ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้วันอะไรครับเนี่ย ทำไมรถชนกันเยอะจัง (รังสิต-ลำลูกกา)  (อ่าน 4389 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
คือวันนี้ผมกลับจากฝึกงาน รอแฟนมารับที่รังสิตคลอง 4 พอไปถึงคลอง 2 ก็เจออุบัติเหตุรถชนกัน 3 คัน เป็นรถตู้กับรถเก๋งอีกสองคัน ถึงว่าทำไมรถติด เข้าไปเดินเล่นในหิวเจอร์รังสิตได้สักพักก็กลับบ้าน ให้แฟนไปส่งที่บ้าน ตอนออกมาสังเกตเห็นรถชนกันอยู่ฝั่งตรงข้ามเมเจอร์รังสิต ก่อนถึงเซียร์ จะแวะปั๊ม พบว่าเลนส์ซ้ายรถติดผิดปกติ แล้วก็เจออีกคู่ครับ ชนกันแล้วจอดเคลียร์กันคาทางเข้าปั๊มเลย พอผ่านเซียร์ไปได้นิดหน่อย ก่อนถึงทางแยกที่จะเลี้ยวซ้ายเข้าลำลูกกา ก็มีชนอีก 1 คู่ครับ และก่อนถึงบ้าน ก่อนถึงสะพานข้ามคลอง 3 ลำลูกการถติดผิดปกติ คราวนี้ติดแหง็กเลย จนแฟนบอกว่าข้างหน้าต้องมีชนกันอีก แล้วก็จริงด้วยครับ ขยับไปทีละนิดๆ แล้วก็เห็น Almera กับ Vios ชนกันแล้วจอดเคลียร์กันคาเลนส์กลางเลย

เห็นแล้วไม่รู้จะคิดยังไงดีครับ คนขับรถหลายคนขับไม่มีมารยาท และคนขับมือใหม่ก็ยังเยอะ ผมเองก็ยังระวังอยู่ครับ ปกติขับระวังอยู่แล้ว แต่โดนชนท้ายนี่สิที่เลี่ยงไม่ได้เลย นอกจากจะทำให้เสียเงินแล้วยังเสียเวลาอีก แถมทำให้เกิดปัญหาการจราจรตามมาด้วยครับ อยากให้ขับรถระวังๆ กันไว้ก่อนนิดนึง แล้วถ้าเจอรถขับเร็วปาดหน้าคันอื่นๆ ก็อยู่ห่างๆ ไว้ดีที่สุดครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
วันนี้รู้สึกรถติด และรถเยอะกว่าปกติด้วยครับ
รถชนน่าจะแปรผันตามด้วยครับ

ออฟไลน์ 6162002

เครียดครับขับรถเดี๋ยวนี้ อากาศร้อน ใจร้อน ขับกันไม่เป็น ต้องท่องไว้เลยครับ อยู่กทม. ยิ่งรีบ อาจจะยิ่งช้า ไปเรื่อยๆ เว้นระยะเยอะหน่อย ปลอดภัยดีกว่า ที่สำคัญคือไอ่พวกที่พร้อมจะมีเรื่องตลอดเนี่ยแหละ -*-

ออฟไลน์ hutzero

ตั้งแต่ขับรถมาโดนชนท้ายตลอด ไม่เคยไปชนใครเลยสักครั้ง     แถมไม่เคยเบรคกระทันหันหรือเปลี่ยนเลนแบบให้ใครต้องเหยียบเบรค

แต่ก็ไม่รอดกับความประมาทของเพื่อนร่วมชาติครับ   เอาเป็นว่าขับๆไปให้ดียังไงก็มีโอกาสโดนชน   ดังนั้นเลือกรถที่ปลอดภัยต่อชีวิตท่านในงบประมาณที่เหมาะสมนะครับ

(แตกประเด็นไปนิดคงไม่เป็นไร)

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้คนเราขับรถแย่ขึ้นเยอะครับ ผมขับให้ใจเย็นที่สุดดีที่สุดครับ เจอทั้งรถคันแรกที่ขับแบบ เอิ่มมม ไปฝึกขับให้ชัวก่อนไหม เจอที่แบบพวกพ่อแม่ซื้อรถให้แล้วทำขับห้าวแซงปาดหน้าชาวบ้าน ขับไม่รู้กฏ กติกาในสังคมและไม่มีมารยาทในการขับรถ(เยอะมากครับบ!!!!) ผมเจอบ่อยมากพอเราใช้แตรหน่อยมันดันทำมาเปรี้ยวใส่ กระทืบเบรคใส่บ้าง เบียดบ้าง ปาดหน้าปาด เจอมาหมดครับ บางคันก็ไม่รู้จะรีบไป...ที่ไหน ข้างหน้ารถก็เยอะขับต่อกันเป็นขบวนแต่ยังบีบแตรใส่ตีไฟใส่เราซะงั้น!!! ผมละเหนี่อยใจกับคนประเภทนี้ครับ (แอบระบายเล็กๆ)  :P

ออฟไลน์ Volta

- เดี๋ยวนี้รถขับกันเร็วขึ้นครับ วิถีชีวิตที่เร่งรีบ แข่งกับเวลา
- เว้นระยะจากรถคันหน้าน้อย บางทีเห็นขับตามติดๆกัน ความเร็วไม่ต่ำกว่าร้อย เบรกกระทันหัน ยังไงก็เอาไม่อยู่
- ขาดวินัยจราจร ขับย้อนศร ขับปาดซ้ายขวา แทรก ปาด กบ เขียด

ขับรถในกรุงเทพนี่ เหนื่อยครับ ต้องระวังตัว 360 องศาเลย ;D

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ MystogaN

- เดี๋ยวนี้รถขับกันเร็วขึ้นครับ วิถีชีวิตที่เร่งรีบ แข่งกับเวลา
- เว้นระยะจากรถคันหน้าน้อย บางทีเห็นขับตามติดๆกัน ความเร็วไม่ต่ำกว่าร้อย เบรกกระทันหัน ยังไงก็เอาไม่อยู่
- ขาดวินัยจราจร ขับย้อนศร ขับปาดซ้ายขวา แทรก ปาด กบ เขียด

ขับรถในกรุงเทพนี่ เหนื่อยครับ ต้องระวังตัว 360 องศาเลย ;D

+1 คนเดวนี้ขับกันแบบนี้หมดเลย เหนื่อยใจ

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
จะบอกว่า บ้านผมอยู่ลำลูกกาคลอง3ครับ หมู่บ้านลัลลี่วิลล์ วันนี้ติดจริงครับตรงคลอง3สุดยอดเลย ปกติแล้วถ้าไม่มีรถชนกัน คลอง2-4ก็ติดอยู่แล้ว คลอง2ติดไฟแดง คลอง3ติดกลับรถ แถวลำลูกกาหมู่บ้านเยอะครับ ตอนกลางวันรถ10ล้อก็เยอะ ไม่กล้าข้ามถนนเลยผม สะพานลอยอย่างเดียว เดี๋ยวนี้คนขับรถกันใจร้อนขึ้น เห็นแกตัวกันมากขึ้นครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ 2k

ขับรถในประเทศไทยเหมือนเล่นเกม ace  combat ด่านท้ายๆที่มีข้าศึกรอบด้าน เหม่อนิดเดียวโดนมิสไซล์ (ชนท้าย/ปาดหน้า) ร่วงเลยทีเดียว ประเทศไทยยังจัดอยู่ในระดับประเทศด้อยพัฒนานะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Devil13

เดี๋ยวนี้คนเราขับรถแย่ขึ้นเยอะครับ ผมขับให้ใจเย็นที่สุดดีที่สุดครับ เจอทั้งรถคันแรกที่ขับแบบ เอิ่มมม ไปฝึกขับให้ชัวก่อนไหม เจอที่แบบพวกพ่อแม่ซื้อรถให้แล้วทำขับห้าวแซงปาดหน้าชาวบ้าน ขับไม่รู้กฏ กติกาในสังคมและไม่มีมารยาทในการขับรถ(เยอะมากครับบ!!!!) ผมเจอบ่อยมากพอเราใช้แตรหน่อยมันดันทำมาเปรี้ยวใส่ กระทืบเบรคใส่บ้าง เบียดบ้าง ปาดหน้าปาด เจอมาหมดครับ บางคันก็ไม่รู้จะรีบไป...ที่ไหน ข้างหน้ารถก็เยอะขับต่อกันเป็นขบวนแต่ยังบีบแตรใส่ตีไฟใส่เราซะงั้น!!! ผมละเหนี่อยใจกับคนประเภทนี้ครับ (แอบระบายเล็กๆ)  :P

เจอประจำครับ ถ้าวันไหนขับรถแล้วไม่เจอพวกนี้ จะเอาวันเดือนปีของวันนั้นไปซื้อหวย  ;D
บางทีก็เซ็งถึงขนาดจะออกกระบะแล้วใส่กันชนเหล็กแท้ ซ้ายขวาหน้าหลัง ใครปาดก็ชนให้กระจุย ใครกระทีบเบรคใส่ก็กดคันแร่งกระแทก เอาให้ใส้แตก
แต่ก็ได้แค่คิดนะ ในชีวิตจริงขับชิดซ้ายไว้ และเลี่ยงถนนที่รถติด ถ้าเลี่ยงถนนไม่ได้ก็เลี่ยงเวลาเอาครับ
ล่าสุดกลับ ตจว. ออกเดินทางตี 3 สบายใจดี
  ;D

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
เดี๋ยวนี้ขับรถต้องระวังมากๆครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ Volta

ขับรถในประเทศไทยเหมือนเล่นเกม ace  combat ด่านท้ายๆที่มีข้าศึกรอบด้าน เหม่อนิดเดียวโดนมิสไซล์ (ชนท้าย/ปาดหน้า) ร่วงเลยทีเดียว ประเทศไทยยังจัดอยู่ในระดับประเทศด้อยพัฒนานะ

เล่นภาคล่าสุดหรือยังครับ ace combat assult horizon
มันส์มั่กๆ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
วันฝนตก ถนนลื่นครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด