ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเกรียนมาสดๆร้อนๆเลยครับ  (อ่าน 15050 ครั้ง)

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
Re: เจอเกรียนมาสดๆร้อนๆเลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 22:57:20 »
 ;) คิดซะว่าอากาศร้อน โรคคนบ้ากำเริบ ผมขาดๆเลยอยู่ครั้ง เจอW211ปาดหน้าขึ้นที่จอดห้าง เรากดแตรสั้นๆ(ย้ำว่าสั้นมาก)เตือนไปทีเดียว มันเปิดกระจกด่าใหญ่เลย(ด่าบุพการี) ผมก็วนรถขึ้นชั้นบนมาแล้วจะย้อนก็ไม่ได้ กว่าจะหาที่จอดได้ชั้น3(มันจอดบัตรPlatชั้น1) ดับเครื่องปุ๊บผมคว้าปืนเหน็บเอว รีบเดินลงบันไดไปหามันที่รถ แม่งหายหัวไปละ แต่ก็ดีไม่งั้นป่านนี้ผมคงไปนอนห้องกรงแหง๋ๆ ลูกๆคงถามทุกวันว่าปะป๊าไปไหนๆ :P เดี๋ยวนี้เฉยๆกับเหตุการณ์แบบนี้เย็นไปเยอะ แต่อย่ามามีท่าทีคุกคามผมก่อนละกัน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: เจอเกรียนมาสดๆร้อนๆเลยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 23:12:22 »
คนเราทุกวันนี้ใจร้อนกัน
นิดๆหน่อยๆก็จะยิงกันละ
แล้วเคยไหมขับรถในเลนเราดีๆ แล้วโดนเบียดซึ่งบางทีเราหลบให้ไม่ได้
ซ้ายมือก็รถมอไซค์ เหยียบเบรคก็ไม่ได้ จังหวะมันไม่ให้ ซึ่งทางที่เค้าวิ่งมามันบังคับเลี้ยวขวา
พอให้ไม่ได้ก็โกรธ พยายามขับรถแล้วโชว์ว่าตัวเองมีปืนนะ ไล่จี้เรา ไล่ปาดหน้าเรา
ถามว่าผมผิดเหรอ ทั้งๆที่คุณวิ่งมาเลนเลี้ยวขวาด้วยความเร็วสูง แล้วคุณมาเบียดผมเพื่อเข้าเลนซ้ายเพื่อตรงไป
จังหวะที่มันให้ไม่ได้ ถ้าให้ได้ผมให้ไปแล้ว แค่นี้เอง ถึงกับจะขับรถไล่ยิงกัน
เออ คนไทยทุกวันนี้จะใจร้อนไปไหมครับ คือวันนั้นถ้าไม่ได้ไปกับเมีย และในรถผมมีปืน
ผมคงสวนคุณตั้งแต่เปิดกระจกเอาปืนมาโชว์ใส่หน้าผมละ  :D
ดีแต่เมียขอ เพราะผมกำลังคิดว่าจะกดคันเร่งแล้วให้เค้าวิ่งตามแล้วปาดหน้าแบบชนกันไปเลย
ใจร่มๆกันนะครับขับรถ
มีปืนก็อย่าเอามาข่มมาโชว์กันเลย ตายง่ายมากคนไทยทุกวันนี้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 00:30:52 »
เหตุการณ์ของผมเมื่อสามปีก่อน..
ผมขับรถมากะเพื่อน จอดรถติดไฟแดงในเมืองถนนแคบๆ.. พอไฟเขียวขึ้น ผมเลี้ยวขวา..
เจอรถจอดขวางทางอยู่ตรงที่เราเลี้ยวขวามาพอดี แถบขาวแดงก็มี ป้ายห้ามจอดก็มี
แล้วมันแซงไม่ได้เพราะมีรถจอดติดไฟแดงอีกเลนส์อยู่
ขยับไม่ได้ คันหลังที่ตามมาก็ติดอยู่ด้านหลังผม ผมบีบแตรให้ขยับก็แล้ว บีบไฟก็แล้ว

มันเสือกเปิดประตูลงมาด่าผมด้วยคำหยาบคาย.. มีหรือผมจะยอม.. (สมัยนั้นผมใจร้อนพอสมควร)
ผมจึงลงไปด่ามันคืน (ขออนุญาตใช้คำหยาบคาย)
"มึงจอดทำห่าไร แถบขาวแดง ป้ายห้ามจอดก็มี มึงดูซิ รถติดหมดแล้ว.. หรือมึงจะเอาไงกับกู"
ทันใดนั้นเพื่อนผมที่นั่งมาด้วย.. ลงตามมาพร้อมควักปืนออกมา.. (เวรแล้ว)
ผมไม่ทราบว่ามันเอาปืนมาด้วย.. ยังดีที่เพื่อนผมมันยังใจเย็นพอ สุดท้ายไอ้คนนั้นมันก็ยอมขอโทษ..

เกือบมีเรื่องเพราะความใจร้อนของทั้งคู่เลย.. ถึงแม้หมอนั่นจะเป็นจุดเริ่มปัญหา..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 01:36:43 »
อ่านหลายๆ ความเห็นแล้วรู้สึกว่า วัยรุ่นสมัยนี้ใจร้อนกันจังเลยครับ

มันคุ้มเหรอครับ ที่จะเอาชีวิตตัวเองไปแลกกับใครก็ไม่รู้ ที่เราไม่รู้จัก

ถ้าเรามีปืน แล้วเราไปยิงเค้า เราคิดว่าเราชนะแล้ว อย่างนั้นหรือ

เราชนะแค่เสี้ยววินาทีนั้น แต่อะไรจะเกิดขึ้นหลังจากนั้นล่ะ???

หน้าของเรา ชื่อของเรา นามสกุลของเรา ชื่อพ่อแม่ จะปรากฎบนหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่ง ออกข่าวทีวีทุกช่อง

ใน Social network คงโดน รุมประนามด่ากัน 7 วัน 7 คืน

และสุดท้าย ชีวิตที่เหลือทั้งชีวิต ต้องไปอยู่ในคุก

มันคุ้มกับชัยชนะในเสี้ยววินาทีนั้นมั้ย??

กลับกัน ถ้าเราเป็นฝ่ายโดนยิง ลองคิดถึงหัวอกคนเป็นพ่อแม่ คนรอบข้าง คนในครอบครัว จะเสียใจขนาดไหน

กว่าพ่อแม่จะเลี้ยงเรามาโตขนาดนี้ แต่เรากลับต้องมาตายเพราะเรื่องบ้าๆ

ปล่อยวาง ปล่อยผ่าน ยอมเสียฟอร์มกันบ้างเถอะครับ

มันอาจจะหงุดหงิด แต่ไม่เกิน 1 ชั่วโมงเราก็ลืมมันไปแล้วครับ

ใครที่พกปืนไว้ในรถ แนะนำว่า เอาออกจากรถซะเถอะครับ เก็บปืนไว้ยิงในสนามอย่างเดียวก็พอ

ยิ่งคุณมีติดรถ คุณยิ่งมั่นใจว่าคุณมีของ

คนอื่นก็อาจจะมีของเหมือนกัน ทำให้โอกาสในการปะทะกันมีมากขึ้นอีก

มันไม่ได้ช่วยปกป้องเราหรอกครับ กลับกัน มันอาจจะเป็นสิ่งที่พาเราไปตายก็ได้

สิ่งที่ปกป้องตัวเราได้ คือสติ เท่านั้น

ฝากไว้ครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 06:42:37 »
ถ้าเป็นเรานะ มีเบิ้นควันดำใส่แล้วอัดหนีไปเลย สะใจเลย แต่ไม่รู้ว่าไอ้รถเกรียนนั่นมันจะทำไง ถ้าจะไล่ตามก็ตามให้ทันเหอะ !!
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 07:45:44 »
เก่งแต่บนรถล่ะครับ
ใต้เท้ามันมีแรงบิด 500+ NM กล้าทั้งนั้นล่ะ
ลงมาจากรถ ก็แค่คนขับรถเมล์ ใช้ชีวิตทั้งวันอยู่บนรถ

น่าสงสารเค้านะครับ พอมีพละกำลังขึ้นมา(อยู่บนรถไง) เลยห้าว
ชีวิตเค้าคงบัดซบมากๆเลยครับ เลยแสดงออกแบบนี้ ในลักษณะการระบายความเครียด

ผมเคยมีเรื่องกับแท็กซี่ 2 ครั้ง

- คนแรก ห้าวๆ ตัวอ้วนๆ คงคิดว่าตัวใหญ่กว่า แต่ Body fat คงเกินครึ่งนึงของน้ำหนักตัว
ตอนนั้นผมหนัก 70+ วิ่งทุกอาทิตย์ เล่นฟิตเนส ว่ายน้ำ เรียนคาราเต้ คว่ำมันลงสบายๆแบบไม่ต้องเอาจริง
ผมยอมรับว่าตอนนั้นผมออกมาไม่ดูเองเพราะเพิ่งขับรถเป็นใหม่ๆ แต่มันตามมาปาดหน้า กระทืบเบรคใส่ผมแล้วเดินลงมาจากรถ
ผมเลยให้ประสบการณ์ที่มันไม่มีวันลืมไปตลอดชีวิต

- อีกคนตัวแห้งๆ เมื่อไม่นานมานี้ มันห้าวกว่าไอ้คนแรกที่เคยเจอ
ชะตากรรมมัน ไม่ต่างกับคนแรก เพียงแต่มันเจ็บหนักหน่อย เพราะความห้าวมันเกินตัว
ไอ้นี่ มันรับคนแล้วเบียดออกมาเลย ผมยกไฟสูง+บีบแตรใส่ มันไม่พอใจ แต่มันขับมาจี้ตูดผมแล้วตามมาปาดหน้า "ทั้งๆที่มีผู้โดยสารอยู่"
มันเดินลงมา ถือเข็มขัดลงมาด้วย มันเอาหัวเข็มขัดกระแทกกระจกมองข้างผม

ผมไม่รู้ว่าป่านนี้ มันจะหายดีหรือยัง แต่มันคือครั้งแรกที่ผม"รังแกคนขับรถตัวแห้งๆไม่มีทางสู้"ได้อย่างที่ผมไม่ละอาย
ถ้าไม่ใช่ผม แต่เป็นคุณผู้หญิง หรือสาวๆมา คิดดูว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ทั้งสองเรื่องจบที่โรงบาลและโรงพัก ซึ่งผมไม่อยากให้เกิดขึ้น
อยู่ ด้วยความเข้าใจกัน เข้าใจว่า คนทำมาหากิน ต้องเลี้ยงชีวิต
แต่คนหากินบนถนน ควรเคารพถนนให้มากกว่าคนทั่วๆไปซะด้วยซ้ำ

ส่วนมาก เจอแต่แท็กซี่ เจอแต่รถสองแถว
ปกติ ผมเจอแต่คนขับรถเมล์ดีๆครับ สาย 8 ที่ว่าห้าวๆ ผมเฉยๆนะ สู้แท็กซี่ สองแถวไม่ได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 08:25:56 »
^
^

จริงครับ ความจนหรือทำมาหากินไม่ใช่ข้ออ้างของการกระทำผิดควรยิ่งต้องทำตัวไม่มีปัญหาเบื่อมากเวลาเกิดเหตุอ้างเหตุผลนี้ พี่เขยของแฟนผมแกก็ขับแท็กซี่เป็นงานเสริมหลังเลิกงานก็ไม่เคยเห็นมีปัญหาอะไรจะเฉี่ยวชน มีเรื่อง หรือโดนร้องเรียนก็ไม่เคย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 08:49:09 »
เจอมาเหมือนกัน จอดเฉยๆ ไม่ยอมไป จอดกลางถนนเลย

วิออส สีขาว ทะเบียน ฎป-2879 ผู้ชายหน้าแขกๆ มีอายุหน่อย
เจอที่เดียวกันหรือเปล่าครับเนี่ย Vios สีขาว ผมไม่ได้ดูป้ายทะเบียน

เส้นสุขุมวิท ช่วงเลยโลตัส อ่อนนุชมาหน่อยนึง ช่วงประมาณ 11 โมงเช้า เมื่อวานนี้
ผมขับตามหลังเลย อยู่เลนขวาสุด อยู่ๆก็หยุดรถซะดื้อๆ ทั้งๆที่แถวนั้นไม่มีที่ยูเทริน รถคันหน้าก็ไม่มี

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:36:56 »
นี่แหละครับ ยุคสมัยเปลี่ยนอะไรๆ ก็เปลี่ยน

เฉพาะกระทู้นี้กระทู้เดียว ในเวปเรื่องรถยนต์เวปเดียว

เจอเข้าแล้วไม่ต่ำกว่า 4 กระบอก.......................

สงสัยอีกหน่อยต้องซื้ออีโคคาร์หุ้มเกราะ   :'( :'(

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:06:27 »
ก๊ากกกด่าผิดคนอีกต่างหากน่าอายจริงๆ เค้าแยกแยะไม่ออกเหรอว่าแตรรถเก๋งกับรถเมล์มันต่างกัน  :P เป็นผมจะเปิดกระจกบอกไปเลยว่า "คนบีบคือรถเมล์ไม่ใช่ผ้มมมม ผิดคันแล้วพี่ชาย ฮ่าๆๆๆๆ" หัวเราะก่อนแล้วค่อยแยกไปคนละทาง  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 12:20:35 »
นั่งเล่นแท๊ปเล็ตอยู่มั้งครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 12:59:12 »
เรื่องแค่นี้ ผมว่าอย่าถึงกับต้องเอามาตั้งกระทู้ให้หลายท่านเข้ามาบ่น ก่น ด่า กันต่อเลยครับ
แทนที่จะลืมไป เพราะเหตุการณ์มันผ่านไปแล้ว กลับต้องมานั่งนึกถึงแล้วโมโหซ้ำแล้วซ้ำเล่าทำไมกัน

เปลี่ยน user มาแล้วหนนึง คงไม่ต้องเปลี่ยนอีกรอบแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 13:57:20 »
ผมตัดสินใจเอาปืนออกจากรถมา 2-3 ปีแล้วครับ แม้ยังอยากมีไว้ป้องกันตัวอยู่ แต่กลัวใจตัวเองมากกว่า  :-[
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

smileymee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:03:38 »
ขออวยพรให้เจ้าของกระทู้และคุณแม่ไม่ต้องจนคนประเภทนี้อีกครับ^^

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:11:42 »
ไม่ได้จะอะไรนะครับ
แต่ไม่ต้องพิมพ์คำด่ามาเต็มแบบนั้นก็ได้ เว้น- รูปคำบ้างก็ดี
ผมว่ามันหยาบไปนิดนึง

และเห็นด้วยว่า ไม่ต้องเอามาตั้งกระทู้ก็ได้ครับ
เรื่องแบบนี้ ผมขับรถในเชียงใหม่ เจอบ่อยและแรงกว่านี้มาก
แต่คิดเสมอว่า มันเป็นเรื่องที่ค่อนข้างพบได้เรื่อยๆบนท้องถนน
ถ้าจะนำมาตั้งกระทู้ เอาไปอยู่ห้อง Relax ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:34:43 »
อ่านหลายๆ ความเห็นแล้วรู้สึกว่า วัยรุ่นสมัยนี้ใจร้อนกันจังเลยครับ

มันคุ้มเหรอครับ ที่จะเอาชีวิตตัวเองไปแลกกับใครก็ไม่รู้ ที่เราไม่รู้จัก

ถ้าเรามีปืน แล้วเราไปยิงเค้า เราคิดว่าเราชนะแล้ว อย่างนั้นหรือ

เราชนะแค่เสี้ยววินาทีนั้น แต่อะไรจะเกิดขึ้นหลังจากนั้นล่ะ???

หน้าของเรา ชื่อของเรา นามสกุลของเรา ชื่อพ่อแม่ จะปรากฎบนหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่ง ออกข่าวทีวีทุกช่อง

ใน Social network คงโดน รุมประนามด่ากัน 7 วัน 7 คืน

และสุดท้าย ชีวิตที่เหลือทั้งชีวิต ต้องไปอยู่ในคุก

มันคุ้มกับชัยชนะในเสี้ยววินาทีนั้นมั้ย??

กลับกัน ถ้าเราเป็นฝ่ายโดนยิง ลองคิดถึงหัวอกคนเป็นพ่อแม่ คนรอบข้าง คนในครอบครัว จะเสียใจขนาดไหน

กว่าพ่อแม่จะเลี้ยงเรามาโตขนาดนี้ แต่เรากลับต้องมาตายเพราะเรื่องบ้าๆ

ปล่อยวาง ปล่อยผ่าน ยอมเสียฟอร์มกันบ้างเถอะครับ

มันอาจจะหงุดหงิด แต่ไม่เกิน 1 ชั่วโมงเราก็ลืมมันไปแล้วครับ

ใครที่พกปืนไว้ในรถ แนะนำว่า เอาออกจากรถซะเถอะครับ เก็บปืนไว้ยิงในสนามอย่างเดียวก็พอ

ยิ่งคุณมีติดรถ คุณยิ่งมั่นใจว่าคุณมีของ

คนอื่นก็อาจจะมีของเหมือนกัน ทำให้โอกาสในการปะทะกันมีมากขึ้นอีก

มันไม่ได้ช่วยปกป้องเราหรอกครับ กลับกัน มันอาจจะเป็นสิ่งที่พาเราไปตายก็ได้

สิ่งที่ปกป้องตัวเราได้ คือสติ เท่านั้น

ฝากไว้ครับ

กด Like ให้ 3 จึ๊ก ครับผม เห็นด้วยทุกประการ ^^

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:43:35 »
ไม่ได้จะอะไรนะครับ
แต่ไม่ต้องพิมพ์คำด่ามาเต็มแบบนั้นก็ได้ เว้น- รูปคำบ้างก็ดี
ผมว่ามันหยาบไปนิดนึง

และเห็นด้วยว่า ไม่ต้องเอามาตั้งกระทู้ก็ได้ครับ
เรื่องแบบนี้ ผมขับรถในเชียงใหม่ เจอบ่อยและแรงกว่านี้มาก
แต่คิดเสมอว่า มันเป็นเรื่องที่ค่อนข้างพบได้เรื่อยๆบนท้องถนน
ถ้าจะนำมาตั้งกระทู้ เอาไปอยู่ห้อง Relax ก็ได้ครับ
โอเคครับ แต่เรื่องตั้งกระทู้เนี่ย ผมว่าเราก็ควรแลกเปลี่ยนกันดีกว่านะครับ คุณเคยเจอแรงกว่านี้แต่ว่าผมก็เพิ่งครั้งแรกแล้วไม่เคยเจอแบบนี้ ก็เลยอยากแชร์ ถ้าทำให้ไม่สบายก็ขอโทษด้วยครับ แล้วก็ห้อง relax มันเป็นห้องเอิ่ม ไม่ค่อยเครียดผมเลยมาตั้งตรงนี้ดีกว่าครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 14:45:50 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:47:41 »
เรื่องแค่นี้ ผมว่าอย่าถึงกับต้องเอามาตั้งกระทู้ให้หลายท่านเข้ามาบ่น ก่น ด่า กันต่อเลยครับ
แทนที่จะลืมไป เพราะเหตุการณ์มันผ่านไปแล้ว กลับต้องมานั่งนึกถึงแล้วโมโหซ้ำแล้วซ้ำเล่าทำไมกัน

เปลี่ยน user มาแล้วหนนึง คงไม่ต้องเปลี่ยนอีกรอบแล้วนะครับ
ครับก็อยากแชร์แหละครับ ไม่ได้มีไรแค้นเคือง เผื่อว่าทุกคนคงเจอเรื่องแบบนี้บ้าง เพราะผมก็ตกใจมาเหมือนกัน ก็ขอโทษด้วยครับพี่เนย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 14:49:17 »
ก๊ากกกด่าผิดคนอีกต่างหากน่าอายจริงๆ เค้าแยกแยะไม่ออกเหรอว่าแตรรถเก๋งกับรถเมล์มันต่างกัน  :P เป็นผมจะเปิดกระจกบอกไปเลยว่า "คนบีบคือรถเมล์ไม่ใช่ผ้มมมม ผิดคันแล้วพี่ชาย ฮ่าๆๆๆๆ" หัวเราะก่อนแล้วค่อยแยกไปคนละทาง  ;D
ผมก็งงครับว่าเค้าไม่รู้หรือไงว่าแตรรถเมล์กับรถเก๋งมันต่างกันนะ :)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 15:13:45 »
ถนนเดี๋ยวนี้มันอยู่ยากขึ้นทุกวันๆ

ผมท่องในใจ ยอมให้เค้าไป ช้าลงยังไงก็ไม่เกิน 2-3 นาที ดีกว่ารถเฉี่ยวชน => เคลียร์กันไม่ต่ำกว่า ครึ่งชม. ถ้าไปโรงพักก็ยาว 1-2 ชม.

เกิดอุบัติเหตุแรงมีคนเจ็บ เสียเวลาอย่างน้อย 3 ชม

แย่สุด มีคนเสียชีวิต หรือเราเองเสียชีวิต อันนี้คงไม่ต้องทำอย่างอื่น ไม่ตเองไปไหนละ

มีสติ ใจเย็นๆ ไว้ครับ คำด่ามันก็แค่คลื่นเสียง ให้มันผ่านไป มันก็ไม่ได้ทำอันตรายอะไรเรา

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 17:16:15 »
เลวครับ

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 18:22:26 »
ดีแล้วครับ แลกไปคงไม่คุ้มกัน ปล่อยผ่านไป
อากาศยิ่งร้อน อารมณ์คนก็ยิ่งร้อนครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ kvlegendstar

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 23:34:31 »
ขอแชร์ของผมในนี้ด้วยเลย รถติด แซงใหล่ทาง มาปาดหน้า เป็นรถฟอจูนเนอร์ คนขับใส่เสื้อยืดคล้ายเสื้อยืดตำรวจ เราบีบแตรด่า อยู่ๆ มันปาดหน้าเราขนาดนั้น มันเปิดกระจกมาด่า ผมเลยแซงหน้ามันขึ้นำไป สรุปมันขับรถตามผมท้าให้ลงไปต่อยกับมันตั้งแต่ มธ.รังสิต จนถึง ม.กรุงเทพ นั่นแหละครับ เถื่อนจริงๆ ปาดหน้าเค้าแล้วยังจะมาท้าต่อยอีก  :-[