบประมาณ10k ซื้อได้มั้ยครับ

แล้วยางขอบ 16ที่ได้มานี้ใช้ต่อได้อีกซักกี่ปีครับ รถเขาออกตั้งแต่ปี08ครับ

หรือซื้อแม็กเปล่าๆ ประมาณ 5-6พัน แล้วหายางมือ2เพิ่มเอาดีครับ
ยางมือ2ขอบ16 ประมาณเท่าไรครับ

แล้วต้องโอนเงินไปก่อนหรือส่งของมาก่อนครับ
แล้วเก็บเงินวัสดุปลายทางได้มั้ยครับ

มีเว็บขายแนะนำมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
Re: จะซื้อแม็กในเว็บ ต้องโอนตังก่อนหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:19:30 »
อยากแนะนำให้เก็บตังเพิ่มงบไว้อีกซักหน่อย แล้วไปซื้อแม็กที่ถอดป้ายแดงเลยจะดีกว่าครับ
ราคาจะแรงซักหน่อย แต่ใช้ต่อได้อีกยาวๆ ถ้าซื้อยางปี08มา อายุก็ปาเข้าไป4ปีกว่าแล้ว

หาทางรับของด้วยตัวเองน่าจะอุ่นใจกว่าหรือไม่ก็หาคนที่ไว้ใจได้ช่วยเป็นธุระไปซื้อให้ครับ

ออฟไลน์ Monn

Re: จะซื้อแม็กในเว็บ ต้องโอนตังก่อนหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:23:12 »
ปี 08 อย่าเอาเลยครับ  ไปหาที่เขาถอดใหม่ๆ ราคาแรงกว่า แต่ใช้ได้เลย น่าจะถูกกว่าซื้อแม็กแล้วหายางอีกนะครับ

ขอบ 16 ยางน่าจะประมาณ 7-8000 บาทแล้ว ยี่ห้อดีๆ อาจจะเกิน 10000 ด้วย หาแม็ก+ยางใหม่ ผมว่าไม่น่าเกิน 14-15000 นะ ลองดู ไปหาในคลับก็ได้ครับ น่าจะปล่อยเยอะ
ไม่ก็ไปเดินดูตามร้านแม็กใหญ่ๆ พวกนี้จะหาที่ปล่อยอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องที่ถาม ส่วนใหญ่ต้องโอนมัดจำก่อนอยู่แล้วครับ เลยแนะนำว่าให้ไปซื้อในคลับ ที่เขามีประวัติหน่อยก็จะดีกว่า ไม่ก็ไปร้านเลย หากมีปัญหาจะได้กลับไปหาได้ถูกเจ้า
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:26:14 »
ขอตอบในฐานะคนขายของนะคับ

ถ้าอยู่ไม่ไกล สามารถเองได้ ไม่สมควรโอนเงินจองคับ ควรมาดูเองแล้วจ่ายเงิน

แต่ถ้าจะให้ส่งต่างจังหวัด ผมขายของ ต้องให้โอนมาก่อนคับถึงจะส่งให้

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูความน่าเชื่อถือของผู้ขายเป็นหลักคับ
เช่น ลองหาข้อมูลผู้ขาย มีคนด่าไหม โกงไหม ดูได้ง่ายจากกรูเกิล

เช่นผมขาย มอไซค์ Ape 50 อยู่มหาสารคราม ตอนแรกจะให้ส่ง เขาก็โอนเงินมาก่อนเลย 34000
รถก็ไม่เห็นดูรูปได้จากในเวป  แต่กลับส่ง ไปรษณีย์ไม่ได้ ผมเลยจะโอนเงินคืน แต่คนซื้อไว้ใจบอกว่า
ไม่ต้อง ฝากไว้ก่อน ลงไปกรุงเทพเมื่อไรก็ค่อยไปเอา  ใจถึงใจคับ

ออฟไลน์ kenno

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:37:32 »
ล้อปี08เอามายางก็ถอดทิ้งอย่างเดียวได้อายุเปลี่ยนแล้ว ซื้อแต่ล้ออย่างเดียวแล้วไปลงยางดีๆดีกว่ายางเดิมGoodyearไม่ค่อยดี
ถ้างบน้อยหน่อยก็ซื้อแบบถอดป้ายแดงดีกว่าใช้ได้น้อยๆก็3ปี

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 15:37:40 »
ยางปี 08 ไม่ควรใช้แล้ว ถือว่าซื้อแม็กเปล่า แม็กเปล่าราคาอยู่ 6,000+- (+-ไม่เกิน 1,000 กำลังดี) ส่วนการโอนมัดจำ ไม่แนะนำหากไม่ชัวร์ (ชัวร์คือ 100%)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ottojud

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 16:07:05 »
แพง ไม่น่าซื้อ

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 17:44:39 »
หาตามเว็บคลับของใหม่ก็ไม่แพงมากนะครับ
เพื่อนผมเพิ่งถอดจากป้ายแดงตัวท๊อป ขายไป 12000 เองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 19:05:07 »
ยางเก่ามาก ซื้อมาต้องเปลี่ยนแน่ๆครับ

ผมว่าไปดูในคลับเลย เพียบ

ผมว่าจัดล้อ SV ของ MC ดีกว่าครับ สวยกว่าเยอะ