ผู้เขียน หัวข้อ: โครงสร้างรถ  (อ่าน 1834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
โครงสร้างรถ
« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 22:17:38 »
กำลังงงว่ารถเก่งบางคันทำไม่ตัวถังรถเป็น body on frame อย่าง Toyota Crown G6-10 เพราะอะไร

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: โครงสร้างรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 23:50:34 »
ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ   เวลาตั้งหัวข้อหรือจะพูดถึงอะไรบางอย่าง   รบกวนเพิ่มรายละเอียดอีกสักหน่อยได้มั้ยครับ
มาสั่นๆห้วนๆ  ทุกๆกระทู๊แบบนี้  คำถามที่คุณงง จะพาลให้คนมาตอบงงตั้งแต่อ่านคำถามครับ

ด้วยความหวังดีนะครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: โครงสร้างรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 16:04:10 »
ผมมองแบบส่วนตัวในมุมมองของผมว่า จขกทอาจจะแชร์ไอดีกับคนทั้งบ้าน เพราะอย่างตอนรีวิว หรือการตอบบางครั้ง ผมว่าวิธีการพิมพ์ + นำเสนอ

มันคล้ายๆของผู้ใหญ่ (น่าจะเป็นคุณพ่อ) แต่จะมีส่วนนึงที่ตอบห้วนๆ หรืออยู่ดีๆก็ตั้งกระทู้ เข้าใจว่าอาจจะเป็นลูกชายเค้ามาเล่นมากกว่า  :D

อาจจะดูเหมือนรุ่มร่ามในเรื่องของจขกทบ้าง แต่ก็เหมือนท่านบนนะครับ ตั้งแบบมีรายละเอียดมากกว่านี้จะดีกว่า  ;D

ส่วนเรื่อง Body On Frame อันนี้เท่าที่อ่านใน Wiki น่าจะเป็นเรื่องของความนุ่มสบายในการนั่งมากกว่า ลงทุนในการดีไซน์น้อยกว่า (แต่เดี๋ยวนี้มีคอมฯมาช่วยแล้ว เลยไม่ค่อยเกี่ยวกับอันนี้เท่าไหร่) แต่ก็มีข้อเสียเรื่องการขับขี่ (นึกถึงพวกรถกะบะ BOF ไว้ครับ [BOF = Body On Frame นะครับขอย่อ])

ปล แปลจากวิกิมานะครับด้านบน เพราะไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้  :P