ผู้เขียน หัวข้อ: New accord 2.4EL หรือ camry hybrid CD ดีครับ  (อ่าน 9058 ครั้ง)

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *
Re: New accord 2.4EL หรือ camry hybrid CD ดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 23:13:18 »
ผมไปเจออัตราเร่ง Accord G9 ในไทยมาครับ
I'm sone ^^

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
Re: New accord 2.4EL หรือ camry hybrid CD ดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 20:57:23 »
ไม่รู้นะครับผมชอบ Accord มากกว่าอ่ะ เบาะหลังสบายน้อยกว่าหน่อย แต่โดยรวมรถทั้งคัน ผมชอบนะ วัสดุก็ดีกว่าแคมรี่ด้วยมั้งนะบางจุด ผมชอบพวงมาลัย Accord มากกว่า Camry มันดูโอเคกว่าคอนโซลหน้าก็ชอบ Accord มากกว่า Camry มันออกไปย้อนยุคเลย มาใช้สีเขียวแบบนี้ไม่สวยเลย สู้รุ่นก่อนหน้าไม่ได้ ไฟท้ายรุ่น Hybrid กับธรรมดามันไม่ได้ต่างกันอีก บางคันทะลึ่ง เอาโลโก้ไฮบริดไปใส่ในธรรมดาทำให้มองไม่ออกอีก มึนเข้าไปใหญ่ สรุปว่าถ้าเป็นผมๆเอาAccord ครับ
ไฟท้ายธรรมดา กะ Hybrid เหมือนไม่เหมือนมันก็เป็น Camry (ต่างก็ดีเพราะตัวเก่ามันต่าง)   แล้วไฟท้ายAccord ธรรมดากะ earth dream เหมือนไม่เหมือนมันก็เป็น Accord 
ปล."บางคันทะลึ่ง" ผมว่ามันเป็นความสุขของเขา Camryธรรมดาแต่งไปเป็น Hybrid มันก็ยังเป็นToyota   Ex แต่งไปเป็น Evo  มันก็ยังเป็นmitsubishi แต่ Accord พยายามเป็นเหมือนไคร???? ไม่ได้ดราม่านะแค่รู้สึกไม่ดีกับว่า "บางคันทะลึ่ง"และผมก็ไม่มีทั้ง CamryและEX แต่เห็นมาเยอะโดยเฉพาะ Ex และผมคิดว่าคนส่วนมากซื้อEx ก็เอามาแต่งนี่ละ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:36:05 »
ไม่ชอบหน้าตาแคมรี่กับเรื่องที่ตัดแม้กระทั่งระบบความปลอดภัยของลูกค้าตัวเองครับดูแล้วไม่รักกันจริงอะครับ และก้อไฮบริด ครับ สำหรับผม NEW ACCORD ครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 23:17:20 »
ตัวเลือกเหมือนผมเลย 555 คิดไม่ตกคับแต่ผมว่า ถ้าชอบแรง Camry กินแน่ๆคับ แต่ถ้าชอบความสวยงามและความน่าสนใจของตัวรถ Accord ดูดีกว่าคับ ท้ายแคมรี่นี่

ถ้าไม่จัด duck tail, skirt หลัง นี่แทบเปนลมคับ 555