ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน  (อ่าน 47062 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:16:19 »
ผมค่อนข้างมั่นใจว่าวัยรุ่นไทยสมัยนี้มองแต่โทรศัพท์มือถือครับ
ไม่รู้ว่ายังวัยรุ่นอยู่ไหม แต่ปกติผมถ้าเป็นสาวๆนี่มองอกและก้น ครับ มองมือถือไม่ค่อยจะทัน
:D ;D ขาวสูงๆ

ออฟไลน์ hutzero

Re: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:34:52 »
FB เวอร์ชันยุโรปครับ  ของไทยนั้นรู้สึกเฉยๆ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 13:18:09 »
ชอบ FD  ครับแต่ต้องไปใส่ Projecter นะถึงจะสวย 

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 13:20:48 »
ผมขับ FD เพราะชอบ ไม่เคยรู้สึกว่าเท่ แค่คิดว่า มันรู้สึกเหมือน civic EG คันเก่า ที่เคยใช้มาเป้น สิบๆ ปี
คิดว่าอีกสิบปีก็ยังสวยอยู่ น่าขับอยู่ 8)
ส่วน FB ทำให้ผมนึกถึง ES ไม่ใช้ว่ารถไม่สวยนะครับ มันสวยในแบบของมัน แต่เหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง นึกไม่ออก เหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ flyingman2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:14:05 »
FD สวยกว่าครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:35:56 »
ผมไม่ชอบ FD เลย ดังนั้น FB ดีกว่าเยอะ ตูดสวย แต่หน้า City มันแปลก ๆ ครับ อยากได้เป็น Junior Accord มากกว่า ;)

ออฟไลน์ saykie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:46:42 »
ตัวใหม่ไฉไลกว่าเดิมเยอ
ผมว่าสวยทั้งคู่แต่FD ดูมาเบื่อแล้ว

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:04:22 »
จะคันไหนก็ไม่เท่หรอกครับ รถบ้านๆก็คือรถบ้านๆเอาอะไรไปเท่

ถ้าตอบให้ตรงคำถามก็คือ (ไม่)เท่เท่ากัน

จากคนใช้ FB

FB เป็นรถสปอร์ตนะครับ บ้านยังไง ดูไฟท้ายสิ เครื่องวีเทคอีกต่างหาก
ส่วน Si นี่ก็ขั้นสุดยอดละ สองร้อยม้า

เหอะๆ FB เนี่ยน่ะรถสปอร์ต แล้วไฟท้ายมันทำไมหร่อครับ ผมว่าธรรมดาสุดๆ เครื่อง V-TEC ก็วางใน Honda แทบทุกรุ่นที่ขายในโลกเบี้ยวๆ ใบนี้
Si สองร้อยม้านี่แรงแล้วหร่อครับ เหอะๆ