ผู้เขียน หัวข้อ: จากรีวิว F30 320i Lux และ 328i sport อยากเพิ่มเติมข้อมูลนิดหน่อยให้ครับ  (อ่าน 4110 ครั้ง)

ออฟไลน์ ushuaia

• Newbie
  • *
จากที่ติดตามคุณ J!MMY มานาน และ ดูในยูทูป แทบทุกคลิป ตอนนี้เหมือนเป็นแฟนคลับไปแล้ว ตอนไปงานมอเตอร์โชว์รอบสื่อมวลชนก็ได้เจอตัวจริงๆด้วย อยากเข้าไปทักทายแต่ไม่กล้าครับ ...

เข้าเรื่องละกัน พอดีเข้ามาอ่านรีวิวล่าสุด F30 320i/328i น่ะครับ เห็นบางจุดที่คุณจิมมี่เขียนไว้ มีข้อผิดพลาดนิดหน่อยครับ เลยอยากมาให้ข้อมูลคุณจิมมี่ แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง (จริงๆอยากคุยกันด้วยนะ ผมก็ชอบรถมากๆ จะได้แลกเปลี่ยนกัน) เรื่อง เบาะของ 320i น่ะครับ ที่มันไม่มีดันหลัง ไม่มีปีก และ เลื่อน support ขาไม่ได้ ไม่เหมือนตัว 320d และ 328i นั้น เป็นเพราะว่า 320i ที่คุณจิมมี่ นำมารีวิว เป็น package luxury ครับ ถ้าเป็นตัว sport เหมือนเพื่อนๆ ที่รีวิวมา จะมีเหมือนกันหมดครับ ออฟชั่นเบาะแบบนี้ จะมีอยู่ในตัว sport เท่านั้นครับ อันนี้ผมได้ไปเห็นตัวจริงๆที่ศูนย์ และ ทดลองขับมาแล้วครับ และ ได้จอง 320i ไปเรียบร้อยแล้วด้วย สี Mineral Gray/Brown แบบคันรีวิวนี้เลย จริงๆก็แอบเสียดายเบาะแบบตัว sport อยู่เหมือนกันครับ แต่ชอบสีเบาะ และ สีเทา มากกว่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
จริงๆออพชั่นตรงนั้นน่าเสียดายที่มีแต่รุ่น Sport เพราะหลังจากไปนั่งของจริงมา
ผมชอบโทนสีและการตกแต่งแบบ Luxury มาก เป็นโรคชอบสีเบจ สีน้ำตาล สีครีมตัดดำ
แล้วก็ชอบลายไม้ด้วย เหลือรุ่นที่ยังไม่ได้ลองนั่งคือเจ้า Modern

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
ใช่เลยครับ จริงๆผมก็ชอบเบาะแบบ sport และ โหมด sport+ ที่มีอยู่ในแพคเกจ sport เท่านั้นนะครับ แต่สีเบาะ และ สีตัวรถยังไม่โดนใจ อีกอย่างต้องตามใจ ผู้ใหญ่ด้วยครับ ก็เลยต้องเลือก กลางๆ สีเทา เบาะน้ำตาล ดูสวยดีครับ ยอมได้เบาะแบนๆ ปรับอะไรไม่ค่อยจะได้แทน

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
ถาม คุณจิมมี่ ไม่ก็  Commander Cheng เพิ่มอีกเรื่องครับว่า
อาการเสียงหอนจากเกียร์ตอนถอยหลังเกิดจากอะไรครับ
แล้วจะแก้ไขยังงัยครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Parinceo

ตามความเห็นผมนะครับ
ถึงแม้ว่าเบาะ Luxury จะปรับไม่ได้ แต่สำหรับคนตัวพอๆกับพี่จิมมี่(ผมสูง 182 หนักประมาณ 90 ครับ)
เบาะ Luxury จะนั่งสบายกว่าหน่อย เพราะมันจะไม่บีบ กระชับขนาดเบาะ sport ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่น Sport มีโหมด Sport+ กับ เบาะปรับความยาวส่วน support ขาได้
แต่ราคาดันเท่ากับ Luxury, Modern เค้า  :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mothsan

รุ่น Sport มีโหมด Sport+ กับ เบาะปรับความยาวส่วน support ขาได้
แต่ราคาดันเท่ากับ Luxury, Modern เค้า  :o

มันทำให้รู้สึกว่าราคาเท่ากัน แต่รุ่น sport เหมือนได้อะไรมากว่าคุ้มกว่าจริงไหมครับ

ถ้าผมซื้อของ luxury ครับเพราะชอบเบาะน้ำตาลตัดดำ ข้างนอกสีขาว หรือดำก็ไดั

• Newbie
  • *
รุ่น Lux จะได้ขอบกระจกโครเมี่ยม กับ ไฟบรรยากาศที่เสา B ตามรีวิว ของคุณจิมมี่ เพิ่มเติมครับ ราคาเลยเท่ากับ sport (คิดเข้าข้าง lux) เข้าไว้

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมก็ชอบ Modern นะ อยากให้ปรับตรงส่วนรองรับต้นขาได้แบบ Sport แค่นั้นพอเลย ไม่เอาปุ่ม Sport ก็ได้เอ้า

ออฟไลน์ zeb80

ปุ่มsport+ผมไม่คิดว่าผมจะได้ใช้ล่ะครับถ้าไม่ได้ขับในสนามปิด ผมขับไม่เก่งขนาดนั้น สำหรับผมไม่จำเป็นเลย
อยากได้เบาะนั่งกระชับพอดีๆมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้ข้อมูลเพิ่มครับ

สำหรับ i sport ก็แหล่มเลย

ออฟไลน์ Monn

อิอิ  i sport เจ๋งเลยหละ 

ผมสูง 176 หนัก 90 นั่งไม่อึดอัดนะ ไป ตจว มาหลายรอบแล้ว ถือว่าดีเลยทีเดียว ตรงเบาะกางสุด ก็ไม่บีบแล้วนะครับ

ผมปรับลงเกือบสุด ชอบเวลาเข้ารถ ต้องหย่อนก้น เหมือนรถสปอร์ทเลย มันเตี้ยได้ใจมาก

พอกลับมานั่ง G8 ไมมันสูงเหมือน SUV เลยฟะ 555
S3 - F30
X1 - E84

• Newbie
  • *
เบาะ F30 เตี้ย เอาใจวัยมันส์ จริงๆครับ แต่แม่ผมลองนั่งเบาะข้างคนขับแล้ว บอกปรับให้สูงกว่านี้อีกได้มั้ย ทำไมเตี้ยจัง เลยต้องให้ไปนั่งเบาะหลัง เพื่อเทียบกับ 204 ครับ เบาะหลัง F30 นั่งสบายกว่า 204 เพราะมันใหญ่ รองรับข้อพับขาพอดี ส่วนเบาะคู่คนขับ แม่ผมว่า 204 นั่งสบายกว่า เพราะมันสูงกว่าครับ แต่ผมคนขับ เลือก F30 เพราะใหม่สดกว่า