ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสมาชิกทุกท่านและพี่จิมมี่เก็บข้อมูลในบอร์ดนี้นะครับ  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ออฟไลน์ VELLFIRE

• Newbie
  • *
สวัสดีึครับทุกท่าน ผมแอบซุ่มอ่านอยู่บนบอร์ดนี้มานานแล้วแต่ไม่ได้สมัครครับ (เคยลงรีวิวรถในยูสเซอร์อื่นไป แต่จำพาสไม่ได้เพราะนานแล้ว+เปลี่ยนชื่อเล่นในเน็ต)

ชื่อพุธนะครับผม ยินดีที่ได้รู้จักทุนท่านเลยครับ

คือว่าผมคิดจะทำเพจการ์ตูนเสียดสีสังคมเกี่ยวกับบนท้องถนนไทย

จะเพื่อที่จะใช้เป็นสื่อในการสะท้อนถึงสังคมบนถนนไทย เพื่อตีแผ่ในเรื่องที่คนทั่วไปไม่ึ่อยจะทราบกัน

ซึ่งการใช้การ์ตูนเป็นสื่อในเฟซบุ้คผมว่าเป็นสื่อที่ค่อนข้างสามารถตีแผ่ไปในวงกว้างได้ดี

และอย่างน้อยอยากทำให้ตีแผ่เพื่อให้รู้และเข้าใจในการกระทำบางเรื่องที่เข้าใจผิดกันหลายๆ เช่น การเปิดไฟตัดหมอกอะไรประมาณนี้

และอีกอย่างคืออยากวาดเกี่ยวกับเรื่องวงการรถยนต์ไทยด้วยครับ แหะๆ

ผมจะลงเครดิทชื่อยูสเซอร์และHLMเอาไว้แน่นอน

เลยจะขออนุญาติในการเก็บข้อมูลมา ณ ที่นี้ครับ

ตอนนี้ผมตั้งเพจรอไว้แล้วชื่อ "ท้องถนนไทย" แต่ยังไม่อัพเดท

ถ้าหากว่ากระทู้นี้ผิดกฎยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

อย่าถือว่าเป็นการโปรโมตเพจเลยละกัน ถือซะว่าผมมาขออนุญาติทุกท่าน

และท่านเจ้าบ้าน คุณจิมมี่ คุณแพน คุณเนย ใน ณ ที่นี้ครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ><

ป.ล. หากท่านใดมีไอเดียเสนอ เสนอมาเลยนะครับ จะขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 11:40:15 โดย VELLFIRE »

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
หากมีประโยชน์ต่อสังคม ผมว่าดีนะ
ต้องขอบคุณในความตั้งใจ

หวังว่าคนที่ใช้รถกับถนน ยังไม่ถูกวิธีจะได้เข้ามาอ่านนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jumpon77

ใช่ครับผมก็เห็นด้วยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ 6162002

จัดมาเลยครับ โดนใจเดี๋ยวช่วยกดไลค์ กับแชร์ในแฟนเพจร้านผม ^^

ออฟไลน์ IncarRus

ผมว่า,,, PM ถามเจ้าของบ้านก่อน จะเหมาะกว่านะคับ

ออฟไลน์ VELLFIRE

• Newbie
  • *
ครับ ขอบคุณมากครับสำหรีบฟีดแบคที่ดีนะครับ ;D

เป้าหมายของผมอาจจะไม่ได้ถึงขั้นให้เขาต้องทำตาม แต่อยากให้คิดตามและรู้ว่าสิ่งบางสิ่งที่ทำมันผิด

อารมณ์ประมาณจ๊อดแปดริ้วแต่คงลดความหยาบลงมา

ขอตอบคุณอิคารัสด้วยเลยละกันครับ

ที่ผมมาโพสตรงนี้ก็ต้องการความคิดเห็นดีเห็นชอบของทุกๆท่านครับ

และแน่น่อน ต้องการคำอนุญาตจากคุณจิมมี่ ณ ที่นี้ครับ

ผมไม่กล้าเอาข้อมูลในนี้ไปโดยไม่ได้รับอนุญาตแน่ๆครับ พูดตรงๆว่าผมค่อนข้างกลัวพี่จิมมี่พอสมควรเลยนะ... จริงๆ... บ่องตง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยนะครับ สนับสนุนๆ

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
ถ้าเป็นประโยชน์และให้เครดิตไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ถ้าเจตนารมย์ทำเพื่อสังคม ผมเห็นด้วยครับ ;)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าทำเพื่อให้สังคมดีขึ้น ก็โอเคครับ
แต่ถ้าทำแล้ว ดราม่า บังเกิด ก็ต้องรับผลของการกระทำให้ได้ด้วยนะครับ

เหรียญทุกเหรียญย่อมมี 2 ด้านเสมอ

ออฟไลน์ MystogaN

ชอบอ่านกาตูนครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

คุณจิมมี่โอเคแล้ว

ผมเสนอเรื่องนึงจากใจให้ก่อนเลย คือเรื่องขับรถจักรยานยนต์บนทางเท้า และย้อนศรครับ

ขอสนับสนุน และ ดีใจครับที่มีคนรุ่นใหม่ๆ ที่เห็นว่า สังคมมีปัญหาและอยากมีส่วนร่วมในการแก้ไขครับ ไม่ว่าจะมากหรือน้อยอะไรก็ตามครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ขอเป็นกำลังให้นะครับ ผมค้นหาเพจ ไม่เจอะอะครับ ขอลิงค์หน่อยครับ

ที่ผมเจอบ่อยสุด คือ ซอยบ้านผม เป็นถนน ฝั่งละ 1 เลน ซึ่งก็แคบอยู่แล้ว
ยังมีพวกจอดรถข้างทาง เพื่อซื้อของ หรือเพราะบ้านตัวเองเป็นตึกแถว จอดรถไม่ได้
ช่วงเวลาเร่งรีบ ต้องคอยเลื้อยหลบกัน แค่คนวิ่งข้ามถนนก็เยอะแล้ว

แล้วก็ แซงคิว ปาดหน้า
เปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟเี้ลี้ยว บางทีระยะกระชั้นชิดด้วย คนขับข้างหลังต้องเดาใจคันหน้าเอาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 10:28:11 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
ขอให้จัดสักเรื่องเกี่ยวกับขับรถผ่านสีแยกแล้วเปิดไฟฉุกเฉิน ตกลงจะเลี้ยวทางไหน

รถซ้ายก็จะมองเห็นว่าเลี้ยวซ้าย รถขวาก็มองเห็นว่าเลี้ยวขวา เรื่องแบบนี้ไม่เกิดขึ้น

กับตัวเองไม่รู้หรอกครับ