ผู้เขียน หัวข้อ: เคยอยากได้รถ Sport 2ที่นั่งเพียงเพราะเหตุผลตลกๆ บ้างไหมคับ  (อ่าน 5761 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
พอดีวันก่อนขับรถไปผับย่านเอกมัยมา ไปกะเพื่อนๆ พอดี๊พอดีมีเพื่อนเมา และโชคดีว่า 5 คนพอดี

ข้างหลังเพื่อนที่เมาน้อยก้อดูแลคนที่เมา โดยที่มีอาเจียนด้วยครั้งนึงโชคดีว่าเพื่อนยังพอมีสติบอกก่อน

ไม่งั้นคงนั่งร้องไห้ไปแล้วครับ

1.กลัวเพื่อนอาเจียนใส่ อันนี้กลัวมาก

2.ตอนเพื่อนเข้าออก คนเมาก้อสติไม่ค่อยอยู่ เตะนู้นเตะนี้เลอะเทอะ

3.กลัวโดนยัดขึ้นข้างหลังจริงๆ

4.ขี้เกียจเช็ด !! เพราะต้องเช็ดเอง โดยเฉพาะคราบรองเท้า

เหตุผลเหล่านี้ ทำให้ผมรู้สึกอยากได้รถ Sport 2 ประตู 2 ที่นั่ง ขึ้นมา

ผมคิดว่ามันเหมือนเปนการปฏิเสทผู้โดยสารแบบสุภาพ ไร้ข้อโต้แย้ง

มีใครเคยนึก อยากได้รถ 2 ประตู เพราะอะไรแบบนี้บ้างปะคับ

ปล.ผมไม่ได้งกอะไรหรอกนะ แต่คือเราก้อรักรถตัวเองอะครับ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
1.กลัวอ้วก
2.กลัวเหม็น หลังจากเล่นกีฬา
3.ผมชอบ initiald  ;D

ออฟไลน์ PumpNISMO

เหตุผลนี้แนะนำ Isuzu D-max Spark ครับ สองประตู เครื่องสองพันห้า แต่ถ้านั่งข้างหลังจะเปรอะก็เอาน้ำฉีดออกไปเลยครับ ;D

เหตุผลนี้แนะนำ Isuzu D-max Spark ครับ สองประตู เครื่องสองพันห้า แต่ถ้านั่งข้างหลังจะเปรอะก็เอาน้ำฉีดออกไปเลยครับ ;D
มานมะช่ายรถ Sport อะดิคับไม่งั้นอยากได้ไปละ 5555

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ตอนแรกผมงง และก็ 5555

ออฟไลน์ Ruksadindan

มานมะช่ายรถ Sport อะดิคับไม่งั้นอยากได้ไปละ 5555
อย่าหยามครับ แต่งเป็นรถซิ่งแรงนรกกันเยอะไป

ออฟไลน์ tap-mzr

เมา อย่า ขับ

เสี่ยงเพื่อน อ้วกใส่ จริงครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เข้าใจ จขกท เลยครีบ เพราะเคยโดน

ยังสยองไม่หาย
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
คนทั่วไปอยากใช้เพราะต้องการเท่ห์
แต่สมชเว็บนี้แปลกอย่างน้อยก็สองเคสแล้ว
เดือนก่อนหนีปืนเดือนนี้หนีอ้วก... ;D ::) ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 22:31:41 โดย kaiparotra »

ออฟไลน์ Parinceo

คนทั่วไปอยากใช้เพราะต้องการเท่ห์
แต่สมชเว็บนี้แปลกอย่างน้อยก็สองเคสแล้ว
เดือนก่อนหนีปืนเดือนนี้หนีอ้วก... ;D ::) ???

อิอิ แต่ละคนก็มีเหตุผลของเขาครับ (แต่ไม่ธรรมดาเลย  ;D )

ขับรถแพงๆไป เจอเพื่อนยัดหลัง 4-5คน สงสารโช้คครับ แถมขึ้นห้าง ลงที่จอดรถหอ ลูกระนาดในม. ครูดแล้วจะร้องไห้ครับ
เข้าใจฟีลเลยครับ

เรื่องกลัวเลอะอีกเรื่องครับ ถ้าอันนั้นคงไล่มันนั่งแท็กซี่ไป  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

+1 แปลกๆทั้งนั้น

รายที่แล้วก็ ไว้หนีกระบะหรือพวก PPV รายนี้หนีเพื่อนอ้วก

แต่ผมเห็นด้วยกับ เป็นการปฏิเสทผู้โดยสารแบบสุภาพ ไร้ข้อโต้แย้ง

จริงๆ แล้วมันเป้นรถที่เอาไว้ไปเที่ยวได้ดีมากเลยนะผมว่า เอาไว้พาแฟนกลับ หรือ เกือบๆ จะเป็นแฟนกลับ

ส่วนเพื่อนบอกไป "เห้ยๆ รถกูนั่งได้ 2 คนหวะ โทษทีๆ" ก็เวิคดีนะผมว่า ::)

.
.

แล้วก็สมช.เวปนี้คิดอย่างสร้างสรรค์หละมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ ;D

.
.

ปล.แต่ผมไปผมไม่ค่อยดื่มนะ ดื่มตอนไปถึงแก้วเดวพอ ฉีด Botox ไว้เดวละลายหมด :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 00:12:30 โดย MystogaN »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

เคยตอนเรียนมหาลัยคาับ

ผมอยากจู๋จี๋กับแฟน 2 คนในรถ ก็ต้องมีเพื่อนคนนึงบางทีกลุ่มนึงชอบวานาให้ไปส่ง (บางทีเกือบถึงบ้าน)
อยากจจะปฏิเสธแต่ก็ไม่กล้า เลยอยากขับรถ 2 ประตูให้รู้แล้วรู้รอดไป แต่ไม่มีปัญญาซื้อท :D

ออฟไลน์ zeb80

ถ้าไม่ดี่มแนะนำจัดบิ๊กไบค์แบบที่นั่งเดียวเลยครับ
อย่างเท่..มาคนเดียวกลับคนเดียว!  ;D

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ซื้อกระบะตอนเดียวไปเลยค่ะ สองที่นั่ง คนนั่งกระบะหลังก็เหมือนไม่ได้อยู่ในรถ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ SP

เคยอยากได้รถสปอร์ต 2 ประตูของนิสสัน เครื่อง 2500 ท้ายยาว 2 เมตรกว่ามาขนของครับ แต่สุดท้ายได้ของมิตซูมาแทน ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
D-max spark  :D ต้องแต่งเต็มนะ อย่าลืมดันรางด้วย 
ผมว่าขับไปจอดผับดังๆแถวเอกมัยนี่ ลัมโบฯ ก็ลัมโบฯเถอะ
ถ้าญ.หญิงไม่มอง ช.ชายต้องมองรถคุณแน่นอน แต่มอง
แบบไหนก็อีกเรื่องนะ  :D
ถ้าตังค์ไม่ใช่ปัญหาก็จัด Z4 ซักคัน  528i จอดไว้ที่บ้านเวลาไปเที่ยว
แต่ถ้าไม่อะไรมากก็ MX-5 พอแล้วเหลือๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ขับเกียร์ MT ไม่เป็นอะดิครับ ::)

จิงๆ ชอบ Cororado กะ Ranger นะ 555+

ออฟไลน์ HYDE--

ขับเกียร์ MT ไม่เป็นอะดิครับ ::)

จิงๆ ชอบ Cororado กะ Ranger นะ 555+

เกียร์ MT ไม่ได้ยากอย่างที่คิดหรอกครับ หัดแปปเดียวก็เป็นแล้วครับ
ขอแค่รู้จังหวะปล่อยคลัช เหยียบคลัช และ จังหวะเปลี่ยนเกียร์ก็โอเคแล้ว

ส่วนตัวผมก็เคยนะ กลับจากผับ ตอนออกจากผับก็ดีๆ แต่พอขึ้นรถ เพื่อนผมดันอ้วกซะเต็มที่เลย -*-
ต้องซักพรมกันขนานใหญ่เลยทีเดียว

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
ไม่ใช่เพราะอยากได้รถ2ที่นั่งหรอกครับ แต่ทั้งโลก มีรถรุ่นเดียวที่ใช้เครื่องตัวนี้ เลยต้องซื้อ เพราะอยากขขับรถที่วางเครื่องนี้มาจากโรงงาน ครับผม
(Honda S2000 + F20C)

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
แต่ผมอยากได้ที่นั่งได้2คนเหมือนกันนะพวกdatsun 620(ช้าเหยีบ)ใส่เบาะซิ่งอ่ะครับ แต่เป็นตัว4ขอนะไม่ยาวมากเท่ารถเก๋งแถมทุกของทุกเพื่อนก็ได้ได้เป็น10คนเลยครับ(นั่งกระบะเอา)ถ้าแต่งแบบretroเต็มสูบนี่สาวก้เหลียวเหมือนกันนะ ;D (สาวๆเพื่อนผมมันก็เคยถามหมือนกัน"มึงคันนั้นรถไรอ่ะน่ารักดีดูvintageดีนะ")โดยเฉพาะสีฟ้าสีชมพูนี่สาวๆจะชอบเป็นพิเศษเลยครับ

ออฟไลน์ firstime911

ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ
บอกตรงๆเลย ไว้ขับไปเทียวกลางคืน ครับ แต่ตอนนี้ด่านทั่วเมืองอย่างกับ อีรัก จอดอย่างเดียว
เซ็ง!!

ออฟไลน์ decptt

ผมใช้รถสปอร์ต 2 ที่นั่งอยู่ครับ Honda Scoopy I ครับ ไม่มีใครมานั่งด้วย เพราะกลัวตกครับ อิอิอิ  ;D ;D ;D