ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ Colorado 2.5 ตาสองชั้น อยากเปลี่ยนเกียร์ออโต้  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thai_CowBoy

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ Colorado 2.5 ตาสองชั้น อยากเปลี่ยนเกียร์ออโต้ 
- สามารถทำได้หรือเปล่าครับ แล้วหาเกียร์ที่ไหนอยากได้ตรงรุ่นเลย
- งบประมาณและความคงทน คุ้มค่า แล้วจะอืดหรือเปล่า ครับ
อยากเปลี่ยนเกียร์ออโต้เพราะ ขับใน กทม รถเยออะเหลือเกิน และสะดวกสบาย

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ผมว่าหาเกียร์ยากครับ อ้อ!! ทั้งตัว TD และคอมมอนเรล

เกียร์ออโต้มีเฉพาะ 3.0 ครับ 2.5 ไม่น่าจะมี เคสนี้ผมแนะนำ

1.ขายคันนี้ และ ถ้ายังชอบตัวนี้ก้ซื้อรุ่นเดิมแต่เกียร์ออโต้

ผมว่าเพิ่มเงินไม่เกิน 50,000 บาท หรือ ไม่เพิ่มเลย

2.หาเครื่อง 3.0 เกียร์ออโต้ จะมีพวกกินเจแล้วยกลง ราคาผมไม่ชัวร์

รวมค่าวางอะไรแล้วคง 70,000-80,000 บาท

3.วางเครื่องใหม่ J หรือ UZ  ติดแก้ส LPG อันนี้คงใช้งบพอๆกับข้อสอง

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
ลงเครื่องใหม่ น่าจะจบกว่า เปลี่ยนเกียร์นะครับ หรือ ไม่ก็ลองนำรถไปเทรินดูนะครับ :)
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ dht_tubes

รถรุ่นนี้ถ้าเครื่องเป็นคอมมอนเรลแล้ว ตลาดต้องการนะครับขอบอก ขายได้ราคาด้วย คนหากันเยอะ ยิ่งถ้าเป็นตัวแรกจะเป็นรางใหญ่
นักเล่นกระบะเค้าหาตัวนี้กัน

ขอให้โชคดีอย่าโดนใครหลอกซื้อถูกๆละกัน

ส่วนการแปลงผมไม่แนะนำครับ เพราะกล่องเครื่องรุ่นนี้เกียร์ออโต้กับธรรมดาแทนกันไม่ได้ เจออู่ไม่ดี งานเข้าได้ง่ายๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเห็นด้วยครับ

รุ่นนี้นับวันยิ่งหายาก ยิ่งมีเสน่ห์แฮะ

เป็นผมจับลงเจ ดมแก๊ส ใช้ยาวๆครับ

ไม่ก็ยกเครื่องดีเซลใหม่เลย