ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอบคุณสำหรับทุกการเตือนสติครับ //  (อ่าน 12545 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอโทษ สำหรับ การแสดงอารมณ์ที่รุนแรง ที่คุณๆอ่านกันไปเมื่อเช้า ครับ

คงไม่มีอะไรที่ผมควรจะทำในตอนนี้ไปกว่านี้แล้ว

กระทู้นั้น ผมเอาลงเรียบร้อยแล้ว เพื่อไม่ให้มีปัญหาต่อเนื่องไปอีก

ขอบคุณที่เตือนสติกันมาครับ ทุกท่านเลย

-----------------------

ส่วนใครที่คิดว่าผม "กร่าง"
ผมไม่ใส่ใจ หรือสนใจ
เพราะคนที่พูดแบบนี้ มักมองอะไรเพียงฉาบฉวยอยู่แล้ว
ไม่มานั่งสนใจปัญหาของคนอื่นนอกจากเรื่องของตนเอง
คนจำพวกนี้ ผมไม่แคร์อะไรทั้งสิ้น

และสำหรับคนที่มาใหม่ ไม่เข้าใจ ไม่ชอบใจ ก็ต้องขอบอกว่า

ตัวตนที่แท้จริงของผม คือ เป็นคน ด่าหยาบคาย
เป็นคน หยาบคาย ด่าหยาบๆคายๆ แบบนี้ มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

ถ้ายอมรับได้ ก็อยู่ด้วยกันได้ แต่ถ้าแค่นี้ รับไม่ได้ ออกไปจากชีวิตของผมครับ!

ไม่ได้ขอให้คุณมาอยู่ด้วยแต่แรกอยู่แล้ว!

ถ้าชอบความสุภาพในถ้อยคำ แต่ต่ำช้าในสันดาน ก็เชิญไปคบคนอื่นครับ ไม่ต้องมายุ่งกับผม

-----------------

แต่คนที่ผมแคร์ คือคุณผู้อ่านของผมครับ และต้องขอขอบคุณอีกครั้งที่เตือนสติกันมา ในฐานะ รักกันจริง
โดยเฉพาะ คณ Klang MR-S กับ น้อง Bluedoft

ลองว่า ถ้าน้องเขายังทนไม่หวมาเตือนเรานี่ เราต้องพิจารณาตัวเองแล้วละ

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 12:40:04 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: // ขอบคุณสำหรับทุกการเตือนสติครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:39:41 »
สู้ๆ ครับ เพื่อ รีวิวของผู้อ่าน  ;D

maxvn

• บุคคลทั่วไป
Re: // ขอบคุณสำหรับทุกการเตือนสติครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:57:05 »
เป็นกำลังใจให้ครับ พี่จิมมี่ สู้ๆๆ  ;) ;)

ออฟไลน์ ID-4

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:05:50 »
ผมไม่สนใจเรื่องอื่น สนใจข้อมูลเรื่องรถยนต์ อย่างเดียวครับ
ใครให้ข้อมูลดีๆ ก็ขอขอบคุณคนคนนั้นแหละครับ
ขอให้อะไร อะไร ในนี้ อยู่แบบนี้ เป็นแบบนี้ต่อไป เพื่อนำเสนอข้อมูลสู่สาธรณะชน ครับ

เห็นแก่ตัวจริงๆเลย กรู คริ คริ คริ

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:09:40 »
ขอบคุณสำหรับการเป็น ตย.ที่น่าเอาเยี่ยงอย่าง  ;)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:20:47 »
เป็นกำลังใจให้กันต่อไป  :)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:37:19 »
สู้ๆครับ   ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:50:04 »
ชอบในแบบที่ จิมมี่เป็นจิมมี่
คนเราทุกคนรู้จุดถูกจุดผิดด้วยกันทั้งนั้น
ขึ้นอยู่กับว่าจะยอมรับผิดไหม

จริงๆชอบแอบอ่านมากกว่า และผมก็รู้ว่าลักษณะเด่นของจิมมี่คือคนตรง
ชอบคือชอบ ไม่ชอบคือไม่ชอบ สำหรับผม ผมรับได้ถึงได้สมัครสมาชิค หลังจากปกติแอบอ่านเสียมากกว่า
บทความดี เขียนตรงๆดี
 ดีว่าดี ไม่ดีว่าไม่ดี

ขอเป็นกำลังใจครับ ที่อยู่บ้านนี้ด้วยคน ที่เข้ามาอ่านเพราะยอมรับกฏของบ้านนี้ได้
ผมพูดไม่เก่งนะ แต่ จงเป็นตัวของตัวเอง
แต่นะ
และจงรู้ลิมิตขอบเขตของตัวเอง
เป็นกำลังใจครับ สร้างผลงานที่ดีๆแบบนี้ต่อไป
เรื่องอื่นเล็กๆน้อยๆสำหรับผม

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Ballbung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:55:41 »
ทุกทีอ่านอย่างเดียว แต่ครั้งนี้ขอบอกว่าสู้ๆครับพี่

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 13:58:41 »
ผมไม่สนใจเรื่องอื่น สนใจข้อมูลเรื่องรถยนต์ อย่างเดียวครับ
ใครให้ข้อมูลดีๆ ก็ขอขอบคุณคนคนนั้นแหละครับ
ขอให้อะไร อะไร ในนี้ อยู่แบบนี้ เป็นแบบนี้ต่อไป เพื่อนำเสนอข้อมูลสู่สาธรณะชน ครับ

เห็นแก่ตัวจริงๆเลย กรู คริ คริ คริ

เมื่อก่อนสนใจหลายอย่าง แต่ตอนนี้สนใจแค่เรื่องรถเหมือนกันเลยครับ แล้วก็อยากให้ใจเย็นๆกัน ไม่อยากให้มีดราม่า

ออฟไลน์ johnslayer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:01:37 »
ตามอ่านมานาน ไม่ค่อยได้โพส

มาให้กำลังใจครับ สู้ๆ ต่อไปครับ

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:22:37 »
ผมเข้าใจความรู้สึกครับ แต่คนเรามักจะมีอารมณ์ชั่ววูบเสมอๆ  ใครไม่มานั่งตรงจุดที่เรายืนอยู่ก็คงไม่เข้าใจ
แต่ผมว่าคุณจิมมี่ก็ถือว่ามีส่วนดีอยู่มากนะครับ เมื่อมีคนเตือนก็ยังเก็บเอามาคิด ปรับปรุงและแก้ไขให้มันเหมาะมันควร
ไม่ใช่ไปพาลคนที่มาเตือนสติอีกทอดหนึ่ง

แบบนี้ถือว่าเป็นคนดีแล้วครับ

smileymee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:27:06 »
ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม

ผมก็ยังเคารพในบ้านแห่งนี้อยู่ครับ^^

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:28:03 »
ผมเป็นผู้อ่าน ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นสักเท่าไร
มาขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ iloveuja

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:35:27 »
ปกติชอบติดตามอ่านอยู่ตลอด และไม่ค่อยกล้าโพสกระทู้เท่าไหร่ครับ กลัวทำผิดกฏโดยไม่รู้ตัว โพสครั้งนี้ ตั้งใจมาให้กำลังใจพี่จิมมี่ครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ wittymazdaFC

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:38:33 »
ผม เข้าเว็บนี่ เพื่อ ศึกษาหาความรู้ มาใส่ สมอง น้อยน้อย กลวงกลวง ขอผมครับ  แล้วพี่ จิมมี่ ก็ วิจารณ์ รถแต่ละคัน ได้ตรงไป ตรงมา ไม่อ้อมค้อม

ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมอยากรู้ คือ ข้อดี ข้อเสีย ของรถ แต่ะคัน อย่างแท้จริง  เรื่องอื่นผมไม่สนใจ ครับ อิอิ  :(
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:55:11 »
ติดตามอย่างห่วงๆอยู่ห่างๆ

ออฟไลน์ gukkiller

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 15:10:47 »
 ;D
ผมว่าพี่จิมมี่ทำถูกละครับที่รับฟังในทุกๆข้อเสนอ
ปล. ผมชอบพี่จิมมี่แบบที่เป็นอยู่นี่ล่ะครับ
ตอนแรกไม่รู้จักเวปนี้ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย
ออกรถคันแรกมา ผลปรากฎว่าหงายเงิบเลยครับ
พอมาอ่านรีวิวพี่จิมมี่แล้ว เหมือนการเล่าสู่กันฟังถ่ายทอด
แนวคิดและการเสนอแนะออกมาได้ดีเลยครับ
ยังไงก็ขอขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยนะครับ เพราะรถคันที่ผมใช้
อยู่ในปัจจุบันนี้ได้รับข้อมูลจากรีวิวพี่จิมมี่ล้วนๆเลยครับ

ออฟไลน์ tathedarknight

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 15:15:40 »
การที่เว็บบอร์ดแห่งนี้มีลํกษณะเป็นอย่างที่เป็นในปัจจุบันก็ทำให้คนที่ต้องการข้อมูลหรือคำตอบที่เป็นแก่นสาร ไร้ซึ่งคำตอบไร้สาระหรือประเภทกวนตี... คนพวกนี้พี่จิมกันออกไปได้เยอะครับ หรือมีพวกนี้ก็ไม่ค่อยกล้าแสดงความเห็น เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วพวกที่ยังคันไม้คันมือคันปากหรือคะนองก็ตามทีเลิกเถอะครับ เรามาช่วยกันสร้างสรรค์ที่นี่ ที่พี่จิมเรียกว่าบ้าน มาช่วยกันทำให้มันน่าอยู่ ถึงแม้ไสตล์การตอบคำถามอาจจะไม่เสนาะหูแต่หากเป็นการวิจารณ์รถที่ตรงไปตรงมา ตามหลักของผู้รู้นี่น่าจะเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการมากกว่า หาได้ยากครับจากสื่อสมัยนี้ส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเทสรถอะไรที่อื่นเค้าก็ว่าดีหมดแหละครับ  

ด้วยความเคารพท่านผู้อ่านและทีมHeadlightmagทุกท่าน

;D ;D ;Dขอโทษที่แพร่มยาวครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 15:30:48 »
เป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่และทีมงานเสมอครับ จากสมาชิกที่เข้าออก HLM วันละร้อยแปดรอบ สู้ ๆ ครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 15:33:22 »
ผมอ่านเว็บนี่เพราะมีการถามตอบอย่างสาระ

ออฟไลน์ ponggu52

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 15:38:10 »
ทุก ๆ คนนั้นมีจุดดี จุดด้อยของตนเองครับ

และผมก็รู้นิสัยคุณจิมมี่จากการพูด การวิจารณ์ ซึ่งผมยอมรับได้ เพราะผมชอบคนตรง ๆ ไม่อ้อมค้อม

และสิ่งนี้แหละนำไปสู่การวิเคราะห์ วิจารณ์รถยนต์ อย่างตรงไปตรงมา โดยไม่มีในนักทดสอบรถคนอื่น หรือในนิตยสารก็ตาม

ทำให้เราทราบความเป็นจริงของรถ นำไปสู่การพิจารณาซื้ออย่างฉลาดของผู้อ่าน

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 16:58:45 »
ด่ากันตรงๆ พูดกันตรงๆ ชอบเป็นชอบ ไม่ชอบเป็นไม่ชอบ

แบบนี้ ผมชอบนะครับ ผมเองก็หยาบเหมือนกัน แต่เวลาพิมพ์ ต้องภาษาสวยหน่อย ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 17:09:30 โดย Headman »
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 16:59:20 »
เข้ามาให้กำลังใจครับ
ผมเข้าใจคุณจิมมี่นะครับ จากที่เคยพูดคุย ตอบโต้ในเว็บ ปกติจะเหวี่ยงแต่คนที่ไม่พึงประสงค์ล้ำเส้น แต่ก็สุภาพและเคารพสมาชิกท่านอื่นเป็นปกติ
ยังไงก็ขอชื่นชมที่มีสติและน้อมรับคำเตือนจากหลายท่านๆ ขอให้หมดเรื่องหมดราวไวๆนะครับ

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 17:39:09 »
อ่านไม่ทันเลยเมื่อเช้ากระทู้ที่พี่จิมมี่เขียนไว้

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 17:44:52 »
ธรรมดาโลกครับ คิดมาก เยี่ยวเหลือง

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 17:56:46 »
พีจิมมีผมว่ามันก็ดีอยู่แล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:28:08 »
มินก็เป็นเหมือนกันค่ะพี่จิมมี่ ตัวตนจริงๆ ของนู๋ ก็ออกจะหยาบๆ แรงๆ เหมือนวัยรุ่นหญิงทั่วไปแหละค่ะ แต่จะไม่แสดงออกมาถ้าไม่สมควร เพราะต้องรู้กาละเทศะ แต่ก็โดนไปหลายคนแล้วค่ะ โดยเฉพาะพวกผู้ชายที่แอดเฟสมา คุยในข้อความ แล้วแสดงคำพูดที่ส่อถึงความ ...... ในตัวมันอ่ะค่ะ ไม่สมกับความเป็นสุภาพบุรุษเลย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:38:36 »
ปกติผมก็เกรียนแรง เหมือนกันแต่เดี๋ยวเลิกแล้ว เป็นกำลังใจให้พี่จิมตลอดไปครับ :)
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 19:02:52 »
การแสดงอารมณ์ที่รุนแรงมันก็ไม่ดีอยู่แล้ว
ไม่ว่าจะเป็นใครทำ  มันเป็นสัจธรรม