ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจ mirage หายครับ เป็นตัวคียเลส ผมควรทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 7679 ครั้ง)

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
โดนขโมยไปพร้อมกระเป๋าตังครับ ตอนนี้ใช้ลูกกุญแจสำรองอยู่ไม่สะดวกเลย

ไม่กลัวโดนขโมยรถเพราะรอดักส่องขโมยอยู่เหมือนกัน ไม่ได้แจ้งความครับเพราะเคยมอไซด์หายไปแจ้งความแล้วไม่ได้มีอะไรคืบหน้า เสียอารมณ์กับขโมยแล้วไม่อยากเสียอารมณ์กับตำรวจอีก

ได้ยินมาว่าทำดอกใหม่ที่ศูนย์เหยียดหมื่นเลย ท่านใดพอมีคำแนะนำบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 01:01:10 โดย BRiGHT< »

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
รีโมท + กุญแจสำรอง พร้อมลงรหัส ราคา ก็ประมาณนั้นละครับ

ศูนย์กับร้านข้างนอก ราคา พอๆ กัน ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนเถอะครับเผื่อได้จัดเต็มมาจะได้มีหลักฐานบ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
ต้องแจ้งความไว้เป็นหลักฐานครับ
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
สอบถามเพิ่มเติมเลยละกัน กำลังสงสัยว่า

กุญแจรถยนต์ มันก็ถือว่าเป็นชิ้นส่วนของรถยนต์

ถ้าถูกขโมย แจ้งประกันได้ไหมครับ เพราะมีใบแจ้งความ

หรือบริษัทประกันถือว่าเป็นความประมาณของผู้ใช้เอง

ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขการประกันครับ แต่มันก็น่าคิดน่ะครับ

เพราะราคามันก็แพงเอาการ

ออฟไลน์ Zahnarzt

ช่วงนี้หา วิธีป้องกันขโมยเป็นพิเศษ หรือ หาเครื่องติดตาม มาใส่รถไว้ก่อนก็สบายใจขึ้นได้หน่อยนะครับ เป็นมือถือถูกๆ ใส่ซิมใช้นานๆ ปิดเสียง ปิดสั่น ซ่อนไว้ เคย

อ่านเจอว่าใช้ตามรถได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ valensena

ทำใหม่เหอะครับ หมื่นเดียวเอง

รถหายขึ้นมาไม่คุ้มแน่ๆ

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
ทำใหม่เปลี่ยนรหัสใหม่ครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังไงก็ต้องทำใหม่ครับ ถ้าจับไม่ได้

ทำใหม่ไปเลยดีกว่าครับ อย่าเสี่ยงเลย

ออฟไลน์ MZPRO32

• Newbie
  • *
เรื่องแจ้งความเป้นสิ่งที่ควรทำครับ แต่หากไม่สนใจก็ไม่เป็นไร แต่กุญแจต้องทำใหม่ครับ ไม่แน่ใจว่าเคลมประกันได้หรือเปล่า ลองสอบถามดู

ออฟไลน์ beebird

ทำกุญแจใหม่ พร้อมจูน immobilezer ใหม่เถอะครับ เพื่อความอุ่นใจ เดี๋ยวได้ผ่อนกุญแจกันเปล่าๆ