ผู้เขียน หัวข้อ: ชัดเลย Teana 2013 เวอร์ชั่นจีน ได้โช็ค KYB ไทยก็คงตามนั้น  (อ่าน 14962 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ

ให้คนไทยได้ใช้ของดีๆหน่อยก็ไม่ได้

แล้วจะทำมาเป็นจุดขายทำเพื่อ?

ดูแล้วคงงก option ไม่ต่างจาก Teana ตัวเดิมเป็นแน่เท้

ออฟไลน์ Sammy_

ให้ตายสิ พอรู้แล้วรู้สึกเซ็งๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันนะว่าทำไ  Nissan Thai ถึงชอบกั๊ก option หรือไม่ก็ไม่ยอมใส่มาให้ทั้งๆที่ ตปท ก็จัดเต็ม งงจังครับ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
อยากเป็นเจ้าตลาดต้องทำงี้มั้งครับเลียนพี่โต ;D

อย่าเพิ่งด่วนสรุป มาไทยอาจจัดเต็ม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูกันยาวๆครับ

ออฟไลน์ jettanat

• Newbie
  • *
ในฐานะที่ที่บ้านใช้ Teana 200XL MC และมีแผนว่าจะเปลี่ยนเป็น Teana 2013 เหมือนกัน อยากทราบว่าโช๊ค KYB มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ และหวังว่า Teana 2013 คงรักษาจุดเด่นของตัวเองไว้นะครับ เช่น เบาะนั่งที่นุ่มและการเก็บเสียงที่ดี ขับในเมืองผมชอบteanaมากกว่า f10 520d ซะอีก ;)

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
นักมวยยังไม่ได้ขึ้นชกเลยครับ อย่าเพิ่งเชียร์ อย่าเพิ่งโห่ รอดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ 6162002

ในฐานะที่ที่บ้านใช้ Teana 200XL MC และมีแผนว่าจะเปลี่ยนเป็น Teana 2013 เหมือนกัน อยากทราบว่าโช๊ค KYB มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ และหวังว่า Teana 2013 คงรักษาจุดเด่นของตัวเองไว้นะครับ เช่น เบาะนั่งที่นุ่มและการเก็บเสียงที่ดี ขับในเมืองผมชอบteanaมากกว่า f10 520d ซะอีก ;)
สงสัยด้วยครับครับ KYB ไม่ดีเหรอครับ? (ไม่เคยเปลี่ยนโช๊ค แหะๆ)

• งามปะละ

ผมรอเปลีี่ยนเหมือนกัน

เขาบอกว่าห้องโดยสารเสียงเงียบขึ้น 30%

KYB ไม่ใช่ไม่ดีแต่มันดีในระดับราคาของมันเองครับ

น่าจะเน้นนุ่มนวลแบบ J32

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Altima ใช้ sachs
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 08:31:02 โดย secrecyguy »

KYB ไม่ใช่ไม่ดีครับ แต่เทียน่า2013 เขาชูจุดขายว่าใช้โช็คยี่ห้อ ZF แบบเดียวกับที่รถยุโรปใช้

มันก็เลยเป็นเรื่องน่าผิดหวัง ที่จีนได้ KYB ไป

ซึ่งปกติแล้ว เอเชียก็มักจะได้เหมือนๆกัน เราคงไม่ต่างจากจีน

ผมว่าเขามองเป็นภาพรวม ทวีปเมกา กับ เอเชีย ไรงี้อ่ะครับ

ของเราคงตามจีนครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

KYB ขอเป็นตัว new sr กระบอกฟ้านะ ถึงจะดี
ถ้าได้ ยี่ห้อ sachs จะดีมาก
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ใจร่มๆครับไม่ใช่ว่ายี่ห้อนี้ทำของดีไม่เป็นสะหน่อยเนอะ
อาจจะเป็นการลดต้นทุนแต่ประสิทธิภาพใกล้เคียงนะครับ
เพราะฉนั้นรอนั่งคันจริงดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กลัวว่า L33 จะได้ Tokico นั่นสิครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณยังไม่เห็นของจริง เวอร์ชันไทย อย่าเพิ่งด่วนสรุป แล้วด่าแบบเดียวกับพวกในพันทิบ หน่อยเลยครับ!

คาดการณ์ได้ แต่ ไม่ใช่มาถึง กูซัดเลย จัดเต็มกันเลย พอถึงเวลาจริง ใช่ขึ้นมา ก็ดีไป
พอไม่ใช่ ก็เงียบฉี่เป็นเป่าสากหายจ้อยหงายเงิบกันเป็นแถว!

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมก็ ไปกด Play ตั้งหลายรอบ  :-[ :-[

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
ผมก็ ไปกด Play ตั้งหลายรอบ  :-[ :-[
555 ผมก็กด F5 ไปหลายที play เท่าไหร่ก็ไม่ได้ จนมาเห็นคำตอบนี้ :'(

ออฟไลน์ choomodify

เรื่องนี้ผมเคยพูดไว้หลายครั้งละว่ายังไงซะ L33 บ้านเราก็ KYB แน่นอน ไม่น่ารอดด้วยประการทั้งปวง

** เด๋วช่วงเปิดตัวค่อยมาดูกันอีกทีครับ ว่าจะคดีพลิกใส่ SACHS มั้ยให้มั้ย แต่ดูแล้ว ริบหรี่ โพดๆๆ **

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถมากก็อย่าเพิ่งวิจารณ์ครับ เพราะจริงๆแล้วงวดนี้นิสสันก็เกือบจะจัดเต็มให้นะครับ

หึหึ

ออฟไลน์ YenChar

KYB ไม่ดีตรงไหนล่ะครับ

ถ้าปรับเซตมาดี เข้ากับสปริง เข้ากับถนนบ้านเรา ผมว่ามันก็โอเคนะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมว่าเรื่องยี่ห้อของอะไหล่ที่นำมาประกอบรถนั้น มันไม่ได้ fix หรอกครับว่าต้องของอะไร

โรงงานผลิตโช็คอัพเหล่านี้ มีเทคโนโลยี่ และศักยภาพที่จะสร้างได้หมด (ผมเชื่อย่างนั้น)
แต่มันอยู่บนปัจจัยมากกว่าที่เราเห็นแน่นอนครับ ทั้งการประมูลแข่งขันเพื่อได้สัญญาการส่งชิ้นส่วนประกอบรถยนต์ยี่ห้อต่างๆ เหมือนลูกปืนล้อรถยนต์ ของค่ายญี่ปุ่นก็มีหลายยี่ห้อ แต่ละค่ายก็ใช้ไม่เหมือนกัน

มันอาจจะขึ้นกับว่าโรงงาน มีบริษัทเครือไหนหุ้นอยู่บ้าง ก็ใช้บริการกันไป

เมืองไทย สยามกลการก็เป็นเจ้าของโรงงานโช๊คอัพคายาบ้าอยู่แล้วหนิ

บริษัทรถเค้ารู้วิธีดีอยู่แล้วครับเรื่องการที่จะเอาจุดไหนมาขายว่าตัวเองใช้ของดี และก็แอบไปลดในจุดที่เราไม่มอง หรือมองไม่ออก

รอรถจริงมา แล้วมาดูกันก็ไม่สายครับ

ออฟไลน์ hutzero

ถึงจะ KYB ก็ไม่เลวถ้าประสิทธิภาพออกมาดี   ต้องรอดูกันไป

ผมห่วงเรื่อง QC มากกว่าเรื่องแบรนด์ของ part ซะอีก

มีบางโรงงานที่ผลิตอะไหล่ออกมามี Defect เยอะแล้วปล่อยผ่าน  พาลทำให้รถรุ่นนั้นเสียชื่อไปด้วย

Teana ของเดิมทำดีอยู่แล้ว  ใหม่ก็ขอให้ดีเช่นเดิมนะ 

ออฟไลน์ bowin

• Newbie
  • *
ลืมไปแล้วหรือว่าเราเป็นคนไทย แทนที่จะภมูิใจกับสินค้าไทย ว่าไหม
ฟังเพลง เมดอินไทยแลนด์ แล้วมันสะท้อนให้เห็นจริงๆครับ

ออฟไลน์ tommaris

รถระดับนี้ขอ set มาให้เหมาะสำหรับถนนเมืองไทยก็พอ

แค่โช๊คเนี่ย พวกกระบะเค้าเปลี่ยนเองชุดหลายหมื่นชิวๆ

ถึงกับเป็นเรื่องราวใหญ่โตกันเชียว  ถามตัวเราเองก่อนว่า

ปกติซื้อรถนี่เอายี่ห้อโช๊คเป็นปัจจัยหลักในการเลือกเลยหรอ

แล้วใส่ KYB มานี่กลายเป็นรถไม่ดีไปเลยว่างั้น???

ออฟไลน์ dusitmon123

เจอ Tokiko แล้วจะซึ้ง อิอิ

เพิ่งใส่ KYB New Sr กระบอกฟ้ามาครับ บอกได้คำเดียวว่าโคตรดีเลย

• งามปะละ
KYB J32 ไม่ใช่ไม่ดีหรอกครับ แค่เคลมมาแล้ว 3 กระบอก  ;D

OK นะคราบ 55+

ออฟไลน์ pheet

เขาอาจจะจัดออฟชั่น อย่างอื่นเพิ่มมาให้ก็ได้ครับ เดี่ยวอีกไม่นานเราก็รู้แล้วครับ ว่าจะเอาไรมาสู้กับ accord และ แคมรี่ 2013

แต่งานนี้นิสสันน่าจะเหนื่อยนะครับเพราะ accord มาแบบเยอะจิงครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าพูดกันถึง Feelings ดีหรือไม่ดี ขึ้นอยู่กับทีมวิศวกรบ้านเราครับ ว่าจะเซ็ทออกมาให้ดีแบบที่มันเป็นใน J32 ได้หรือเปล่า
ยี่ห้อไหนไม่สำคัญเท่าไหร่หรอกครับ ช็อคอัพหน้าตาแบบนี้ ใส่รถระดับนี้ เทคโนโลยีไม่หนีกันมาก

Modulo ยังเป็นยี่ห้อ Showa เลยนะเออ

ออฟไลน์ AutoPlace

KYB กับ Tokico เลือกอะไรครับ
KYB ไม่ใช่ไม่ดี มันอยู่ที่ spec มากกว่าว่าโรงงานจะสั่ง spec แบบไหน ต้นทุนรับได้เท่าไหร่
KYB ทำโช้คเทียบเท่า Sachs Bilstein หรือดีกว่าได้มั้ยมันก็ได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Marverick

เสียแบรนด์หมดเลย ดูเป็นรุ่นๆดีกว่ามั้ยครับ KYB มีโช๊คตั้งหลายรุ่น

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
กั๊กดีนัก  เดี๋ยวปั๊ดซื้อ OHLINS ใส่ซะเลย  ^_^