ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านแอร์แถวรามอินทรา, ลาดพร้าว, มีนบุรี มีที่ไหนดีๆมั่งครับ  (อ่าน 3284 ครั้ง)

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
Fiesta ผมเข้าสู้ปีที่ 3 ตอนนี้พบว่าตอนเช้าๆ เวลาเปิดแอร์ใหม่จะมีเสียงดังเหมือนเสียงจิ้งหรีด
ดังมาจากคอมแอร์ พอเครื่องร้อนได้ที่เสียงก็จะหายไป
ประกอบกับเวลากลางวันแดดจัดๆ เวลารถจอดติดไฟแดง แอร์จะเริ่มไม่ค่อยเย็น แต่พอเวลาวิ่งก็จะกลับมาเย็นเหมือนเดิม

มีท่านใดพอจะแนะนำร้านแอร์ดีๆแถวรามอินทรา + ลาดพร้าว + มีนบุรี บ้างใหมครับ
จะได้เอารถเข้าเช็ก เพราะรถผมประกันศูนย์หมดลงแล้วจากการติดแก๊ส

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

แว่วมาว่ามีร้านแอร์เทพๆอยู่ แถวแยกลาดพร้าวรัชดา

ประมาณว่าถ้ามาจากทางศาลอาญาจะเจอแยกไฟแดงที่ตัดลาดพร้าว
ให้เลี้ยวขวาเข้าเส้นลาดพร้าวมุ่งหน้าไปทางดินแดง
แต่พอเลี้ยวแล้วให้ชิดซ้ายเข้าซอยแรกเลย เข้าไปหน่อยมีร้านแอร์อยู่ร้านนึงนี่แหละ
ที่ทำงานผมเค้าแนะนำกันมาน่ะ

ออฟไลน์ beebird

ทางไปร้านครับ เข้าได้สองทาง

ถ้ามางทางวิภาวดีขาเข้า เลยเซนทรัลลาดพร้าว มาให้ออกทางขนาน เลยตึกการบินไทยมานิดนึง

เข้าทาง วิภาวดีฯ16 วิ่งเข้าซอยไปเรื่อย ร้านอยู่ซ้ายมือ

ถ้าใช้รัชดาฯขาเข้า มุ่งหน้า ไป ศูนย์วัฒนธรรมฯ พระราม9 อโศก ถ้าแยกออกมาจาก ถ.วิภาวดี

เข้ารัชดาฯ ขึ้นสะพานลอยข้ามแยกตรงเมเจอร์รัชโยธิน ไปเรื่อยๆจนผ่านศาลอาญา(ขวามือ)

ชิดขวาไว้ ขึ้นสะพานลอยข้ามแยกรัชดา-ลาดพร้าว ลงจากสะพานให้ใช้เลนที่สองจากซ้าย

ไม่ต้องลงอุโมงค์ลอดแยก รัชดาฯ-สุทธิสาร กลับรถเหนืออุโมงค์หน้า สน.สุทธิสาร

กลับมาซักพักจะผ่าน โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค ผ่านสถานีรถไฟใต้ดินรัชดาฯ เลี้ยวซ้ายเข้าซอย

รัชดาฯ19 เลี้ยวไปเจอ 3 แยก ให้เลี้ยวซ้าย เลี้ยวซ้ายตรงไปได้พักนึง เจอแยกอีก ให้เลี้ยวขวา

ตรงไปอีกนิดนึง ให้มองหาร้านทางขวามือ กรุณาดูแผนที่ประกอบครับ

Credit : http://www.civicesgroup.com/forum/topic603

เคยใช้บริการแล้วไม่ผิดหวังครับ ร้านเล็กๆแต่บริการดีมากครับ

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ร้าน พี่สุรเดชครับ

ทำดีครับ ไปได้เลย มีปัญหาเรื่องแอร์เมื่อไหร่ ไปที่นี้งานจบทุกครั้ง

ทางไปร้านก็ตาม ข้อความด้านบนน่ะครับ